Review Pioneer Amplifier Integrated A-20 mới về Việt Nam

JESSIEBO

Active Member
Re: Ðề: Review Pioneer Amplifier Integrated A-20 mới về Việt Nam

Sao lâu thế nhỉ? Em vẫn chờ full review về em này. Bác chủ cố gắng nhé. Cảm ơn bác nhiều :D
Bác ấy đã cố gắng hết sức ròi bác ạh...giờ phần còn lại là các bác đi nghe thử và cảm nhận bằng chính đôi tai mình...Bác nào ở Sài Gòn ghé em, em test cho nghe Pioneer A10, A20, A 30...A 50 luôn cho dễ hình dung và so sánh.
Pioneer này hợp với loa Anh, ví dụ như CASTLE Knight 4, hoặc Mordaunt-Short Mezzo 2.

imagegen.ashx

Cám ơn bác chủ một bài review rất hay....

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Review Pioneer Amplifier Integrated A-20 mới về Việt Nam

made in china, tẩy chay tất cả các hàng sx tại tàu.

iSmart

made in china, tẩy chay tất cả các hàng sx tại tàu.

Ghét thằng Tàu thật nhưng cái vụ Made in China thì không đỡ được đâu bác ạ, sau vụ Olympic vừa rồi nó vừa làm cho Mỹ đuổi theo toát mồ hôi thì chỉ ít phút gần đây em vừa xem tin gái Tàu nó lại vừa dành Miss World bác ạ.
Giờ em tính nhà em cũng như nhà bác cũng như đại đa số dân mình mà cứ vớ được cái gì Made in Tàu đập hết thì chả còn lại trong nhà được bao nhiêu thứ ngay cả cái bát ăn cơm chắc gì đã giữ được. Ức chế thật nhưng mình phải nghĩ theo khía cạnh tích cực và tẩy chay cái gì đáng tẩy chay vì nó gây hại thôi bác ạ.

luuducnam

Member

Giờ em tính nhà em cũng như nhà bác cũng như đại đa số dân mình mà cứ vớ được cái gì Made in Tàu đập hết thì chả còn lại trong nhà được bao nhiêu thứ ngay cả cái bát ăn cơm chắc gì đã giữ được. Ức chế thật nhưng mình phải nghĩ theo khía cạnh tích cực và tẩy chay cái gì đáng tẩy chay vì nó gây hại thôi bác ạ.
Bác này cm hài vãi nhưng sự thật đúng là như vậy,chỉ có thể tẩy chay những thứ thương hiệu khựa thôi chứ sao tẩy chay những thương hiệu khác mà made in china dc

iSmart

Ðề: Re: Ðề: Review Pioneer Amplifier Integrated A-20 mới về Việt Nam

Bác ấy đã cố gắng hết sức ròi bác ạh...giờ phần còn lại là các bác đi nghe thử và cảm nhận bằng chính đôi tai mình...Bác nào ở Sài Gòn ghé em, em test cho nghe Pioneer A10, A20, A 30...A 50 luôn cho dễ hình dung và so sánh.
Pioneer này hợp với loa Anh, ví dụ như CASTLE Knight 4, hoặc Mordaunt-Short Mezzo 2.

imagegen.ashx

Cám ơn bác chủ một bài review rất hay....

Ở Hà Nội có chỗ nào bán loa này không bác?

Con CASTLE Knight 4 cs cao thế, con A20 đánh nổi ko bro?

JESSIEBO

Active Member
Re: Ðề: Review Pioneer Amplifier Integrated A-20 mới về Việt Nam

Con CASTLE Knight 4 cs cao thế, con A20 đánh nổi ko bro?

