[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Có bác nào đã thử benchmark em này bằng phần mềm chưa ạ. Ví dụ tải cái Antutu trên Playshop về rồi chạy xem N1 được bao nhiêu điểm và đặc biệt là độ phân giải thực là 1080 hay là upscale lên. Khoản 1080 này thì nhiều mini android của tàu khựa không thể được mặc dù có tuỳ chọn xuất HDMI 1080. Theo cá nhân mình thì những dạng android stick sẽ phục vụ tốt mục đích biến cái TV thường thành cái smart TV để sử dụng các ứng dụng qua Net. Còn dùng để play HD qua ổ cứng hoặc các thiết bị lưu trữ gắn trực tiếp thì...em nó trông không còn mi nhon nữa với một mớ 'phụ tùng'.
Em thử thấy được 2295 điểm bác ạ

carotsg

Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

chưa nói về công nghệ mang tính đột phá thì thiết bị mang đến nhiều tiện ích thiết thực vào đời sống cá nhân làm thay đổi nhu cầu thói quen sử dụng đã là thành công lắm rồi, sắm thôi

mourista

Member

Em này mà kiếm thêm cái điều khiển như của Equiso thì thật là bá đạo

gis123

Member

Cái TV của mình có cổng optical sound thì có thể ra được 5.1 kô nhỉ. Thanks

tienlequoc

Well-Known Member
Tặng anh em bộ codec DTS cho MXplayer, sau bao ngày tìm kiếm, xin xỏ,... cũng ra: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Cách cài đặt:
Chép bộ codec trên vào thư mục SDcard
Vào MXplayer, settings->decoder->general->custom codec->đường dẫn đến file codec->thưởng thức.

Bộ codec này dùng được cho tất cả các android box trên thị trường hiện nay.(kể cả Tizzbird N1 :D)
Bác hoangtuan_neu kiểm tra giúp sau khi cài đặt bộ codec này thì DTS-HD có nuốt tốt ko?

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Tặng anh em bộ codec DTS cho MXplayer, sau bao ngày tìm kiếm, xin xỏ,... cũng ra: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Cách cài đặt:
Vào MXplayer, settings->decoder->general->custom codec->đường dẫn đến file codec->thưởng thức.

Bộ codec này dùng được cho tất cả các android box trên thị trường hiện nay.(kể cả Tizzbird N1 :D)
Bác hoangtuan_neu kiểm tra giúp sau khi cài đặt bộ codec này thì DTS-HD có nuốt tốt ko?
Bản thân N1 đang nuốt tốt DTS-HD rồi mà bác, chỉ có TrueHD thì em nó chưa nuốt được :(

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Cách cài đặt:

Cảm ơn bác,bác cho anh em chén thế này ngon quá.
@ bác hoang tuan neu: bác chỉ cách xem thế nào nó ra được DTS-HDMA chứ em có thấy nó xuất được đâu mà bác bảo nuốt tốt, có mình bảo có, không thì mình bảo không bác à

totorauxom

Well-Known Member

để biết chính xác có xuất đươc DTS_HDMA không thì cần người test sản phẩm view chuẩn chứ nhìn hình không rồi anh em tưởng chơi tốt chứ theo ảnh lên thì để tối về mình chụp cái đèn xanh của amply denon nó hiện lên và dòng chữ DTS-HDMA xuất hiện như đúng rồi, nhưng không có âm thanh ra nên đối với các loại BR thì chỉ xem dts thôi

hoangtuan_neu

Active Member

để biết chính xác có xuất đươc DTS_HDMA không thì cần người bán hàng trung thực chứ chụp ảnh lên thì để tối về em chụp cái đèn xanh của amply denon nó hiện lên và dòng chữ DTS-HDMA xuất hiện như đúng rồi, nhưng không có âm thanh ra, bực ghê
Vấn để của bác là con N1 chưa tương thích với cái Receiver của bác (đã báo bên TizzBird xem lại vấn đề của bác rồi)! Của em thì vẫn ra ầm ầm, không tin thì bác có thể nhờ bác tienlequoc qua xem thực tế, có sao em nói vậy chứ bác đừng nói cái kiểu như thế nhé !

totorauxom

Well-Known Member

Vấn để của bác là con N1 chưa tương thích với cái Receiver của bác (đã báo bên TizzBird xem lại vấn đề của bác rồi)! Của em thì vẫn ra ầm ầm, không tin thì bác có thể nhờ bác tienlequoc qua xem thực tế, có sao em nói vậy chứ bác đừng nói cái kiểu như thế nhé !

thế thì bác phải nói là tùy amply có cái được cái không chứ thì mới chuẩn.em nghĩ là amp nào cũng phải ra được chứ,bản thân em đang chơi HTPC xuất ầm ầm, mấy con HDP dòng khác test hộ cũng ra ầm ầm, để em test con này với dòng amp khác coi sao

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Để em tối cài và test thử codec củ bác cho,nếu nó xuất được DTS-HDMA thì đội ơn bác lắm
Mình có share 2 bộ codec cho MXplayer và DicePlayer. Bác có thể qua thớt Equiso lục lại cái bộ codec cho Diceplayer và test thử 1 lần luôn nha.
Còn nữa: theo như tin đồn thì sắp tới sẽ có bộ XBMC hoàn chỉnh cho android do đội ngũ XBMC team phát hành. Sẽ hỗ trợ tốt tất cả các định dạng âm thanh trên đời. :D

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiê

Mình có share 2 bộ codec cho MXplayer và DicePlayer. Bác có thể qua thớt Equiso lục lại cái bộ codec cho Diceplayer và test thử 1 lần luôn nha.
Còn nữa: theo như tin đồn thì sắp tới sẽ có bộ XBMC hoàn chỉnh cho android do đội ngũ XBMC team phát hành. Sẽ hỗ trợ tốt tất cả các định dạng âm thanh trên đời. :D

XBMC bị ăn roi thì nhất nhần nhật bác nhỉ. để em tìm codec DicePlayer vọc luôn cả đôi chơi tạm đỡ háo, chứ em xem N1 nhiều hơn HTPC vì không ồn mà tiết kiệm địiện, cái ông HTPC của em nó ăn uống kinh quá, xem phim mnhieefu cuối tháng tiền điện dóng buốt ruột, bớt được tý nào hay tý đấy

dtddquochuy

Member

Thấy nó nhỏ quá phát hd hay 3d thời gian dài có mau hư không các bác .

dragonlee

Well-Known Member

Thấy nó nhỏ quá phát hd hay 3d thời gian dài có mau hư không các bác .

Cái này thì to hay nhỏ không đánh giá được bác nhé, ví dụ cái tivi 14 inch và cái tivi 50 inch thì bác bảo cái nào chạy thời gian dài mau hư?

thinhngct

bạn hoangtuan_neu cho mình hỏi là: N1 này có thể duyệt ổ đĩa share qua mạng LAN từ desktop được không? Thanks

thinhngct

Mình thấy N1 này dày quá, không biết gắn vào cổng HDMI như hình bên dưới có bị cấn không? Check giùm mình! Thanks!

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Mình thấy N1 này dày quá, không biết gắn vào cổng HDMI như hình bên dưới có bị cấn không? Check giùm mình! Thanks!
Đó cũng là khuyết điểm của các hdmi stick dạng cắm trực tiếp. Một số mẫu TV còn ko thể cắm được, một số bị vướng cổng bên cạnh. Các hdmi stick sau này toàn làm dây cắm ra tivi ko à. :D. Tốt nhất là mua 1 sợi cáp hdmi female to male mà dùng.

Bên trên