Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

vltk1989

Member
Ðề: Re: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Các bác bán hàng không nên vào những topic như này chào giá, dìm giá nhau. Như thế gây tranh luận làm ảnh hưởng đến topic của người khác.
Một topic rất có giá trị nhờ có các bác cãi nhau mà bị đóng rồi đó.

Hôm nay có bác nào mua được 50X60 giá dưới 10 triệu ở Pico 148 Giảng Võ không ạ?

hôm 19 e cũng đến đây - lúc e đến thấy vẫn còn nhiều lắm - hàng xếp đầy ngoài cửa hông - nhưng e ko có nhu cầu mua nên thôi - e chen vào mua đc con chuột ko dây - tiết kiệm đc 100k mà chờ gần 1 tiếng mới thanh toán đc - lúc ra về thì thấy ở ngoài chỉ còn khoảng 2-3 con màn hình :D

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Phòng nhỏ ghép với con AVR còi là có bộ xem phim ngon nhỉ. Hợp lý hơn 1312

1100

Member

hôm 19 e cũng đến đây - lúc e đến thấy vẫn còn nhiều lắm - hàng xếp đầy ngoài cửa hông - nhưng e ko có nhu cầu mua nên thôi - e chen vào mua đc con chuột ko dây - tiết kiệm đc 100k mà chờ gần 1 tiếng mới thanh toán đc - lúc ra về thì thấy ở ngoài chỉ còn khoảng 2-3 con màn hình :D

Biết bác đi nhờ mua hộ 1 e !:-/

2pac

AE Plasma cho minh hỏi cách cân chỉnh màu sắc ánh sáng độ tương phản bây giờ mình phải chuyển qua thể loại xem nào okie vậy ? Mình đang dùng con 50ST50 mua trước tết đến giờ toàn xem chế độ cinema,lâu lâu cũng cuộn hình e nó nhưng xem thấy màu da ngã vàng nhiều quá..:))

do_long_khach

Well-Known Member

Cứ để chế độ sống động là hay nhất

AE Plasma cho minh hỏi cách cân chỉnh màu sắc ánh sáng độ tương phản bây giờ mình phải chuyển qua thể loại xem nào okie vậy ? Mình đang dùng con 50ST50 mua trước tết đến giờ toàn xem chế độ cinema,lâu lâu cũng cuộn hình e nó nhưng xem thấy màu da ngã vàng nhiều quá..:))

em cứ để sống động cho hình ảnh tươi sáng ,chỉnh chọt thêm một chút ở mục tương phản - độ sáng - màu sắc cho vừa mắt nhin là được bác ạ ,\

lahabentin

Well-Known Member

Hy vọng giúp tý gì cho bạn!
http://www.hdvietnam.com/diendan/60...51-panasonic-plasma-th-p50st50v-thoa-man.html

xinghieng

Member

Mấy bác xem Plasma mà để sống động thì chỉ có hại mắt.. nói chung tuỳ mỗi mắt người.. nhưng em toàn để chế độ dịu nhất, sau đó còn phải giảm thêm sáng đi nữa.. xem Tv, chơi Ps3, HD.. toàn tắt hết đèn đi.. vừa đỡ hại mắt lại đỡ tốn điện :)

Hôm trước thèm em này 10 củ quá mà ko có xèng chứ ko thì cũng làm thêm 1 em plasma 50" nữa về nhà cho nó xôm.. Chờ cuối năm thế nào nó cũng lại có khuyến mại :))

vinhnhat

Member

giá cả sao bồ! xài qua 1 thời gian thấy sao

Mấy bác xem Plasma mà để sống động thì chỉ có hại mắt.. nói chung tuỳ mỗi mắt người.. nhưng em toàn để chế độ dịu nhất, sau đó còn phải giảm thêm sáng đi nữa.. xem Tv, chơi Ps3, HD.. toàn tắt hết đèn đi.. vừa đỡ hại mắt lại đỡ tốn điện :)

