Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

E mời mua 43w800 dc 2 hôm thấy bị thing thoang nháy một vệt nhỏ. Vài chỗ. Ai bị thế k. Mà như vậy là bị sao vậy. Mà kiểm tra màn hinh thế nào vậy. Ai biêt giúp e với. Bi nháy ở giữa màn hình. Nháy nhàng nhàng xog tý lại nháy. Ktra ở video demo của tivi cũng bị như vậy. Ai biet jup e vs. E lo màn hỏng quá.

Nháy là có vấn đề rồi. Gọi bảo hành ngay thôi. Chắc lúc giao hàng bác ko kiểm tra. Phải bắt thằng giao hàng ở lại, bật tivi, video xem ngon lành ko vấn đề gì thì mới trả tiền cho nó về chứ.

sonyshop

Member
Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

dòng W800C này nó ghi là tần số quét 800hz nhưng trên thực tế ko phải vậy đâu. khi xem những cảnh hành động nó cũng bị mờ như những dòng TV có tần số 100hz mà thôi. ngoài ra đối với hầu hết các dòng TV Sony đều mắc lỗi khi sử dụng làm màn hình máy tính. là khi máy tính xuất ra hình ảnh hơi tối là cái đèn nền TV nó cũng tối theo luôn. mình rất ức chế khi đưa hình ảnh máy tính ra màn hình TV để xem phim thì gặp những cảnh hơi tối 1 tý là rất khó đọc phụ đề vì cả màn hình tối om. cho dù đã tắt chế độ tiết kiệm năng lượng, chọn chế độ cảnh là tổng quang và chế độ hình ảnh là sống dộng nhưng nó vẫn cứ tối. còn hệ điều hành thì ôi thôi lỗi đủ thứ. nhiều lúc đang xem phim trong USB cái tự nhiên văng ra, phụ đề thì một số phim nó ra toàn chữ bị lỗi (buộc lòng phải câu hình từ máy tính ra mới xem đc ai dè bị lỗi tối đen như mực) rồi xem youtube thỉnh thoảng cũng bị văng nữa.v.v

vanlinh2905

Well-Known Member

dòng W800C này nó ghi là tần số quét 800hz nhưng trên thực tế ko phải vậy đâu. khi xem những cảnh hành động nó cũng bị mờ như những dòng TV có tần số 100hz mà thôi. ngoài ra đối với hầu hết các dòng TV Sony đều mắc lỗi khi sử dụng làm màn hình máy tính. là khi máy tính xuất ra hình ảnh hơi tối là cái đèn nền TV nó cũng tối theo luôn. mình rất ức chế khi đưa hình ảnh máy tính ra màn hình TV để xem phim thì gặp những cảnh hơi tối 1 tý là rất khó đọc phụ đề vì cả màn hình tối om. cho dù đã tắt chế độ tiết kiệm năng lượng, chọn chế độ cảnh là tổng quang và chế độ hình ảnh là sống dộng nhưng nó vẫn cứ tối. còn hệ điều hành thì ôi thôi lỗi đủ thứ. nhiều lúc đang xem phim trong USB cái tự nhiên văng ra, phụ đề thì một số phim nó ra toàn chữ bị lỗi (buộc lòng phải câu hình từ máy tính ra mới xem đc ai dè bị lỗi tối đen như mực) rồi xem youtube thỉnh thoảng cũng bị văng nữa.v.v

thực sự thì em k hiểu nổi bác dùng cái kiểu gì nữa. e vẫn dùng rất rất ổn định nhé.

Daikajka

E mua ở đại ly gần nhà mà. Họ bảo 1tuan doi moi ma hwa e mang ra thì bao cứ mang ve roi goi bảo hành. Chan qua cac bac ak. Tivi e nghi loi man hinh roi. Gio doi bảo hanh lau lam.

trung1984

Member

E mua ở đại ly gần nhà mà. Họ bảo 1tuan doi moi ma hwa e mang ra thì bao cứ mang ve roi goi bảo hành. Chan qua cac bac ak. Tivi e nghi loi man hinh roi. Gio doi bảo hanh lau lam.

