(REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

hdradio

Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

ai dùng pc chạy 3D blueray bày e cách chỉnh với , em xem đc mỗi SBS à

Bác dùng TMT nhé, Cái này dùng đơn giản mà full các tính năng. Bác bật như bật đĩa phim bình thường

proid

Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Các bác cho e hỏi con này vs Optoma HD26 thì con nào hơn nhỉ?

davidhand

Moderator

E chưa được trải nghiệm model này của Optoma nên ko có nhận xét gì, bác có thời gian thì nên đi tham khảo hoặc test qua. Cách test thì bác cứ nhờ họ test qua các thông số như cách e làm trong bài sau là sẽ rõ thôi ạ. Các thông số trên Spec thì chỉ để tham khảo thôi bác nhé!

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/916931-trai-nghiem-may-chieu-man-chieu.html

the_kiet

Member

Lâu quá ko vào thăm HDVN nên ko biết vụ sinh nhật HDVT, nếu ko là em cũng tham gia cho mở rộng cái con mắt. Đọc thấy lần SN này có tặng 1 đĩa Bluray phim tuyển chọn, ko biết bác Khôi có thể up source lên cho anh em lấy về test máy chiếu đc ko?

davidhand

Moderator

Lâu quá ko vào thăm HDVN nên ko biết vụ sinh nhật HDVT, nếu ko là em cũng tham gia cho mở rộng cái con mắt. Đọc thấy lần SN này có tặng 1 đĩa Bluray phim tuyển chọn, ko biết bác Khôi có thể up source lên cho anh em lấy về test máy chiếu đc ko?

Đĩa phim 3D do AE HDVT làm audio, remux, làm đĩa tặng mọi người dịp SN hội làm kỷ niệm thôi ạ. HDVT chơi phim, đĩa chia sẻ nội bộ cũng giống như các hội audio làm CD riêng thôi bác ạ và các phim này hầu hết đều có trên HDVN hoặc trên các tracker rồi, ko phải đĩa test đâu bác. :)

hdradio

Member

Nên xem thực tế rồi quyết định bác nhé, Mỗi người mỗi mắt, Bác này thấy đẹp nhưng bác kia chưa thấy đẹp đâu

davidhand

Moderator

Nên xem thực tế rồi quyết định bác nhé, Mỗi người mỗi mắt, Bác này thấy đẹp nhưng bác kia chưa thấy đẹp đâu

Xem thực tế là cần thiết, nhưng cũng đòi hỏi người muốn chơi trang bị cho mình những khả năng nhận biết về hình ảnh nhất định. Cái này là chỉ sự khác nhau giữa level về việc chơi thiết bị hình ảnh của người máy chiếu thôi ạ. Rất nhiều người đổi máy chiếu cũng vì điều này vì đơn giản là trình ngày một tăng theo thời gian. Một VD đơn giản như e đã thấy là nếu người mới chơi máy chiếu thì khi xem hình ảnh từ máy chiếu Hi-End thì sẽ có 90% phán xanh dờn là ko đẹp bằng máy chiếu entry level vì đơn giản là nó có độ sáng tối hơn và màu chính xác hơn, không sáng và rực rỡ như máy chiếu dòng entry. Nếu những người chơi có kinh nghiệm thì người ta sẽ test các thông số là biết ngay khả năng hình ảnh máy chiếu đó sẽ ntn. Cũng tương tự như chơi audio thôi, nhiều người chưa có kinh nghiệm sẽ thích bộ dàn có tiếng bass đập mạnh ầm ầm hơn. :)

ht87

Tôi nghe nói có thiết bị nâng cấp chất lượng tín hiệu HDMI (đại loại như từ HD lên full HD…) sử dụng nối giữa receiver và máy chiếu. Bác nào đã sử dụng hoặc có thông tin về thiết bị này cho tôi biết với.

ngandao75

Tôi nghe nói có thiết bị nâng cấp chất lượng tín hiệu HDMI (đại loại như từ HD lên full HD…) sử dụng nối giữa receiver và máy chiếu. Bác nào đã sử dụng hoặc có thông tin về thiết bị này cho tôi biết với.

Bác nghiên cứu Darbee DVP5000 ah.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

THiết bị Darbee DVP5000 này có tăng chất lượng hình ảnh 3D không bác.

chắc chắn là tăng, vấn đề là bác có chịu đầu tư khoản phí cho việc tăng đó hay không thôi :)

ht87

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

chắc chắn là tăng, vấn đề là bác có chịu đầu tư khoản phí cho việc tăng đó hay không thôi :)
Nếu tăng không đáng kể thì thôi chứ nếu nhiều thì phải nghiến răng gom thóc đầu tư thêm. Mà bác oldfriend có biết giờ giá em này khoảng nhiêu không ạ.

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Nếu tăng không đáng kể thì thôi chứ nếu nhiều thì phải nghiến răng gom thóc đầu tư thêm. Mà bác oldfriend có biết giờ giá em này khoảng nhiêu không ạ.

Bác mà có ý định mua e này thì tốt nhất nên mua cái Oppo 103D dùng tốt hơn nhiều vì darbee nó tích hợp luôn trong model này. Cục Darbee rời ko hề rẻ, mình nhớ ko nhầm thì tầm 7tr gì đó.

ht87

Cám ơn các bác đã tư vấn. Bác David cho hỏi một câu đơn giản thôi ạ. Có cục Darbee này chất lượng 2D/3D sẽ khác hẳn? Yes or No. Nếu câu trả lời là yes, tôi sẽ tiến hành gom thóc ngay. Thanks bác.

davidhand

Moderator

Cám ơn các bác đã tư vấn. Bác David cho hỏi một câu đơn giản thôi ạ. Có cục Darbee này chất lượng 2D/3D sẽ khác hẳn? Yes or No. Nếu câu trả lời là yes, tôi sẽ tiến hành gom thóc ngay. Thanks bác.

Yes, chắc chắn rồi bác!

audiomax

Member
Nhưng mình thấy trên amazone cũng có không ít người chê cái này, họ cho rằng hình chuyển động thì hiệu quả rất thấp.

davidhand

Moderator
Ðề: Re: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Nhưng mình thấy trên amazone cũng có không ít người chê cái này, họ cho rằng hình chuyển động thì hiệu quả rất thấp.
Mình chưa dùng cái này mà chỉ xem mang tính trải nghiệm thôi, thấy hình ảnh từ Dune Base 3D cắm qua cái Darbee này cho hiệu quả rõ rệt: hình ảnh sắc nét hơn, độ tương phản cao hơn và lọc nhiễu rất tốt. Chỉ chê một điều là giá nó chát quá.

Bên trên