Review Samsung 55JU7000 update dần dần ( no photo vì size to, up sau ạ ;)) )

anhnhan084

Member
Ðề: Review Samsung 55JU7000 update dần dần ( no photo vì size to, up sau ạ ;)) )

thế bản pro trên samsung js nó hỗ trợ thêm chip xử lý hình ảnh với game nữa hả bác?

cái One connect của samsung ở dòng cao cấp như js thì đơn giản lắm bác... TV chỉ là cái panel thôi, mọi thứ còn lại ở trong One connect :))

Ðề: Review Samsung 55JU7000 update dần dần ( no photo vì size to, up sau ạ ;)) )

thế bản pro trên samsung js nó hỗ trợ thêm chip xử lý hình ảnh với game nữa hả bác?

tất cả mọi thứ ngoài trừ cái panel của TV thì đều được samsung ném vào trong one connect hết bác à, kiểu như cái thùng CPU với cái màn hình ở máy tính bàn vậy :))

Heugene

Member

ngon thế nhỉ, liệu samsung ra cái box này vì hạn chế công nghệ không cho phép tăng đô phân giải lên nữa không?

em thấy cùng panel mà muốn tăng độ phân giải thì samsung sẽ làm hình ảnh chất lượng bị kém đi, vì panel chịu không nổi

Heugene

Member

năm sau có công nghệ 8k đấy bác ạ :D, mình nghĩ samsung hoàn toàn có khả năng hỗ trợ được độ phân giải này

8k mà lên cái panel 4k bác nghĩ nó cho màu sắc ổn không? Samsung đâu có dại, cùng lắm nâng cấp chip cho one connect thôi

gTrung

Member

8k mà lên cái panel 4k bác nghĩ nó cho màu sắc ổn không? Samsung đâu có dại, cùng lắm nâng cấp chip cho one connect thôi

sao bác lại nghĩ samsung không dám? mà thật ra thì tới đó 8k đã có nhiều nội dung đâu mà xem...

gTrung

Member

các bác cứ đợi đến ces 2016 nhé, đầu năm sau thôi =)), samsung có nhiều thứ bất ngờ lắm :D

giờ này bác nói tới ces 2016 rồi :)) samsung năm nào chả làm gió đầu năm :))

bản full one connect của samsung là nó gom tất cả vào trong cái hộp đó không đấy bác

em thấy chẳng có gì là không ổn ở cái panel 4k dòng cao cấp của samsung cả, up lên 8k thì cũng bt thôi mà, với lại cũng chưa sớm như vậy

anhnhan084

Member

sao bác lại nghĩ samsung không dám? mà thật ra thì tới đó 8k đã có nhiều nội dung đâu mà xem...

giờ này mà hú hét tới 8k, làm sao samsung dám ra tivi 8k sang năm được bác... đã có phim hay truyền hình gì 8k đâu :D

em thấy chẳng có gì là không ổn ở cái panel 4k dòng cao cấp của samsung cả, up lên 8k thì cũng bt thôi mà, với lại cũng chưa sớm như vậy

em cũng đồng ý với bác là cái panel 4k chơi được 8k, nhưng samsung sẽ không ra 8k vào sang năm đâu :D

codonviem

em cũng đồng ý với bác là cái panel 4k chơi được 8k, nhưng samsung sẽ không ra 8k vào sang năm đâu :D

tại sao bác lại khẳng định vậy? năm sau samsung ra cái 100 inch thì sao =))

codonviem

tất cả mọi thứ ngoài trừ cái panel của TV thì đều được samsung ném vào trong one connect hết bác à, kiểu như cái thùng CPU với cái màn hình ở máy tính bàn vậy :))

hình như đâu phải đâu bác, samsung one connect box cùi hơn máy tính để bàn nhiều, có khi còn thua cả NUC của intel

tiger1

nghe nhiều bác bảo là làm cái tần số quét cho tụi 4k đủ mệt rồi, giờ samsung lên 8k chưa biết tính làm sao, cpu đủ nhanh hay ko nữa =)

codonviem

nghe nhiều bác bảo là làm cái tần số quét cho tụi 4k đủ mệt rồi, giờ samsung lên 8k chưa biết tính làm sao, cpu đủ nhanh hay ko nữa =)

năm sau có khi samsung nó kết hợp với tụi nvidia hay amd đưa gpu lên tv cũng nên :))

quangtrungv

năm sau có khi samsung nó kết hợp với tụi nvidia hay amd đưa gpu lên tv cũng nên :))

thật sự thì bây giờ người ta rất ít chú đến các chương trình phát sóng vô tuyền mà toàn tập trung vào phim ảnh thôi, cá nhân nhà em toàn dùng con samsung để xem phim, giải trí, bóng đá là chính

tiger1

bây giờ tụi vtc hay k+ cũng bắt đầu tập trung vào full HD rồi, năm sau có khi sẽ là 2k và 4k, samsung bắt đầu chuẩn bị 8k là vừa rồi

bác không biết chứ ở nước mỹ, mấy cái truyền hình số toàn mạng cả nghìn MB không đấy, full HD và 2K đầy ra đấy rồi, samsung đang bán ầm ầm bên bắc mỹ với châu âu đấy, cơ mà không hiểu tại sao tụi sony lại rút ra khỏi thị trường bắc mỹ

codonviem

thật sự thì bây giờ người ta rất ít chú đến các chương trình phát sóng vô tuyền mà toàn tập trung vào phim ảnh thôi, cá nhân nhà em toàn dùng con samsung để xem phim, giải trí, bóng đá là chính

bây giờ tụi vtc hay k+ cũng bắt đầu tập trung vào full HD rồi, năm sau có khi sẽ là 2k và 4k, samsung bắt đầu chuẩn bị 8k là vừa rồi

quangtrungv

còn khá xa vời bác ạ, đưa gpu lên tv thì anh samsung xấy quạt gió ầm ầm cho coi =))

chưa hẳn vì các hãng nó có chức năng LE ( low power edition ) mà, đưa lên tv là điều hoàn toàn có khả năng
mà tụi samsung nó có nhà máy exynos hẳn hoi, việc gì phải đụng đến amd với nvidia nhỉ

Riji

E cũng mới lấy cái 65js9500 về trong box chỉ có 1 cái smart remote thôi, nhìn bác được tặng kính và có thêm cái remote thường thèm ko bít máy e có bị rớt cái remote thường ở đâu k nữa haizzz. K có kính 3d để test nốt lun. E mua ở Nguyễn Kim.

Bên trên