Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

gái núi

Member
Re: Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Con này chắc chỉ 1024x768 phải ko các bác?
đúng rồi,mấy em plasma HD 720p hầu như toàn res này .Nhưng xem phim,game thì nét lắm đứng cạnh 2m cũng ok con tê tê.Còn hiển thị chữ thì thấy rỗ nhất là font chữ màu trắng và các màu sáng còn màu tối thì khó nhận biết.Nói chung xem phim là không vấn đề gì đâu bác nhé.

Minhsur

Banned
Với khoảng cách 3m thì fullHD hay không full thì cũng khó phát hiện lắm. Với tầm giá đó mình nghĩ con này của bác chủ quá ngon trong thời điểm này.

thanhyk

Well-Known Member
Theo mình tiền nào của đó...full hd thì mắc hơn. Còn việc 3m hay mấy mét thì không bắt buộc cố định được, với tivi 32 - 40" thì có thể nói khác biệt không đáng kể giữa hd ready và full hd, chứ trên 60" thì đáng kể đó bạn, không thể nói sắm 60" cần xem cách 4 - 5m rồi cho rằng vì xa quá nên cũng chẳng khác biệt.

haihoa77

Member
Ðề: Review - Panasonic Plasma TH-P50X60V - Đúng chất Ngon Bổ Rẻ

Có tivi mới là ngon rồi.

bacuashu

So với cái bỏ ra và cái thu về thời điểm này như của bác là rất ngon rồi. Mọi người cứ quan trọng full mới k full, thực tế màn dưới 55inch phải bác nào khó tính mới phân biệt được, mà có ai ghé sát màn hình để xem đâu, xem nguồn hd mơi thấy, chứ còn xem cáp thì co untrahd cũng vậy thôi, mà nguồn hd đa phần 720 thôi ạh, bác chủ k phải lăn tăn, cứ thế mà chiến.

do_long_khach

Well-Known Member

Nói khó phân biệt cũng ko phải đâu, cho dù sự khác biệt ko nhiều. Nói chung vẫn đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra mua TV full HD bác ạ.

gái núi

Member

Nói khó phân biệt cũng ko phải đâu, cho dù sự khác biệt ko nhiều. Nói chung vẫn đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra mua TV full HD bác ạ.
thì full HD là lựa chọn tối ưu hiện nay nhưng ko phải vì thế mà em bỏ Plasma mua LED haha , kết nhất phần góc nhìn và độ tương phản

Minhsur

Banned
Mình đang dùng 55VT 50. Khoảng 2m là đã thấy mà tuyn rồi. Không hiểu sao mọi người thích xem tivi gần thế.

gái núi

Member
Sao bác phí thế...không chọn ready hd, có khác biệt bao nhiêu mà có khi sắm được 2 cái.

hd ready thì chất lượng,màu sắc,độ sâu màu đen,độ tương phản,.... sao bằng em VT50 của bác ấy đc :O) .

Mà vđ res này hầu như mọi forum nc ngoài hay youtube điều bàn cãi ,nào là 720p ? tôi đang sống trong năm 2006 hay sao / giờ này mà còn sx cái res cũ rít này ai mà mua,.... và em cũng là 1 trong số đó hồi lúc còn chê ỏng ẹo plasma đấy nhưng giờ thì lại mê mệt nó mới chết :))

thanhyk

Well-Known Member
Vậy là có khác biệt khi xem 3m hay không nhỉ, nếu chất lượng hình ảnh không Khác đáng kể thì ...giá đáng kể ạ.

