Review sơ lược về toshiba L5550 chạy android os

quanhuy90

Member
Ðề: Review sơ lược về toshiba L5550 chạy android os

Chắc là toshiba Viet Nam họ không phân phối nhập về nữa rồi vì Toshiba 2016 sản xuất tại Việt Nam rồi.

thanhan

Mọi người cho hỏi 40L3650 với 40L2550 nó khác nhau cái gì ạ ? M đang cần 1 con k cần smart vì đã có ab. Màn ngon, loa ok, ae tư vấn dùm ợ.

quanhuy90

Member

Tất nhiên là l36 ngon hơn rồi bác nó là đời 2016 hình ảnh rất đẹp, l25 là đời 2015 hết hàng rồi bác

thanhan

Sao cái 3650 lại rẻ hơn cái 2550 200k nhỉ ?

quanhuy90

Member

2550 là made in indonesia còn 3650 là made in Viet Nam nha bác, vì con 2550 là hàng nhập nên nó đắt hơn tí.

thanhan

Thôi tiện ở đây bác tl giúp e con 2550 nó có cách nào xuất âm thanh ra amply hay loa ngoài k ạ ? E thấy nó có mỗi cổng audio fixed thôi ạ

quanhuy90

Member

Kết nối với amply thì bác dùng dây R/L để kết nối từ cổng R/L out của tivi đến cổng RL in của amply hoặc cáp optical để kết nối âm thanh kỹ thuật số đối với âm thanh 5.1

Chuẩn rồi bác, em cũng từng dùng qua Tos 50L5550VN, rất kết khoản hình ảnh ở em này, chỉ tiếc là mua phải hàng cũ đến lúc đổi thì ko còn hàng nên chuyển qua Pana.
Bác dùng pana model nào vậy? xài ok ko ạ? ( hình ảnh , âm thanh, ổn định, xem truyền hình, hệ điều hành dễ dùnh ko? )

Có bác nào dùng toshiba l36 và l56 series đời 2016 chưa ạ? năm nay toshiba sx ở VN nên mình ko bít chất lượng nó ntn nữa còn giá thì quá ok

pro2740

Active Member
Có bác nào dùng toshiba l36 và l56 series đời 2016 chưa ạ? năm nay toshiba sx ở VN nên mình ko bít chất lượng nó ntn nữa còn giá thì quá ok

năm nay toshiba l36 được bảo hành 2 năm còn l56 thì chạy opera tv giống internet tv sony, ko chạy android nữa

pro2740

Active Member
Toshia bh 18 tháng thôi bác. mua đem về quê ko bít có dc bảo hành tận nhà ko

riêng dòng L36 là 2 năm nha bác. Web DMX có ghi bảo hành L36 là 2 năm kìa

Hư hỏng

Active Member
Chất lượng hình ảnh của Toshiba khá tốt
Mỗi tội dòng Smart dùng cực đơ, tóm lại Smart mà dùng như Stupid

pro2740

Active Member
smart L56 năm nay chạy opera tv giống y chang internet tv sony nên chán lắm. Theo cảm nhận của mình thì còn thua cả tizen & web os

Thế Phi

Member
Em d
smart L56 năm nay chạy opera tv giống y chang internet tv sony nên chán lắm. Theo cảm nhận của mình thì còn thua cả tizen & web os
Em đồng ý vs bác. Bữa test l5650 ở nguyễn kim. Điều khiển khó bấm ( cảm giác bấm, độ nảy) hê điều hành dù có fpt youtube nhaccuatui .... đầy đủ nhưng màu nhợt nhạt và ko săc nét. Loa ko hay bằng pana, dc cái giá mềm. Nhiều ng nói bền

chungbva

Member
Bác dùng pana model nào vậy? xài ok ko ạ? ( hình ảnh , âm thanh, ổn định, xem truyền hình, hệ điều hành dễ dùnh ko? )
Em dùng 49cs630v, âm thanh với Tv thì em không nói, còn hình ảnh thì xem ổn màu sắc khá thật, duy chỉ có quét hình hơi thấp chút nhưng không ảnh hưởng nhiều. Còn hệ điều hành thì đơn giản, dễ sử dung, thao tác phản hồi nhanh. Với mức giá tương đối như vậy em cho là hợp lý.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em dùng 49cs630v, âm thanh với Tv thì em không nói, còn hình ảnh thì xem ổn màu sắc khá thật, duy chỉ có quét hình hơi thấp chút nhưng không ảnh hưởng nhiều. Còn hệ điều hành thì đơn giản, dễ sử dung, thao tác phản hồi nhanh. Với mức giá tương đối như vậy em cho là hợp lý.
Bác nói con nào? 630v là dòng Panasonic mà? Mình cũng để ý con panasonic này. Đang tìm coi tần số quét bao nhiêu?

Bên trên