Hôm trước thèm em này 10 củ quá mà ko có xèng chứ ko thì cũng làm thêm 1 em plasma 50" nữa về nhà cho nó xôm.. Chờ cuối năm thế nào nó cũng lại có khuyến mại :))

dạ có lẽ mắt mỗi người nhạy cảm khác nhau bác ạ

nhà em dùng cái CRT của Sony từ 2002 đến giờ toàn để xem ở chế độ sống động có chỉnh một chút ở mục tương phản - màu sắc nên quen mắt với hình ảnh tươi sáng rồi ,mà xem cả chục năm nay có thấy hại j mắt đâu

thế nên khi chuyển sang plasma hay lcd em cũng để sống động mà xem ,chẳng tắt đèn hay giảm đèn j đâu ạ ,vẫn bật đèn sáng như thường

chứ để cinema màu dịu mờ thì các cụ U 70 nhả em chắc toét mắt cũng chả nhìn rõ hình ảnh trên tivi

các chế độ hình ảnh có sẵn trên tivi ko thể nào phù hợp với mọi hoàn cảnh môi trường nên cũng chỉnh chọt thì mới hợp nhãn được ạ

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Mấy hôm trước e lấy em 50x60v bên bác.Bác cho e hỏi giá treo tường của e nó bao nhiêu tiền vậy ah?

Giá treo tường thì bán nhiều mà bác. Mình chọn cái giá treo khoảng 200k cho cái VT50. (Đừng gọi mấy ông quảng cáo trên mạng nhé, vì đó là đồ rởm đây - nếu cần mình tặng lại cho bạn). Con này hơi nặng nên chú ý khoan đóng cẳn thận tý bác ạ.

sonhanoi

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Giá treo tường thì bán nhiều mà bác. Mình chọn cái giá treo khoảng 200k cho cái VT50. (Đừng gọi mấy ông quảng cáo trên mạng nhé, vì đó là đồ rởm đây - nếu cần mình tặng lại cho bạn). Con này hơi nặng nên chú ý khoan đóng cẳn thận tý bác ạ.
đúng đó bác . bác chịu khó khoan đủ vít nha!

hoasinh

Member

ko thấy ai mua e này 10tr làm cái review cho a e hết ta???:>

hoasinh

Member

các bác cho e hỏi sao hnay e vào phần hình ảnh chọn chế độ cài đặt nâng cao mà thấy phần này nó mờ đi ko cài đặt đc...có bác nào chỉ giúp giùm e với!!!

Minhsur

Banned

ko thấy ai mua e này 10tr làm cái review cho a e hết ta???:>

Em đoán là trong khi anh em HDVN đang mải chém trên các 4r thì 40 chiếc tivi Plasma Pana 50X60 đã được dân ta khuân sạch trong h đầu tiên sau khi Pico 148GV khai trương.

các bác cho e hỏi sao hnay e vào phần hình ảnh chọn chế độ cài đặt nâng cao mà thấy phần này nó mờ đi ko cài đặt đc...có bác nào chỉ giúp giùm e với!!!

Em nghĩ phần này thì tốt nhất bác không nên mò vào. Chỉnh sửa ở đó có thể dẫn đến việc hình ảnh xấu đi.
Bác nên tham khảo cách cài đặt thông số của bác Lahabentin.

hoasinh

Member

Em đoán là trong khi anh em HDVN đang mải chém trên các 4r thì 40 chiếc tivi Plasma Pana 50X60 đã được dân ta khuân sạch trong h đầu tiên sau khi Pico 148GV khai trương.

Em nghĩ phần này thì tốt nhất bác không nên mò vào. Chỉnh sửa ở đó có thể dẫn đến việc hình ảnh xấu đi.
Bác nên tham khảo cách cài đặt thông số của bác Lahabentin.

cám ơn bác đã góp ý!!!

mrsnowfox

Hôm nay em gọi 10 nơi hỏi mua ti vi của bác chủ review, 10 nơi trả lời hết hàng các bác ạ. Buồn quá, lúc chưa đủ điều kiện thì hàng nhiều, lúc có điều kiện thì lại không có hàng để mua. :( Rầu thúi ruột, sắp tới toàn là giải bóng đá hay, không có cái tivi ưng ý thiệt là mất hết cả hứng.

Putinsu

Re: Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Hôm nay em gọi 10 nơi hỏi mua ti vi của bác chủ review, 10 nơi trả lời hết hàng các bác ạ. Buồn quá, lúc chưa đủ điều kiện thì hàng nhiều, lúc có điều kiện thì lại không có hàng để mua. :( Rầu thúi ruột, sắp tới toàn là giải bóng đá hay, không có cái tivi ưng ý thiệt là mất hết cả hứng.

Bác đến Mediamart HBT chưa bác, tuần trước em thấy có hàng mà.

Bên trên