edc

Active Member
Túm lại là mua TV về xem phim hay ngồi ngắm điểm ảnh nó to hay nhỏ??=))

gái núi

Member
Vậy là có khác biệt khi xem 3m hay không nhỉ, nếu chất lượng hình ảnh không Khác đáng kể thì ...giá đáng kể ạ.
như đã nói trong review đó bác,chữ phụ đề không được mịn thôi mà nếu để font chữ đậm (bold),màu vàng thì vẫn mịn như thường :)) ,còn hình ảnh thì ngon lành ko có gì đâu.Ai muốn ngon bổ rẻ thì chiến ngay kẻo hết hàng còn vẫn còn sinh khí chờ đợi S60 thì cứ đợi cho nó hoàn mỹ khỏi lo tăn vậy

kimbao

em thấy plasma coi tv rất đẹp, nhưng mỗi tội xài lâu tầm 2h là nóng quá

Junio

Member

hehe người quen 1 thuở đây mà :D :D Chúc mừng bác đã theo hội Plasma.
Ông nào ko biết cứ chê bác chủ cứ mặc kệ cho em :D Đem 1 con LED 25tr đổ lại thi xem phim hành động biết liền. Ngồi 3m ông nào phân biệt đc Full HD với HD ready là nổ banh xác.
Mà đang nói chuyên xem phim hành động đó nhé. Bác nào muốn show ảnh hay làm màn hình vi tính v.v... thì tất nhiên plasma ko mạnh điểm này.

Con XT50 của em lụm thêm 1 cặp kính 3D Samsung giá hời của 1 bác trên 5s (440K/ cặp mới tinh) xem 3D mút chỉ :D Cơ mà ko thích 3D lắm, xem cho vui thôi :)

Chỉ 1 tin buồn duy nhất cho chủ thớt là DMCL đang phá giá 1 tuần (đến 26/6) là con X60V này còn 14tr99 :D :D :D

Minhsur

Banned
Thớt này đang nói về tivi 50X60. Bác nào có thông tin về tivi 50 có cùng tầm giá mà chất cao hơn con này thì thông báo cho anh em có thêm lựa chọn.

Mình nghĩ rằng ai cũng sẽ thích fullHD, nhưng nếu tiền còn cần vào việc khác hơn thì người ta chọn không full. Các bác cứ chê bai như kiểu bác thớt không biết gì. Buồn cười. Nhu cầu mỗi người khác nhau chứ.

Các bác muốn xem THC đẹp thì cứ làm cái 29" đít to của hãng nào cũng được, than hồ nét căng. Đừng bắt tvHD phải phát nét căng kênh SD. Cũng là kênh HD nhưng VTV3hd đừng so sánh với K+1, HBOhd, NGChd, DWhd... Và càng không so sánh được với nhưng phim HD...

Minhsur

Banned

Ông nào ko biết cứ chê bác chủ cứ mặc kệ cho em :D Đem 1 con LED 25tr đổ lại thi xem phim hành động biết liền. Ngồi 3m ông nào phân biệt đc Full HD với HD ready là nổ banh xác.

:D
Mấy bác đó đã được nghe tả về plasma Pana rồi mà, nổ đâu mà nổ.

gái núi

Member

hehe người quen 1 thuở đây mà :D :D Chúc mừng bác đã theo hội Plasma.
Mà đang nói chuyên xem phim hành động đó nhé. Bác nào muốn show ảnh hay làm màn hình vi tính v.v... thì tất nhiên plasma ko mạnh điểm này.

Con XT50 của em lụm thêm 1 cặp kính 3D Samsung giá hời của 1 bác trên 5s (440K/ cặp mới tinh) xem 3D mút chỉ :D Cơ mà ko thích 3D lắm, xem cho vui thôi :)

Chỉ 1 tin buồn duy nhất cho chủ thớt là DMCL đang phá giá 1 tuần (đến 26/6) là con X60V này còn 14tr99 :D :D :D

sax,đúng là số nhọ mà :(( ,lúc nào mua hàng công nghệ điều thế ,lúc giảm giá thì ko mua hoặc mua trước khi giảm có vài ngày .Nhưng đc cái hàng mới 100% vì check time và số lần bật tắt hầu như là gần với thời gian mình dùng (27h15p)

p/s: Cách check Time sử dụng model X60 này vẫn như cũ nhé chỉ khác bước đầu tiên là thay vì bấm và giữ Channel trừ thì ta giữ Volume trừ (thank bác mhck) và làm các bc còn lại
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/162293-cach-kiem-tra-thoi-gian-su.html

Bên trên