[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

tdhvn

Active Member
Ðề: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Với em TizzBird Stick N1 này thì kể cả với các bác đã có HDP, nếu có điều kiện cũng có thể mua thêm, nó cũng là món đồ chơi đáng để trải nghiệm :)

tienlequoc

Well-Known Member
Re: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Cái này có cái dỡ là ko có khe cắm thẻ nhớ mở rộng. 1 khiếm khuyết nhỏ.

tatam

Well-Known Member
Ðề: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

TizzBird Stick N1 hỗ trợ HDD 3TB không và gắn với USB hub thì nhận được bao nhiêu thiết bị? Tiếc là nó chưa có HDMI 1.4.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

TizzBird Stick N1 hỗ trợ HDD 3TB không và gắn với USB hub thì nhận được bao nhiêu thiết bị? Tiếc là nó chưa có HDMI 1.4.
Theo mình thì quan trọng là bạn cấp nguồn có đủ hay không thôi? Chứ ko ai dại đến nổi cắm cả đống thiết bị vào N1 để phải trả tiền điện mệt nghỉ.
Còn HDD thì hình như là 2Tb

tohiepvn

Member

Em hỏi chút, cắm hdmi vào receiver passthrough được âm thanh chứ ạ, nghĩa là không phải lo khoản em N1 xử lý âm thanh như thế nào đúng ko ạ,

vucovu

Chà, con cup cùi thế mà vẫn play được đến ISO BR và 3D cơ à, hơn hẳn mấy em intel dòng T rồi, đáng để nghi ngờ ...

hoangtuan_neu

Active Member

Em hỏi chút, cắm hdmi vào receiver passthrough được âm thanh chứ ạ, nghĩa là không phải lo khoản em N1 xử lý âm thanh như thế nào đúng ko ạ,
Yes, Passthrough được âm thanh HD đấy bác, bác có thể xem lại hình em chụp minh họa bổ sung ở trang 1 khi TizzBird N1 chơi phim Bluray với âm thanh DTS-HD

tdhvn

Active Member

TizzBird các dòng F30/ F20/ F10.... đều đã hỗ trợ 3TB (hỗ trợ đến 4 ổ USB), em này mới ra chắc cũng hỗ trợ như vậy bác ạ.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Cái này có cái dỡ là ko có khe cắm thẻ nhớ mở rộng. 1 khiếm khuyết nhỏ.
Nó có khe cắm micro SD rồi, nếu bác muốn thêm thẻ nhớ nữa thì nên dùng ổ đọc thẻ qua USB.

sir_chung

Có ngày cụ thể hàng thương mại về chưa hả bác _neu ơi? Đọc từ đầu đến giờ chưa thấy nhắc đến khuyết điểm (không lẽ em này mười phân vẹn mười ư?:-?)
Tiền dành dụm đủ rồi chỉ chờ quất thôi..=P~

hoangtuan_neu

Active Member

Có ngày cụ thể hàng thương mại về chưa hả bác _neu ơi? Đọc từ đầu đến giờ chưa thấy nhắc đến khuyết điểm (không lẽ em này mười phân vẹn mười ư?:-?)
Tiền dành dụm đủ rồi chỉ chờ quất thôi..=P~
Hàng thương mại sẽ về vào tháng 10 (bị trễ 1 tháng so với dự kiến). Hiện tại thì khuyết điểm lớn nhất của bé này là chưa mua license cho True-HD như TViX S1, thế nên chắc sẽ phải dùng patch như S1 để nghe TrueHD

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Hạn chế nữa là đường ra hình ảnh chỉ duy nhất 1 đường HDMI, và đường ra âm thanh cũng thế: 1 đường chung với đường hình.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Với em TizzBird Stick N1 này thì kể cả với các bác đã có HDP, nếu có điều kiện cũng có thể mua thêm, nó cũng là món đồ chơi đáng để trải nghiệm :)
Bác nói chuẩn. Em trong số những người này, thích tibi vì nó quá nhiều thứ hay ho để trải nghiệm cùng với HDP khác, ví dụ như vào mạng ngon hơn HDP khác, android hoặc nhaccuatui...

tienlequoc

Well-Known Member
Hạn chế:
1. chỉ có 1 đầu HDMI cho cả hình ảnh và âm thanh. (Cái này phải chấp nhận thui vì có là phiên bản mi nhon mà)
2. Kết nối: Chỉ thừa đúng 1 cổng USB cho phụ kiện (HDD, chuột, phím, webcam,...). ===>Cái này có thể khắc phục bằng bộ chia USB có nguồn rời.
3. Remote: thiết kế ít nút, hạn chế việc nhập liệu khi duyệt web, chơi game. ===> khắc phục bằng chuột phím không dây gắn ngoài.
Xem remote của Equiso nè (2 MẶT NHÉ).

