Review K+ HD...

digitalman

Ðề: Review K+ HD...

Nhà tôi cũng bị mất tiếng nhưng là do K+ phát 2 kênh khác nhau nên khi vô tình chạm vào nút audio trên điều khiển làm tiếng bình luận bị mất, chỉ còn tiếng nền. Nghe nói sau khi thuê bao phàn nàn, K+ đã dừng phát 2 kênh tiếng tách rời.

Còn vụ đầu thu Samsung thì K+ cũng giải thích là phải bật Tv trước khi bật đầu thu thì phải.

phuongtv_76

Well-Known Member

Bó tay với cái đầu này, mình ko thể tưởng tượng đc có kiểu phải bật TV trc

ffv

Active Member

Nhà tôi cũng bị mất tiếng nhưng là do K+ phát 2 kênh khác nhau nên khi vô tình chạm vào nút audio trên điều khiển làm tiếng bình luận bị mất, chỉ còn tiếng nền. Nghe nói sau khi thuê bao phàn nàn, K+ đã dừng phát 2 kênh tiếng tách rời.
Còn vụ đầu thu Samsung thì K+ cũng giải thích là phải bật Tv trước khi bật đầu thu thì phải.

Hèn gì mấy hôm nay không tách được tiếng. Tiếc quá. một trong những ưu điểm của K+HD lại bỏ đi.

demanna

Member

Tình hình là lúc chiều em về nhà.
Tắt đầu thu đi, rút thẻ ra rồi cắm thẻ lại cắm điện cho đầu thu.
Sau khi bật đầu thu, theo như chỉ dẫn của bác vcidth em set độ phân giải đầu ra của đầu thu sang 1080i chứ không để ở chế độ Auto nữa.
Chán cái bọn K+ vặn cái đầu cắm của cáp đồng trục vào lỗ cắm đằng sau đầu thu HD cũng lệch nữa, giờ muốn vặn nó thẳng lại cũng chả được nữa.
Check thử thì thấy có đủ hình lẫn tiếng nhưng giờ em cắm dây audio stereo để thưởng thức âm thanh vì âm thanh của loa tivi nghe không phê bằng âm thanh của Jamo D590 được.
Mai em chụp lại cái đoạn nối giữa 2 đoạn dây cáp đồng trục cho bác xem vì giờ em phải để nguyên theo dõi MU của em thi đấu đã.
Mà các bác cho em hỏi, em kiểm tra thông tin trong đầu thu thì thấy mức tín hiệu ở 84% còn mức chất lượng tín hiệu chỉ có 44% thôi ạ.
Theo các bác thì như thế đã chuẩn chưa???

Cái 84% gồm cả nhiễu bác à, thậm chí bác quay chảo qua hướng khác mà bắt được phổ của con khác ngoài Vinas1 thì có khi vẫn được đến 100% cơ, nhưng chất lượng 44% thì thấp quá.
E ko dùng đầu K+HD nên ko biết có vi chỉnh để tăng tín hiệu lên được ko, chứ ko thì bác dùng mô tơ cơm lên xoay nhẹ góc tà và góc phương vị của chảo để có chất lượng tín hiệu cao là tốt nhất, với lại quả VN1 này bắt dễ nên cũng ko sợ lạc.

demanna

Member

Ngoài ra trường hợp như của bác thì e cũng gặp vài lần trong trung tâm vệ tinh rồi,trước khi key lên rồi phát cho các bác coi cơ, chỉ có hình nhưng mất tiếng, chủ yếu là do lỗi tín hiệu bọn em thu về kém ko jải mã được, nhất là các trận phát trên AS5 đó. Nhưng cụ thể trong trường hợp của bác thì e nghĩ là do thiết bị hơn.
Giải pháp cụ thể thì cứ để bên K+ làm việc với bác đã.

Chabietgica

Well-Known Member

Cái 84% gồm cả nhiễu bác à, thậm chí bác quay chảo qua hướng khác mà bắt được phổ của con khác ngoài Vinas1 thì có khi vẫn được đến 100% cơ, nhưng chất lượng 44% thì thấp quá.
E ko dùng đầu K+HD nên ko biết có vi chỉnh để tăng tín hiệu lên được ko, chứ ko thì bác dùng mô tơ cơm lên xoay nhẹ góc tà và góc phương vị của chảo để có chất lượng tín hiệu cao là tốt nhất, với lại quả VN1 này bắt dễ nên cũng ko sợ lạc.

Em chịu chả biết còn cả nhiễu là thế nào.
Em chỉ biết là có 2 cái cột hiển thị mức độ %.
Cái phía trên là hiển thị mức tín hiệu thì báo là 84 %
Còn mức phía dưới hiên thị phẩm chất tín hiệu thì nó báo có 44% mà thôi.
Còn vụ quay chảo thì thực sự là em chịu thua không thể làm nổi vì em có định vị nổi tọa độ cái vệ tinh Vinasat ở chỗ nào đâu.

