[Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

cài xbmc xem dật tung chảo,bác nào bik chỉnh chỉ e cái.

Nếu XBMC không chạy được trên A Class thì ném nó vào sọt rác.

Sai lầm khi đã bỏ ra 990.000 để rước nó về.

Âi thích mình để lại (nếu ko chạy được XBMC :D )

quaxoai89

Active Member

Nếu XBMC không chạy được trên A Class thì ném nó vào sọt rác.

Sai lầm khi đã bỏ ra 990.000 để rước nó về.

Âi thích mình để lại (nếu ko chạy được XBMC :D )

à ko,cài thì ngon,nhưng xem film online qua icefilm thì dật quá,ko dật theo kiểu mạng chậm nhé mà dật lag ý,còn xem film off qua thằng này thì oke.

lytrn

Member

Cho em hỏi con này mạnh hơn Q5 II ở phần dịch vụ online, vậy là nó mạnh hơn phần coi tv, coi phim online, karaoke rồi còn cái gì nữa không các bác

trancuti

Member

Bác không dám tặng người ta thì tặng cho em.=)) =))

hic, vấn đề ở chổ ngta xin em con q5ii mà , lúc trước theo dõi thì thấy con A này ngon hơn q5ii nữa nên e lỡ dại hứa tặng 1 con ngon hơn q5ii luôn ,mà giờ con A nó gặp sự cố như vậy thì tiêu rồi, nếu nó đúng bèo như ea nói thì e phải tặng con q5ii và ôm cái cục A này vào mình rồi :))

longvp

Member

bác cài xem phim loại nào mà ko giật nhỉ , mình chỉ xem 1080 dung lượng 15gb là giật ko xem được
đang nghiên cứu xem trên mx mà cứ cài được để xem phim có thuyết minh cái là bị lỗi trình mặc định chỉnh mãi ko thấy audio chỗ nào :)
à ko,cài thì ngon,nhưng xem film online qua icefilm thì dật quá,ko dật theo kiểu mạng chậm nhé mà dật lag ý,còn xem film off qua thằng này thì oke.

longvp

Member

em cũng định mua cái hdp cho chắc nhưng mượn một cái loại rẻ về lỗi phụ đề mà tìm hiểu mấy ngày ko chỉnh được :) nên đành cho em nó quay gót loại xin hơn thì chưa có điều kiện
Xem offline thì xài HDPlayer cho nó lành, chỉ có mỗi lý do để đọ với HDPlayer là cái giá của voucher.

longvp

Member

em phải lên tận lạc trung lấy mới có hàng đấy , chuyển phát nhanh thì chắc phải sang tuần mới có :)
Có khi nào bản gởi cho anh em ở Saigon do nhận trễ lại ngon hơn bản ở Hà nội không nhỉ?

Ztv

Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

em phải lên tận lạc trung lấy mới có hàng đấy , chuyển phát nhanh thì chắc phải sang tuần mới có :)

Bản rom gửi đi hôm nay cho các bác còn lại sẽ ngon hơn. Ztv không lên tiếng một thời gian để lắng nghe xem dư luân tranh cãi gì về A class. Trong số các bác lấy hàng tại HN có 4 bác chưa cài rom mới nhất nên có vài lỗi vặt. Khi số lượng 101 bác nhận được A và 5 bác gửi tặng. Các bác sẽ có đầy đủ thông tin hơn và khách quan hơn. Trên diễn đàn có 5-6 bác không có A class nhưng chém như đúng rồi. Giá A class sẽ rẻ nhất thị trường. Khoảng 1,5-1,6 triệu không kèm dịch vụ. Ztv cũng rất buồn vì A class là chíp MX-E. Không phải loại mà ztv mong đợi do nhà cung cấp không ra kịp chíp ztv đã đặt hàng. Tuy nhiên với giá bán đó là rẻ nhất của dòng MX rồi. Các bác sẽ nhận android box trong mai hoặc thứ 2 là chậm nhất. Công ty phát chuyển nhanh có làm việc thứ 7 và ztv yêu cầu giao sớm nhất có thể. Một lần nữa xin thành thật cáo lỗi về dự chậm trễ.

cmhung

Member

Sáng nay qua ZTV lấy cái đầu. Cảm nhận ntn:

- Phòng làm việc bé tí mà đông người kiêm nhiều việc: nào là bàn giao A,E,C, nào là trực tổng đài, fb, lại có 1 em cứ ngồi xem phim. Mình đến 1 tí thì có người đi lấy đầu ngay. Lúc đấy có hỏi 1 chị là up rom mới nhất chưa, chị ấy bảo rồi. 1 Lát sau đang soi đầu định cắm điện test thì chị bụng bầu đến nói với đám nhân viên kia mấy câu thì họ lại mang đầu của mình đi up rom mới. Rom mới nhất là 0711 nhé các bác. Mình có hỏi là đã gửi hàng cho ae ở xa chưa thì được trả lời là "có gửi đi 1 số rồi"
- Cảm nhận khi cầm A là nhỏ gọn chắc chắn. Bóc hộp tiếp thì thấy cái remote lởm quá, bấm tạch tạch củ chuối, lại còn k có pin, phím thì nhỏ, bố trí chưa hợp lý. Thêm nữa là k có cái dây 3,5 to RCA mà mấy bác ZTV hứa hẹn.