[video=youtube;cRcKxrIJzB4]http://www.youtube.com/watch?v=cRcKxrIJzB4&feature=relmfu[/video]
4. Không có mic cho voice chat. (Một số sản phẩm gần đây đã tích hợp mic)
5. Giải mã TrueHD như bác hoangtuan_neu đã nói ở trên.===> khắc phục bằng path (cái này chờ bác hoangtuan_neu thôi)
6. HDMI 1.3 chứ ko phải 1.4.

Ưu điểm:
1. Cực kỳ nhỏ gọn, cơ động.
2. Dùng android 4.0.4: ai thích chiếc màn màn hình của mình trở nên smart thì đây gần như phương án tối ưu.
3. Made in Korea
4. Giá cả <2tr
5. Phần mềm có sẵn xem phim 3d mkv của Tizzbird phát triển.
6. Giải mã DTS-HD.
7. Bác hoangtuan_neu thất hứa cả tháng. Sang tháng 10 mới có hàng. Cái này phải giảm giá cho ai mõi mòn chờ đợi. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tohiepvn

Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Hạn chế:
1. chỉ có 1 đầu HDMI cho cả hình ảnh và âm thanh. (Cái này phải chấp nhận thui vì có là phiên bản mi nhon mà)
2. Kết nối: Chỉ thừa đúng 1 cổng USB cho phụ kiện (HDD, chuột, phím, webcam,...). ===>Cái này có thể khắc phục bằng bộ chia USB có nguồn rời.
3. Remote: thiết kế ít nút, hạn chế việc nhập liệu khi duyệt web, chơi game. ===> khắc phục bằng chuột phím không dây gắn ngoài.
Xem remote của Equiso nè (2 MẶT NHÉ).

[video=youtube;cRcKxrIJzB4]http://www.youtube.com/watch?v=cRcKxrIJzB4&feature=relmfu[/video]
4. Không có mic cho voice chat. (Một số sản phẩm gần đây đã tích hợp mic)
5. Giải mã TrueHD như bác hoangtuan_neu đã nói ở trên.===> khắc phục bằng path (cái này chờ bác hoangtuan_neu thôi)
6. HDMI 1.3 chứ ko phải 1.4.

Ưu điểm:
1. Cực kỳ nhỏ gọn, cơ động.
2. Dùng android 4.0.4: ai thích chiếc màn màn hình của mình trở nên smart thì đây gần như phương án tối ưu.
3. Made in Korea
4. Giá cả <2tr
5. Phần mềm có sẵn xem phim 3d mkv của Tizzbird phát triển.
6. Giải mã DTS-HD.
7. Bác hoangtuan_neu thất hứa cả tháng. Sang tháng 10 mới có hàng. Cái này phải giảm giá cho ai mõi mòn chờ đợi. :D

Là gì hả bác, cho em cái link mở mang cái coi

chuoikepthit

Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Thì bác xem cái youtube đi.
link nè: Equiso Smart TV - Make your dumb tv... smart. by Equiso Smart TV &mdash; Kickstarter
về cơ bản là nó giống N1. Được cái remote pro hơn(có cảm biến gia tốc và cảm biến con quay hồi chuyển), hdmi 1.4

Oh Bác bán cái này à, thấy PR tích cực ghê, bao nhiêu tiền vậy Bác? =P~

tdhvn

Active Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Hinh như cái Equiso Smart TV của bác tienlequoc chi xài 512MB RAM, TizzBird N1 về VN sẽ là 1GB RAM. Điểm này sẽ khác biệt khi chạy các APP của Android.
Ngoài ra, firmware của N1 cho phép N1 thực sự là HDP: play BD/ DVD ISO, Poster, Fanart, v.v... và nhiều tiện ích khác của HDP.

Bên trên