Thật ra công suất ghi thế là công suất MAXIMUM POWER AMPLIFIER RECOMMENDED (Công suất amply tối đa khyên dùng), thực tế là AUTO Watt bác ui... DENON PMA 710AE hay MARANT 6003 còn "dần" ra xương thì huống hồ gì là PIONEER A30... phối A30 và KNIGHT 4 cho chất âm ấm, trong mà thanh, không quá lực và khá là chi tiết, Chất âm Pioneer rất hợp với loa Anh, chống chỉ định loa Mỹ nha các bác...
Thân.

dungcoi

Ủng hộ Pi đưa ampli hai kênh vào VN, tuy hơi chậm và giá chưa được tốt lắm !
Mình nghe ampli hai kênh của Pi cách đây 20 năm rồi, nhưng là hàng bãi, và vẫn đọng lại trong mình ấn tượng rất tốt.
Sao Pi VN chưa nhập A50 về à, con này công suất lớn hơn, mấy con kia CS hơi nhỏ.
Pi mà tích hợp thêm DAC ở bên trong nữa, có cổng vào digital như ampli HK thì tuyệt !

power_150W

Công suất ko quan trong bằng chất âm đâu bác, để xem chú này chất âm thế nào khi mà THD báo là 0.01% (khủng quá)

dungcoi

Công suất ko quan trong bằng chất âm đâu bác, để xem chú này chất âm thế nào khi mà THD báo là 0.01% (khủng quá)

Chất âm thì dễ hiểu rồi, không ai đi mua ampli Tiến Đạt về nghe nhạc cả.
Tuy nhiên công suất có vai trò quan trọng không kém, cái này bàn nhiều rồi !

iSmart

Chất âm thì dễ hiểu rồi, không ai đi mua ampli Tiến Đạt về nghe nhạc cả.
Tuy nhiên công suất có vai trò quan trọng không kém, cái này bàn nhiều rồi !

Bác nói thế nào ấy chứ, ở quê em toàn chơi Tiến Đạt với Nam Môn :))

Mình đã ghép thử A-20 với RX2 và AE Lite 1 cùng là loa Anh thấy đều OK, không nói sâu về mặt kỹ thuật mà nhìn bên ngoài thiết kế mạch của Pioneer có hơi hướng giống các ampli của Anh, đơn giản và gọn nhẹ :D

dungcoi

Mình đã ghép thử A-20 với RX2 và AE Lite 1 cùng là loa Anh thấy đều OK, không nói sâu về mặt kỹ thuật mà nhìn bên ngoài thiết kế mạch của Pioneer có hơi hướng giống các ampli của Anh, đơn giản và gọn nhẹ :D

Chính cái đơn giản trong thiết kế sơ đồ khối mạch điện ấy mà mấy cái ampli stereo nó bóp chết mấy cái AVR khủng bo mạch sử lý tầng tầng lớp lớp ấy đấy, khi đem ra so găng chỉ nghe nhạc 2CH với nhau.

Chính cái đơn giản trong thiết kế sơ đồ khối mạch điện ấy mà mấy cái ampli stereo nó bóp chết mấy cái AVR khủng bo mạch sử lý tầng tầng lớp lớp ấy đấy, khi đem ra so găng chỉ nghe nhạc 2CH với nhau.

OK cái này mình đồng ý với bác, tks bác đã có những đóng góp ý kiến tích cực :D

iSmart

Chiều tối qua ghé bác Hoàng nghe thử Pi A-20 đánh loa MA RX2 thấy khá ổn chất âm mềm ngọt chi tiết. Em dự là nếu ghép với A-30 sẽ là đối thủ đáng gờm của Marantz PM6004, vậy là hội chơi MA có thêm lựa chọn cho phối ghép rồi!

roughsoul

Member

Chiều tối qua ghé bác Hoàng nghe thử Pi A-20 đánh loa MA RX2 thấy khá ổn chất âm mềm ngọt chi tiết. Em dự là nếu ghép với A-30 sẽ là đối thủ đáng gờm của Marantz PM6004, vậy là hội chơi MA có thêm lựa chọn cho phối ghép rồi!

Bác hoàng ghép RX2 + Pi A -20 với CD gì đấy ạ?

dungcoi

Bác Hoàng cho hỏi A-50 có nhập về không, để cháu chạy qua nghe thử, cũng muốn thay con ampli trong phòng ngủ !

vozhanoi

Em là fan của MA nên đều có thiện cảm với các ampli nào ghép được MA mà nghe hay

Bên trên