Xong mang về nhà dùng xem sao:
- Live TV còn ít kênh, load chậm. Các kênh HD kém hơn trên đầu VTC HD 02. Các kênh SD thì quá lởm, tỉ lệ 4:3, 16:9 lẫn lộn
- VOD mới test sơ qua thì thấy load k nhanh lắm, chỉ nhỉnh hơn Live TV 1 chút.
- ZTV Player và Music Player mỗi cái 1 kiểu duyệt file làm cho nó rối quá. Duyệt file bên Music Player khó nhìn, các bác nên sửa màu như ZTV player.
- Xem phim offline thì mình chưa test, cái box hdd tự dưng dở chứng k nhận
- Nhiệt độ k quá nóng cũng k mát nhưng chắc chắn mùa hè >30 độ thì sờ vào cũng hơi lo
- Cổng AV: em k có dây 3,5 to 3RCA nhưng có dây 3,5 to 2RCA trắng đỏ cắm thử vào thì ù ù rè rè, túm váy là k dùng được

Còn đâu từ từ vọc tiếp

saigon1975

Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Bản rom gửi đi hôm nay cho các bác còn lại sẽ ngon hơn. Ztv không lên tiếng một thời gian để lắng nghe xem dư luân tranh cãi gì về A class. Trong số các bác lấy hàng tại HN có 4 bác chưa cài rom mới nhất nên có vài lỗi vặt. Khi số lượng 101 bác nhận được A và 5 bác gửi tặng. Các bác sẽ có đầy đủ thông tin hơn và khách quan hơn. Trên diễn đàn có 5-6 bác không có A class nhưng chém như đúng rồi. Giá A class sẽ rẻ nhất thị trường. Khoảng 1,5-1,6 triệu không kèm dịch vụ. Ztv cũng rất buồn vì A class là chíp MX-E. Không phải loại mà ztv mong đợi do nhà cung cấp không ra kịp chíp ztv đã đặt hàng. Tuy nhiên với giá bán đó là rẻ nhất của dòng MX rồi. Các bác sẽ nhận android box trong mai hoặc thứ 2 là chậm nhất. Công ty phát chuyển nhanh có làm việc thứ 7 và ztv yêu cầu giao sớm nhất có thể. Một lần nữa xin thành thật cáo lỗi về dự chậm trễ.

đã có câu trả lời đơn điệu từ ZTV ( ko biết có phải chính thống ko nữa ).

mình khẳng định tới giờ phút này tức 23h34p ngày 8/11/2013 A-Class vẫn còn lỗi ( không như tung hô lúc đầu ).

đúng là tiền nào của đó ( 990.000) không hiểu với một công ty rất lớn của VN, có nhiều đội ngũ kỹ sư, nhân viên.... mà một bài test sản phẩm ra hồn cũng không làm nổi.

gomenasai

Cái cờ líp này dành cho các cụ chưa dùng bao giờ nhưng cứ bẩu rằng livetv và vod giật mới chả lag:

[video=youtube;VA1QVliDDRc]https://www.youtube.com/watch?v=VA1QVliDDRc&feature=youtu.be[/video]

Nhà cháu dùng gói lởm nhất trợ giá cho giáo viên, băng thông chưa bao giờ cao quá 4M và thường xuyên giao động từ 2-3m đấy ạ. Cụ nào gói 6m hay vài chục m mà xem vẫn giật thì chek lại kẻo bị nhà mạng ăn bớt mà không biết nhé :))
Với cái gói adsl lởm ấy, cháu vẫn xem phim và tv bình thường, cả giờ cao điểm đấy ạ, hình ảnh chả khác mấy so với cái con đầu VTC HD 01 rước từ thời cháy màn LCD tết năm nào đấy ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

