Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Vậy hả bác, em tưởng bác update rồi, ko đc chơi usb thôi bác :D

USB bây giờ khó kiếm phết đấy. Nếu là người còn đi học thì còn hay dùng, chứ người đi làm rồi chả mấy khi dùng và cũng chả mua. Toàn server LAN, mail, dropbox, google drive, lưu trữ đám mây, copy vào điện thoại, chơi HD thì ổ HDD ngoài...thời đại nó tiến bộ nhanh quá nên USB bị bỏ rơi. Nhớ thời xưa (2003) mua con máy tính cây Pen 4, rồi lại "cố" con USB 32MB là oách lắm, oách nhất lớp đại học luôn (lúc đó giá 5-6 trăm nghìn đấy chứ không ít).

xy_codon

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

USB bây giờ khó kiếm phết đấy. Nếu là người còn đi học thì còn hay dùng, chứ người đi làm rồi chả mấy khi dùng và cũng chả mua. Toàn server LAN, mail, dropbox, google drive, lưu trữ đám mây, copy vào điện thoại, chơi HD thì ổ HDD ngoài...thời đại nó tiến bộ nhanh quá nên USB bị bỏ rơi. Nhớ thời xưa (2003) mua con máy tính cây Pen 4, rồi lại "cố" con USB 32MB là oách lắm, oách nhất lớp đại học luôn (lúc đó giá 5-6 trăm nghìn đấy chứ không ít).

Bác nói chuẩn, em cũng chả có lấy cái USB vì giờ USB cũng chả có tác dụng gì nhiều với mình nữa rồi. Em nghĩ bác đợi 1,2 hôm nữa có khi nó hỏi update cũng nên, hoặc bác thử restart con moderm xem có thay đổi gì ko?

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

mọi người cho mình hỏi tý :(
Tình hình là mình mới sắm con sony 43w800c, không biết do tivi hay sao mà lúc xem youtube hay zingtv nó cứ hiện thông báo "không có tín hiệu ...." như vậy làm choáng chỗ quá :( dây HDMI4 mình nối với con duneHD 303D, khi nào mình k dùng đến thì off nó đi, nhưng nó cứ hiện cái thông báo đó. Mình không biết tắt ntn, mò cả buổi trời rồi, mọi người ai biết thì chỉ giúp mình.

Cho mình hỏi thêm là mình định mua thêm 1 HDD để chép film 3d + nhạc vào xem, nhưg không biết nên dùng hãng nào + dung lượng bnhiu thì hợp lý. Mong mng tư vấn giúp
[ Mình có đính kèm cái ảnh nó cứ hiện thông báo không có tín hiệu ]

trung1984

Member
Bác cắm nhầm lỗ rồi. HDMI 4 của bác là dành cho ARC, nghĩa là bác có Receiver thì bác cắm dây HDMI từ 303D tới cổng HDMI in của Receiver, rồi 1 dây HDMI khác đi từ cổng HDMI out của Receiver đến cổng HDMI Arc của tivi (tức là cổng HDMI 4). Như thế mới là chuẩn. Còn bác ko có receiver mà đi thẳng từ 303D lên tivi thì bác phải dùng cổng HDMI 2 hoặc 3 nhé (1 là dùng cho MHL, tức là điện thoại).

trung1984

Member

Bác mua ổ thì cứ chơi ổ 3.5 nguồn ngoài cho nó rẻ và khỏe. Tôi cũng dùng 303d, trước mua ổ wd 1T 2.5 nhưng dùng đc 1 năm thấy ko ổn, quá bé cho Iso Bluray, nên đã bán và lên con wd 5T 3.5 nguồn ngoài. Đã mua thì mua to hẳn dùng cho nó lâu dài. Western vs Seagate là 2 tên tuổi hàng đầu về ổ. Nên chọn bọn họ cho nó đc lâu bền. Tôi thì tôi thích Western hơn vì sx ở Asean, Seagate thì sx ở Tàu.

Bác cắm nhầm lỗ rồi. HDMI 4 của bác là dành cho ARC, nghĩa là bác có Receiver thì bác cắm dây HDMI từ 303D tới cổng HDMI in của Receiver, rồi 1 dây HDMI khác đi từ cổng HDMI out của Receiver đến cổng HDMI Arc của tivi (tức là cổng HDMI 4). Như thế mới là chuẩn. Còn bác ko có receiver mà đi thẳng từ 303D lên tivi thì bác phải dùng cổng HDMI 2 hoặc 3 nhé (1 là dùng cho MHL, tức là điện thoại).

tks bác nha, tại cái này là do nhân viên ở sgHD lắp lun nên mình cũng k rõ. Àh, còn vấn đề nữa là còn xài analog chưa lên digital, mà mấy nay htvc nó sửa cáp hay s, nên nó cũng lại hiện cái bảng " Không có tín hiệu", bác biết cách chỉnh k :( nhiều khi xem clip nó cứ hiện lên choáng hết cả chỗ

Bác mua ổ thì cứ chơi ổ 3.5 nguồn ngoài cho nó rẻ và khỏe. Tôi cũng dùng 303d, trước mua ổ wd 1T 2.5 nhưng dùng đc 1 năm thấy ko ổn, quá bé cho Iso Bluray, nên đã bán và lên con wd 5T 3.5 nguồn ngoài. Đã mua thì mua to hẳn dùng cho nó lâu dài. Western vs Seagate là 2 tên tuổi hàng đầu về ổ. Nên chọn bọn họ cho nó đc lâu bền. Tôi thì tôi thích Western hơn vì sx ở Asean, Seagate thì sx ở Tàu.