Giờ toàn bánh vẽ thôi. Cửa hàng nào, siêu thị nào cũng bảo 1 đổi 1 trong tuần đầu. :v

Chịu khó gọi bảo hành thôi vậy.

lyatum

Tần số quét thực cùa w800C là 100Hz à

dentist

Ko xài dc đâu bác ạ, dù là cam của sony. Tôi dg có này, từ đời tv trc thì OK. Đến con w800c này thì nó báo nhận thiết bị usb thôi chứ ko lên dc hình

sonyshop

Member

thực sự thì em k hiểu nổi bác dùng cái kiểu gì nữa. e vẫn dùng rất rất ổn định nhé.

bạn dùng ổn định lắm hả. vậy cho mình hỏi là bạn có xem phim định dạng M2TS và MKV qua cổng usb của TV ko? khi mình xem những phim định dạng này thì 1 số phim hiển thị phụ đề tốt nhưng 1 số phim nó bị lỗi font chữ. chỉ có xem trên máy tính thì mới ko bị. nếu bạn xem những phim đó mà ổn thì chắc mình phải xem lại TV nhà mình rồi

Hoangtubot_bn

Chính thức quyết định mua em này cho nhà mới. Thương gia nào Hà Nội báo gióa giúp mình con 43W800C. Thứ 7 mình lấy :)

bác cho e hỏi cách kiểm tra thời gian sử dụng dòng w800c naỳ như nào nhỉ e xem bài hướng dẫn cũ nhưng đièu khiển ko có nút display :(

Daikajka

E gọi bảo hành rồi. Bị lỗi màn. E trả cửa hàng tivi rồi. E bắt đổi cái mới cho e. Cửa hàng hứa rồi nhưng bảo fai đợi nghe mà nản quá

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

cảm ơn bác nhưng e có ấn Input mà nó chỉ hiện lên 1 cổng analog và 4 cổng HDMI bác ạ nhà em đang xem vtvcab ở cổng số 4, còn model là 55w800c :(

Lạ nhỉ. Ko có Digital đồng nghĩa với việc tivi đó ko xem đc truyền hình số DVB-T2, tức là vi phạm qui định của bộ Thông tin truyền thông: tất cả tivi 32 inch trở lên bán ra thị trường VN sau ngày 01/4/2014 phải tích hợp đầu thu kỹ thuật số DVB-T2.

Bác nên gọi Tổng đài bảo hành trình bày về việc này. Có thể lỗi cái gì đó.

Mình đang sử dụng TV KDL-50W800C, đã mua kính 3d TDG-BT500A ở TT Sony Nguyễn Du... nhưng xem phim 3D không được, nó cứ bị chia đôi hình và nhòe. Nguồn phim của mình là 3D bluray nguyên gốc down trên HDVN. Trong khi chiếu qua cái Samsung thì lên ầm ầm. Mình đã thử đi thử lại nhưng vẫn không xem được. Không biết bị lỗi gì nữa. Phim 2D hoặc các ứng dụng thì bình thường. Hỏi TT hổ trợ của Sony thì họ trả lời là nguồn phim không tương thích (shit). Không lẻ TV Sony là phải mua đầu Bluray và đĩa nguyên gốc, trong khi ae HD chủ yếu xem qua HTPC (mình đang xài HTPC). Có ae nào bị như mình không xin chia sẻ giúp, tks.

Đúng là bác phải vào action menu - 3D - chọn kiểu file song song hay trên dưới rồi xem bình thường. Em mới mua kính xem avatar phê vãi

trung1984

Member

E gọi bảo hành rồi. Bị lỗi màn. E trả cửa hàng tivi rồi. E bắt đổi cái mới cho e. Cửa hàng hứa rồi nhưng bảo fai đợi nghe mà nản quá

Đợi chờ là hạnh phúc. Dòng W8 nguy cơ lỗi ít hơn các dòng thấp (R, W7). Bác đc cưới vợ 2 lần. Sướng. :v

trung1984

Member

Đúng là bác phải vào action menu - 3D - chọn kiểu file song song hay trên dưới rồi xem bình thường. Em mới mua kính xem avatar phê vãi

Đúng vậy. Xem 3D mkv thì dùng apps Videos sẵn trong tivi có thể chạy đc, chập đc hình. Còn xem 3D ISO thì phải dùng HDP hoặc PC thôi vì Videos thì ko chạy đc ISO, Kodi chạy đc 3D ISO thì lại ko chập đc hình. Về điểm này hơi bất cập. Sony nên trang bị cho tivi thêm 1 apps chạy đc 3D ISO (hoặc cải tiến Kodi đi).

Daikajka

Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Cửa hàng bảo mai có hàng về rồi. Làm tnao để biêt la tivi mới hả bác. E lo cửa hàng đổi cho tivi cũ thì hêt hơi.

ongancha

Member

Mình ở Hn, định lắp 01 chiếc ở Kim Liên, bác nào có báo hộ mình giá con 43W800C nhé. Báo luôn cả 50" biết đâu lại thay đổi ý định.
Option : 04 Kính 3D, Key+ Mouse không dây- nếu nhà có đủ IP và Androi Pad thì có cần thiết mua bộ KM không dây không ?

Bên trên