phongem

Active Member

Sợ đặt hàng bank lâu nên chiều vừa qua Vtc lấy hàng trực tiếp, đợi 1 chút là lấy đc hàng rồi. Mình hơi bất ngờ vì văn phòng của Ztv khá nhỏ và đông đúc nhân viên (khi đó là cuối ngày r) nói chung toàn thanh niên trẻ nên hầu hết rất tháo vát năng động và nhiệt tình rất đáng khen.
Dùng qua A 1-1 thì thấy có vài điểm đáng chú ý:
-Live Tv xem chất lượng HD chấp nhận đc, mấy kênh SD thì ko khác gì truyền hình cab có điều còn ít kênh quá
-Film Vod thì lúc mới setup xong tính vào thử nh load lâu quá nên đơ sao đó, phải restart máy! Cũng chưa thử lại nhưng nhìn qua thì kho film nghèo nàn quá mức, gọi là cho có thôi chứ ko xứng tầm chắc mai thử test hdviet xem vậy
-Nhạc off thì ko # gì trên đt android rồi.
-Film off thì bực cái là ko tìm đc ổ cứng = các soft video mà phải dùng trình quản lý file (ko hiểu sao trong app mặc định này ấn bút back trên remote là thoát ứng dụng luôn, mình phải chuyển lên trên cùng ấn nút back mới đc) có 1 số file mkv ko xem đc do lỗi ko hỗ trợ định dạng tiếng(?) sub vẫn còn nhỏ dù đã chỉnh lên mức to nhất, ko có phần tìm sub trong ổ cứng! Để mai thử cài xbmc xem có gì khác ko.
*Mạng adsl nhà mình 6Mb xem tẹt ga ko lag gì sất, cắm máy tải film đc và duy trì 100-200kbs có lẽ đường truyền 4Mb xem full là ngon!
*Remote cần phải xem lại, cách bố trí các nút chưa hợp lý và cũng ko có nút xem app đang chạy ngầm ,nhiều lúc muốn tắt 1 app nào đo mà cứ ra ra vào vào tìm nó để tắt! Remote hiện tại phải dùng kết hợp với chuột ko dây mới thoải mái đc.
*Chuyển động qua lại giữa các app và các trang vẫn còn độ phản hồi thấp, hơi lag và khó chịu! Ko có nút chuyển trang nên mỗi lần ấn qua các app là cực hình, hơn nữa nên đồng nhất cách sắp xếp giao diện là ngang hay dọc chứ???
*Thiếu sách hưỡng dẫn hoặc chỉ dẫn cách nút tắt cơ bản của máy, mình dùng mà 1 số thứ ko hiểu tại sao nó lại như vậy
Hôm nay mới thử tạm vậy thôi, ngủ cái đã....

gomenasai

Em dùng cái ZTV PLAYER ngay giao diện chính, mở ra chọn ổ cứng và thư mục luôn. ISO blueray và ISO DVD9 xơi ầm ầm. DTS và AC3, dolby plus pass ngon lành bằng player mặc định. Nhưng những món này không thể xơi được bằng các player cài thêm kiểu như mx player

Ztv

Ztv xin trả lời các bác đã mua ztv với giá 1 triệu. Hiện chỉ có 26 bác đã lấy đầu ztv A class tại 65 Lạc Trung. Đa số những bác chưa dùng ztv hoặc nghe hơi người dùng góp ý một khuyến khuyết nhỏ là tranh thủ vào dìm hàng thật lực. Xin trả lời các bác đang dùng một số thắc mắc.
-Rất nhiều bác chê cái remote, cái này nhược điểm là nút cao su hơi nặng phải ấn mạnh. Bọn em rút kinh nghiệm của Remote E,C ấn nhẹ nhành nhưng hay rách nút hoặc hỏng nên Remote C ấn nặng hơn E và A nặng hơn C, khi ấn phím ztv kêu tách tách.. Các bác có thẻ vào setting để tắt.
-Một số bác nói chuyển động của các ứng dụng không mượt khi di chuyển nhanh. Vì rom A class khi chuyển tới các ứng dụng hàng đầu tiên là vod,live tv, karaoke,app store, tài khoản đều phải liên kết internet để đọc ảnh đại diện trên giao diện poster phía trên. Chính vì vậy nó không thể nhanh như các đầu android dùng giao diện mặc định. Tuy nhiên nó rất mượt và chuyển động focus đẹp mắt.
-Một số bác mói giắc av sai đầu, hoặc cắm vào kg có tiếng, hoặc rè rè.. 99% la các bác dùng dây hỏng hoặc cắm quá sâu hoặc nông. Bọn em lôi mấy chục con ra test cái lỗi av đó đều không có.
-Một số bác nói live tv bị lạng hoặc vod kém. Bọn em đã kiem tra log hệ thống thấy 26 bác dùng A xem vod, live tv chỉ có 3 bác phải dùng luồng thấp. Còn lại ok.
-Các tính năng tự chập hình 3D side by side từ đầu ztv khi phát 3D là ok ,cả phụ đề 3d cũng ok không phải như một số bác tạo nick chém láo. Dts, ac3 downmix và pasthout đều ok. Các phim âm thanh 7.1 vân chơi tốt và chỉ ra 5 loa. Không phải không phát được file như một số bác chém láo.
-A class sẽ liên tục cập nhật rom , trung bình 1 -2 ngày/ 1 lần để nhanh chóng vá lỗi khi phát hiện. Bản Rom 8/11 sẽ tự động thông báo khi khởi động ztv rất tiện cho update , giống hệt chức năng báo update của galaxy tab.
Ztv đúng ra giữ im lặng để tăng yếu tố khách quan. Nhưng một số bác không biết thù ghét gì ztv, nén đá quá vô lý nên phải lên tiếng .
Những góp ý xây dựng mới đáng trọng ,mới giúp ztv hoàn thiện. Việc dìm hàng đối thủ càng thôi thúc ztv nhanh chóng tăng sức mạnh cạnh tranh của sản phẩm bằng dịch vụ và giá thành hợp lý để đẩy lùi thương hiệu ngoại quốc, lành mạnh hoá , minh bạch việc kinh doanh android box ở trong nước.
Những ai đang dùng A class nên nâng cấp bản rom 8-11 . Có 3 bác khi lấy thiết bị từ ztv đã vội về không nạp rom mới và hậu quả là bản rom đó bị mắc một số lỗi trong karaoke dẫn tới chiếm dụng Ram. 3 thiết bị đó có thể update rom qua thẻ nhớ ( không thể tự động update online)
Một điều nữa ztv xin chia sẻ. Các bác nói trụ sở ztv chật quá, không thể tiếp đón đàng hoàng các bác. Đúng là 65 Lạc Trung rất đông nhân viên( khoảng 1500 người) vì trụ sở mới đang làm. 1 tháng nữa ztv mời các bác tới 23 Lạc Trung tầng 13 khi đó điều kiện đón tiếp các bác sẽ tốt hơn mong các bác thông cảm.