Tks bác đã tư vấn,định lấy con 2.5" gắn trog cho tiện mà nghe v chắc tậu con wd 3.5" lun :d mình thấy wd 3.5" có nhiều dòng quá, v dòng nào thì ok hơn cho việc xem 3d.
Cho mình hỏi thêm là s cái remote của dune nó không pause đc hả bác, xem film mún dừng nhưng bấm nút pause k đc, có mấy phím trên remote thật sự hk hiểu chức năng nó là gì lun :v mình mới dùng đc 2 ngày nên thông cảm nha :)

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

tks bác nha, tại cái này là do nhân viên ở sgHD lắp lun nên mình cũng k rõ. Àh, còn vấn đề nữa là còn xài analog chưa lên digital, mà mấy nay htvc nó sửa cáp hay s, nên nó cũng lại hiện cái bảng " Không có tín hiệu", bác biết cách chỉnh k :( nhiều khi xem clip nó cứ hiện lên choáng hết cả chỗ

Tks bác đã tư vấn,định lấy con 2.5" gắn trog cho tiện mà nghe v chắc tậu con wd 3.5" lun :d mình thấy wd 3.5" có nhiều dòng quá, v dòng nào thì ok hơn cho việc xem 3d.
Cho mình hỏi thêm là s cái remote của dune nó không pause đc hả bác, xem film mún dừng nhưng bấm nút pause k đc, có mấy phím trên remote thật sự hk hiểu chức năng nó là gì lun :v mình mới dùng đc 2 ngày nên thông cảm nha :)

Tôi thì tôi ko có tivi này nên ko biết chính xác. Nhưng TH cáp bản chất nó cũng là kỹ thuật số, nên bác hãy để tivi ở chế độ digital xem sao (trên remote có 1 nút analog/digital đó). Thử xem, có thể sẽ mất dòng chữ đó.

Bác mới mua mà mua 303d thì hơi phí, đáng ra đợi thêm 1 time nữa xem, Dune có thể sẽ ra những model mới của năm nay ưu việt hơn (vd hỗ trợ video H.265/HEVC chẳng hạn). Nhưng thôi, dù sao mua thì cũng đã mua rồi.

Ổ để chơi HD thì cứ dòng rẻ mà tương, vì mình ko có nhu cầu bảo mật, mã hóa, sao lưu tự động....gì hết, chỉ đơn giản là cái kho chứa hàng thôi. WD thì bác lấy dòng elements, Seagate thì dòng Expansion.

303d có đầy đủ nút, bao gồm cả nút Pause. Chắc file film của bác bị lỗi hay sao đó thôi. Chứ bình thường xem vẫn Pause đc như thường, kể cả iso bluray.

Remote của Dune chắc chắn, cầm đầm tay đấy chứ. Hơn nữa còn có dạ quang, trong bóng tối ko cần bật đèn vẫn nhìn rõ kí hiệu trên các nút. Trên đầu còn có đèn LED đỏ báo nhận tín hiệu. Tôi thấy remote Dune còn ngon hơn remote tivi Sony ấy chứ.

303d chứa đc ổ 2.5 của laptop nhưng nói chung ko nên dùng vì ổ loại này đắt, mà đặt trong nó sẽ làm 303d nóng hơn, bí bách hơn (303d ko có quạt giải nhiệt), dễ gây treo máy. Bác nên sang box HD media player để biết nhiều hơn vs kinh nghiệm sử dụng. Bên này là box Thiết bị phát hình nên chỉ chuyên vấn đề tivi, màn, máy chiếu...

Các bác cho em hỏi tý , con này bán trên lazada 13.469.000 VND có nên mua ở đây không các bác

trung1984

Member

Các bác cho em hỏi tý , con này bán trên lazada 13.469.000 VND có nên mua ở đây không các bác

Giá trên lazada cũng rất tốt, tốt hơn giá siêu thị, nhưng vẫn chưa tốt bằng giá các thương gia trên này, tuy nhiên chênh lệch là không đáng kể (thương gia bh tầm nhỉnh hơn 13 tí). Lazada thì giao hàng tận nhà luôn rồi thu tiền. Cũng rất là tốt, bác có thể mua của Lazada.

Lazada nó làm theo mô hình kinh doanh của Amazon bên Mỹ. Kinh doanh trực tuyến, đặt hàng trực tuyến, giao hàng tận nơi.

