(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

màn chiếu bác mua loại nào và tầm giá ntn ạ??? pm in box em với nha! tks

Ku e check PM nhé! Màn a mua loại tấm về căng lên khung làm fixframe như hôm offline e thấy ở nhà a đó! Setup được máy chiếu chưa?

manhthang

Huyền Thoại
Thanks bác Manhthang nhiều.Công nghệ hiển thị hình ảnh quả là rắc rối.
Nhờ bác tư vấn thêm : thế thì để trình chiếu FULL 3D.màn hình chỉ cần 60Hz là đủ,đâu cần phải là 120Hz bác nhể ?

120Hz để phục vụ cho cái này, mỗi mắt là 60Hz.
1280x720p @ 50Hz / 60Hz Top-and-Bottom
1280x720p @ 50Hz /60hz Frame packing
1920x1080i @ 50Hz/60Hz Side-by-Side

giuasong1

Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Hi pac ,goi wa mail e cai Gia va dia chi mua may nhe PAC ,thk

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

120Hz để phục vụ cho cái này, mỗi mắt là 60Hz.
1280x720p @ 50Hz / 60Hz Top-and-Bottom
1280x720p @ 50Hz /60hz Frame packing
1920x1080i @ 50Hz/60Hz Side-by-Side

Xin hỏi Bác manhthang : Máy chiếu nào có 1920x1080p @ 50Hz /60hz Frame packing, giá tốt ? Optoma HD33 có không vậy ? Cảm ơn Bác

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Xin hỏi Bác manhthang : Máy chiếu nào có 1920x1080p @ 50Hz /60hz Frame packing, giá tốt ? Optoma HD33 có không vậy ? Cảm ơn Bác

Đạt được 1920x1080p @ 50Hz /60hz Frame packing chắc phải máy chiếu 4K hoặc 8K, hơn nữa cũng chưa nguồn phát bác ạ :)
Hiện tại nguồn phát cao cấp nhất dành cho Home theater mới chỉ có đến 3D Bluray là 1920x1080p @ 24Hz Frame packing thôi, HD33 thừa sức đáp ứng tốt điều này.

davidhand

Moderator
Bác đọc lại thông tin về HD33 nhé:

UPDATE (August, 2011): Revised information on the HD33 and HD3300 has been released by Optoma. They will be two separate projectors with the HD33 being offered for $1499 directly to the consumer market and the HD3300 for $1999 through custom home theater dealers and installers. Both projectors will support 1080p in both 2D and 3D mode so initial spec sheets saying that 3D would be limited to 720p were incorrect.

Con này e đã nói là giống spec con Vivitek này thôi bác ạ, sự mập mờ nó nằm ở đấy! Cụ thể nó chỉ thể hiện 1080p ở 24Hz (Chơi 3D Bluray ở tần số này). Chẳng hạn như con Vivitek của e nó chơi 3D Bluray hay bất kỳ file 3D nào 1080p frame packing nó sẽ thể hiện ở 1080p 24hz bình thường, VD khi e xem Men in black 3 3D bluray iso đây:

Vậy cho nên hiểu 3D full HD theo khái niệm nào cũng được! Riêng với e vẫn đánh giá là nó chỉ 720p là vì vậy hoặc nếu hiểu theo khái niệm thể hiện được 1080p 24Hz frame packing là 3D full HD thì con Vivitek H1086-3D này thuộc loại 3D full HD chứ ko phải là 720p.

Chỉnh sửa lần cuối:

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

cũng đang ngắm thôi chứ con HD23 chưa cho đi được kinh phí còn hạn hẹp quá :)

Cái màn của bác Davidhand nghe vẻ ngon quá nhỉ :)

SHOP1888

cũng đang ngắm thôi chứ con HD23 chưa cho đi được kinh phí còn hạn hẹp quá :)

Cái màn của bác Davidhand nghe vẻ ngon quá nhỉ :)

Màn đó Bác DavidHand duy nhất có ở Vũng Tàu. :) Chắc xin Bác Davidhand vài hình ảnh để thấy sự khác nhau giữa màn và tường trắng...kekeke

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Màn đó Bác DavidHand duy nhất có ở Vũng Tàu. :) Chắc xin Bác Davidhand vài hình ảnh để thấy sự khác nhau giữa màn và tường trắng...kekeke