Mainboard

Member

Ui cái Veetle này hay đấy bác ạ, e vừa vào link của bác xem xong, chỉ cần cài đặt 2 cái Soft của nó cho là xem đc ESPN HD, mặc dù nhà e chỉ là gói Mega Easy của VNPT thôi mà xem HD Online nét nhất mà e chưa từng thấy đấy, mà các trận bóng của nó cũng nhiều, mà chiếu chả giật diếc gì cả bác ạ...:D, thức ra HD Online thì ko thể nào mà nét nhìn thấy rõ như Tivi Full HD đc, nhưng khẳng định 1 điều rằng xem nét tương tự như ở Phim m-HD 2GB 1 phim đó, phải gấp 2 lần DVDRip...hjhj...1 đỉa chỉ mới xem bóng đá chủ nhât cho nhà ai ko có K+ đấy...hjhj...
Veetle xem ổn định hơn Sopcast nhiều, vào phần Sport kiếm được nhiều kênh lắm.
Nãy giờ đang coi Juv - Milan trên FSC HD đúng chuẩn 16:9 chứ không phải logo HD nhưng chuẩn 4:3 thường thấy.
http://veetle.com/index.php/channel/view#4ccbce82c35aa
Fox Soccer Plus http://veetle.com/index.php/channel/view#4cc7570721997
Roni TV http://www.veetle.com/index.php/channel/view#4b928a2896938
ESPN HD http://veetle.com/index.php/channel/view#4ccbcf33adc11
ESPN http://veetle.com/index.php/channel/view#4ccc60ac449d0
http://veetle.com/index.php/channel/view#4cc65275184af
ESPN2 http://veetle.com/index.php/channel/view#4ccc467c3205c
Tuần trước có coi trận La Liga trên ESPN2HD mà quên Bookmark giờ kiếm không ra.
Bác nào chỉ coi mấy trận có đội lớn thì bookmark lại, đến giờ đá khỏi mất công kiếm link.

Chỉnh sửa lần cuối:

vcidth

Active Member

Em chịu chả biết còn cả nhiễu là thế nào.
Em chỉ biết là có 2 cái cột hiển thị mức độ %.
Cái phía trên là hiển thị mức tín hiệu thì báo là 84 %
Còn mức phía dưới hiên thị phẩm chất tín hiệu thì nó báo có 44% mà thôi.
Còn vụ quay chảo thì thực sự là em chịu thua không thể làm nổi vì em có định vị nổi tọa độ cái vệ tinh Vinasat ở chỗ nào đâu.

1. Phẩm chất tín hiệu của bác hơi thấp, khi môi trường thay đổi thì mức này còn giảm xuống 1 tí nữa sẽ không đủ mức giải mã tín hiệu.

2. Chỉnh chảo dễ mà bác, bác lấy bút dạ đánh dấu vị trí đang xem cả góc phương vị trên cột chân chảo và góc tà trên rãnh có đánh dấu độ nghiêng, sau đó bác chỉnh từ từ từng hướng, bác phải mang TV và đầu thu lên chỗ lắp chảo để nhìn vạch tín hiệu nhé.

Sau vụ này có khi bác thành pờ rồ đấy :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Tôi nghĩ:
1. Các bác nào am hiểu kỹ thuật hoặc có kinh nghiệm trong việc setup hoặc khắc phục các sự cố của đầu thu HDTV nói chung hoặc K+ nói riêng giúp đỡ bác chủ Topic, giúp các Bro khác có kinh nghiệm xử lý trong vấn đề này.
2. Các bác ở K+ (PR, kỹ thuật, lãnh đạo,...) nên quán triệt các nhân viên nên xem khách hàng là thượng đế, xem xét kỹ về thiết bị, kỹ thuật của mình, tư vấn cho khách hàng cách xử lý các sự cố cũng như cách sử dụng... nhất là trong giai đoạn mới bắt đầu phát triển dịch vụ.
3. Các bác unti K+ cũng không nên nặng lời quá ở topic này. (Tôi là người ghét K+ :)))
4. Đặc biệt dành cho Thần Điêu: bạn đã nói quá nhiều rồi nên mọi người cũng đã quá hiểu khả năng, trình độ của bạn... do vậy thiết nghĩ bạn không cần phải tỏ vẻ nguy hiểm thêm đâu!

Tôi nghĩ:
1. Các bác nào am hiểu kỹ thuật hoặc có kinh nghiệm trong việc setup hoặc khắc phục các sự cố của đầu thu HDTV nói chung hoặc K+ nói riêng giúp đỡ bác chủ Topic, giúp các Bro khác có kinh nghiệm xử lý trong vấn đề này.
2. Các bác ở K+ (PR, kỹ thuật, lãnh đạo,...) nên quán triệt các nhân viên nên xem khách hàng là thượng đế, xem xét kỹ về thiết bị, kỹ thuật của mình, tư vấn cho khách hàng cách xử lý các sự cố cũng như cách sử dụng... nhất là trong giai đoạn mới bắt đầu phát triển dịch vụ.
3. Các bác unti K+ cũng không nên nặng lời quá ở topic này. (Tôi là người ghét K+ :)))
4. Đặc biệt dành cho Thần Điêu: bạn đã nói quá nhiều rồi nên mọi người cũng đã quá hiểu khả năng, trình độ của bạn... do vậy thiết nghĩ bạn không cần phải tỏ vẻ nguy hiểm thêm đâu!