DigiCity Group

Well-Known Member

Giá trên lazada cũng rất tốt, tốt hơn giá siêu thị, nhưng vẫn chưa tốt bằng giá các thương gia trên này, tuy nhiên chênh lệch là không đáng kể (thương gia bh tầm nhỉnh hơn 13 tí). Lazada thì giao hàng tận nhà luôn rồi thu tiền. Cũng rất là tốt, bác có thể mua của Lazada.

Lazada nó làm theo mô hình kinh doanh của Amazon bên Mỹ. Kinh doanh trực tuyến, đặt hàng trực tuyến, giao hàng tận nơi.
Bác Trung có kiến thức về nhiều mảng quá, hôm nào đó e rất muốn gặp bác để học hỏi thêm chút kiến thức ạ.

trung1984

Member
Có gì đâu bác. Vài thứ lặt vặt mình biết vì đã từng dùng qua rồi thôi mà. Chia sẻ để các bác mới dùng hoặc sắp dùng biết mà tránh những cái bất lợi, mua những cái có lợi.

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Có gì đâu bác. Vài thứ lặt vặt mình biết vì đã từng dùng qua rồi thôi mà. Chia sẻ để các bác mới dùng hoặc sắp dùng biết mà tránh những cái bất lợi, mua những cái có lợi.

Vâng chuẩn rồi bác, bác chia sẻ như này a e sẽ dễ lựa chọn đc sản phẩm đúng với nhu cầu của mình. E thấy các nhận xét của bác ở các topic khá khách quan và đúng ;) ạ.

Các bác đang dùng 43w800c cho em hỏi so với 42w700b năm ngoái về chất lượng hiển thị thì model nào cho hình ảnh đẹp hơn vậy các bác?

vanlinh2905

Well-Known Member

bác nào đã cài thử kodi chưa ạ.
cho em hỏi đường truyền mạng 4Mbps cùi bắp nhà em có đủ chơi Kodi và con w800c chạy kodi có ổn không ạ. tks các bác

se7enlove

mình dùng con 43X8300, cài kodi xem phim Full HD từ NAS Buffalo, kết nối wifi thì xem hơi bị lag, cấm dây mạng Lan thì xem mượt, chạy phà phà luôn, chỉ có chạy 4k không nổi thui :-(
[video=youtube;JvbzdmZmcp8]https://www.youtube.com/watch?v=JvbzdmZmcp8[/video]

năm nay 43w800c không khuyến mãi thêm kính 3d khi mua, muốn dùng thì phải mua thêm kính
mấy bác cho mình hỏi là dòng này thì dùng kính 3d model nào ( mình muốn dùng của sony luôn) tại mình lên web sony thì chưa thấy kính 3d có hỗ trợ cho w800c
sẵn tiện có bác nào bán kính thì cho mình xin cái giá, thấy trên web sony để cao wá :(

trung1984

Member

năm nay 43w800c không khuyến mãi thêm kính 3d khi mua, muốn dùng thì phải mua thêm kính
mấy bác cho mình hỏi là dòng này thì dùng kính 3d model nào ( mình muốn dùng của sony luôn) tại mình lên web sony thì chưa thấy kính 3d có hỗ trợ cho w800c
sẵn tiện có bác nào bán kính thì cho mình xin cái giá, thấy trên web sony để cao wá :(

Hôm nọ thấy bác nào đấy bảo đã gọi lên hỏi tổng đài Sony thì nó bảo là W800C dùng con kính TDG-BT500A giá 790 nghìn là được ý mà (cùng kiểu với W800B). Còn nếu nhà có điều kiện mua loại 1tr6, 2tr4 thì chắc xem đỡ mỏi mắt hơn.

Hôm nọ thấy bác nào đấy bảo đã gọi lên hỏi tổng đài Sony thì nó bảo là W800C dùng con kính TDG-BT500A giá 790 nghìn là được ý mà (cùng kiểu với W800B). Còn nếu nhà có điều kiện mua loại 1tr6, 2tr4 thì chắc xem đỡ mỏi mắt hơn.

http://www.sony.com.vn/product/tdg-br250
http://www.sony.com.vn/product/tdg-br100
này fải 2 loại bác nói không :) không bik bác trải nghiệm 2 loại trên chưa, mình bị cận nên fải đeo 1 lúc 2 kính, k bik nó có bị tụt lên tụt xuống như mấy kính 3d ngoài rạp k
lúc trước mình dùng thử loại 790k, đeo 2 kính thấy k bị tuột nhưg màu hơi tối

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

http://www.sony.com.vn/product/tdg-br250
http://www.sony.com.vn/product/tdg-br100
này fải 2 loại bác nói không :) không bik bác trải nghiệm 2 loại trên chưa, mình bị cận nên fải đeo 1 lúc 2 kính, k bik nó có bị tụt lên tụt xuống như mấy kính 3d ngoài rạp k
lúc trước mình dùng thử loại 790k, đeo 2 kính thấy k bị tuột nhưg màu hơi tối

Hihi. Đắt lòi. Nhà em chưa có điều kiện để trải nghiệm bác ạ. @@

Bên trên