Tại e có cái tật thích làm ... "chuột bạch" đó mà! Cái màn trắng cũ e tặng cho 1 bác bác ạ. Giờ nhà chỉ còn duy nhất cái màn này thôi nên ko chụp hình để so sánh được. Tuy nhiên, nếu nhìn trực tiếp hình ảnh mà nó thể hiện thì cũng dễ đánh giá thôi. Bác nào quan tâm loại màn này thì có thể tới nhà e xem cho nó rõ ràng! :)
Thanks,

explorer

Well-Known Member

Chất lượng hình ảnh của chế đõ 1920x1080p @ 24Hz Frame packing cũng đẹp lắm rồi phải không Bác davidhand ? Vậy là hiện giờ trên thị trường đâu có máy chiếu nào hơn cái thông số này (trừ 4K) ? Những máy thật đắt tiền Full 3D thì chỉ hơn các thông số khác như Contrast, Bright ... thôi phải không Bác ?

davidhand

Moderator

Chất lượng hình ảnh của chế đõ 1920x1080p @ 24Hz Frame packing cũng đẹp lắm rồi phải không Bác davidhand ? Vậy là hiện giờ trên thị trường đâu có máy chiếu nào hơn cái thông số này (trừ 4K) ? Những máy thật đắt tiền Full 3D thì chỉ hơn các thông số khác như Contrast, Bright ... thôi phải không Bác ?

Nói xuông thì cũng khó vì mỗi người có cảm nhận khác nhau bác ạ. Theo e, hôm offline bác cứ ghé e là biết nó thể hiện 3D full HD thế nào thôi mà! :) Những máy đắt tiền thì nó tích hợp nhiều công nghệ tốt hơn, phần cứng cũng tốt hơn nên cho ra chất lượng hình đẹp hơn là đương nhiên rồi. Tuy nhiên, cũng giống như đồ chơi công nghệ cao, hơn 1 chút là mình phải pay ko ít và điều này thì là chuyện nhỏ với những bác có đk kinh tế nhưng lại là nỗi trăn trở của rất nhiều người (trong đó có e)! Cá nhân e thì cũng ham muốn nhiều lắm nhưng phải tìm lựa chọn tốt nhất và phù hợp nhất cho riêng mình thôi! :)

phutang_tran

Bác cho em giá mua máy ở đâu mà ngon thế, cả màn chiếu nữa.

vinagoh

Well-Known Member

Oái giờ mới thấy topic này.........chộp được máy này giá tốt thế bác Khôi !!!
Chúc mừng chúc mừng! @};-@};-@};-

davidhand

Moderator
Thanks bác Đ. Cũng tình cờ thôi bác, lúc đầu nó ko nằm trong plan của e! Hôm offline 23/9 tại VT bác tham gia chứ?

Vivitek 1086 này cháy hàng rồi.. liên tục được các bác hỏi thăm và order hàng... cũng nhờ uy tín của bác davidhand và sự tận tình chia sẻ không vụ lợi của bác ấy mà mọi người đã có sự lựa chọn tốt hơn hẳn so với hd33.. Em cũng là 1 trong số này đang tính mua hd33 nhưng xem qua bài review này thì vivitek 1086 thẳng tiến.. Thanks bác davidhand nhiều nhé.

davidhand

Moderator

Vivitek 1086 này cháy hàng rồi.. liên tục được các bác hỏi thăm và order hàng... cũng nhờ uy tín của bác davidhand và sự tận tình chia sẻ không vụ lợi của bác ấy mà mọi người đã có sự lựa chọn tốt hơn hẳn so với hd33.. Em cũng là 1 trong số này đang tính mua hd33 nhưng xem qua bài review này thì vivitek 1086 thẳng tiến.. Thanks bác davidhand nhiều nhé.

Ơ thế nhà bác cũng theo e rồi à? :)

SHOP1888

Hiện màn này có mặt tại 4 chỗ :

- Sài gòn : SHOP1888 - Tel : 62961666 / 0909091888
- Hà nội : Thiết bị văn phòng á châu - Tel :043-9437237 / 0913236373
- Vũng Tàu : Mr Davidhand
- Cần thơ : Công ty kiến trúc Việt Chương - Tel : 0903.881.666

Có 1 số Bác đã alo em nhưng lại bảo giá cao.Các Bác cũng thông cảm là vì màn chất lượng nên giá nó sẽ cao,do đó các Bác nên xem để thấy sự khác biệt trước khi quyết định mua

Bên trên