Nếu anh đọc từ đầu đến cuối thì anh sẽ thấy những gì em làm là giúp chủ topic,không một lời khen K+,thế mà những gì em nhận là những lời chửi bới,trong đó có cả anh.
Anh chủ topic về nhà cũng lâu rồi mà chẳng thấy một review nào cả.

hung_vu242000

vâng,em chỉ cần có anh trả lời như thế này,nếu không thì chẳng ai tin em, còn về chuyện S18 mà có ảnh hưởng gì đến kinh doanh của bên anh thì em xin gửi lời thứ lỗi.

Thứ lỗi hay xin lỗi hở bé Điêu :D

Chỉ hỏi em í chút, mọi người đừng nghĩ tớ spam nhé

CutWind

Thế này mà gọi à Review K+ à, chẳng qua là số chủ thớt đen thôi, chứ cả trăm người lắp có bị làm sao đâu, hồi trước nhà tôi lắp VTC HD bị mất tín hiệu suốt, gọi mãi bọn bán hàng có chịu vào đâu.
Đâu chỉ vì một con sâu mà đổ vạ cho cả một hệ thống được, phiến diện quá.

Thế này mà gọi à Review K+ à, chẳng qua là số chủ thớt đen thôi, chứ cả trăm người lắp có bị làm sao đâu, hồi trước nhà tôi lắp VTC HD bị mất tín hiệu suốt, gọi mãi bọn bán hàng có chịu vào đâu.
Đâu chỉ vì một con sâu mà đổ vạ cho cả một hệ thống được, phiến diện quá.

hic, nói chung những bác nào bị như chủ thớt đều là do đen thôi, hài. Gọi nhân viên kỹ thuật xuống mà không xuống mà gọi là do đen, potay bác này

voilam

Member

@ chủ thớt + các bác đã dùng K+:

cho hỏi là các kênh HBOHD, StarmovieHD có bị chèn quảng cáo Vietnam hay bị delay so với lịch phát thực tế không ?

hôm cuối tuần, ra PHankhang thấy HBOHD và StarmovieHD, thèm quá !

dang dùng HTVC: hay bị chèn quảng cáo + delay với lý do là " biên tập lại cho phù hợp !" @#$%

KHông có quảng cáo gì đâu anh và hình như không delay luôn. Mấy kênh HD của K+ đẹp nhưng các kênh SD xấu quá. Cảm tưởng chất lượng SD khi dùng đầu set top box mới này xấu hơn đầu cũ nhiều.

vnposh

Active Member

Thứ lỗi hay xin lỗi hở bé Điêu :D

Chỉ hỏi em í chút, mọi người đừng nghĩ tớ spam nhé

Từ điển tiếng Việt

xin lỗi
* đgt 1. Nhận khuyết điểm của mình và đề nghị được miễn thứ: Xin lỗi anh vì tôi bận quá không đến dự lễ sinh nhật của anh được 2. Từ đặt ở đầu một câu hỏi để tỏ lễ độ: Xin lỗi bà, bà có phải là chủ tịch phường này không ạ?.

Từ tương đương trong tiếng Anh: apologize.

thứ lỗi
* đgt. Bỏ qua cho, không để bụng, khoan dung cho.

Từ tương đương trong tiếng Anh: excuse, favor/favour (cổ).

Điêu dùng "thứ lỗi" cho việc bình phẩm S18, theo mình, là đúng thôi.

Từ điển tiếng Việt

xin lỗi
* đgt 1. Nhận khuyết điểm của mình và đề nghị được miễn thứ: Xin lỗi anh vì tôi bận quá không đến dự lễ sinh nhật của anh được 2. Từ đặt ở đầu một câu hỏi để tỏ lễ độ: Xin lỗi bà, bà có phải là chủ tịch phường này không ạ?.

Từ tương đương trong tiếng Anh: apologize.

thứ lỗi
* đgt. Bỏ qua cho, không để bụng, khoan dung cho.

Từ tương đương trong tiếng Anh: excuse, favor/favour (cổ).

Điêu dùng "thứ lỗi" cho việc bình phẩm S18, theo mình, là đúng thôi.

cảm ơn anh rất nhiều,nhiều người cứ chờ em mắc lỗi là ùa theo đánh hội đồng.

Em tưởng nhân viên K+ đã tới đổi đầu thu cho bác chủ thớt là xong rồi, lại vụ gì nữa đây?

Bên trên