amsempron

Member

Bac ZTV cho minh xin so van don hang cua minh di. So thu tu 81.amsempron-01656340340 trong danh sach nhe.Thank

atamd

Active Member

Dù sao đây cũng là sp của người Việt, các bác cũng nên ủng hộ để các bạn ấy còn có tâm huyết mà phát triển, mọi ý kiến, đóng góp nên dựa trên thực tế sử dụng của từng người 1 cách khách quan nhất để NSX hoàn thiện sản phẩm chứ đừng có hùa theo theo kiểu adua phong trào.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

đã có câu trả lời đơn điệu từ ZTV ( ko biết có phải chính thống ko nữa ).

mình khẳng định tới giờ phút này tức 23h34p ngày 8/11/2013 A-Class vẫn còn lỗi ( không như tung hô lúc đầu ).

đúng là tiền nào của đó ( 990.000) không hiểu với một công ty rất lớn của VN, có nhiều đội ngũ kỹ sư, nhân viên.... mà một bài test sản phẩm ra hồn cũng không làm nổi.
Đề nghị bác không dùng font chữ quá to trong bài viết gây khó chịu cho người đọc. Bác chỉ cần bôi đậm hoặc đổi màu là được rồi.
Sao em không thấy tên bác trong danh sách voucher nhỉ?

bác ZTV cho em số vân đơn đi số 40 Vũ Thế Trung thank

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review ZTV A-class] Khởi đầu một huyền thoại! Chapter 1: Testing device

Ztv xin trả lời các bác đã mua ztv với giá 1 triệu. Hiện chỉ có 26 bác đã lấy đầu ztv A class tại 65 Lạc Trung. Đa số những bác chưa dùng ztv hoặc nghe hơi người dùng góp ý một khuyến khuyết nhỏ là tranh thủ vào dìm hàng thật lực. Xin trả lời các bác đang dùng một số thắc mắc.
-Rất nhiều bác chê cái remote, cái này nhược điểm là nút cao su hơi nặng phải ấn mạnh. Bọn em rút kinh nghiệm của Remote E,C ấn nhẹ nhành nhưng hay rách nút hoặc hỏng nên Remote C ấn nặng hơn E và A nặng hơn C, khi ấn phím ztv kêu tách tách.. Các bác có thẻ vào setting để tắt.
-Một số bác nói chuyển động của các ứng dụng không mượt khi di chuyển nhanh. Vì rom A class khi chuyển tới các ứng dụng hàng đầu tiên là vod,live tv, karaoke,app store, tài khoản đều phải liên kết internet để đọc ảnh đại diện trên giao diện poster phía trên. Chính vì vậy nó không thể nhanh như các đầu android dùng giao diện mặc định. Tuy nhiên nó rất mượt và chuyển động focus đẹp mắt.
-Một số bác mói giắc av sai đầu, hoặc cắm vào kg có tiếng, hoặc rè rè.. 99% la các bác dùng dây hỏng hoặc cắm quá sâu hoặc nông. Bọn em lôi mấy chục con ra test cái lỗi av đó đều không có.
-Một số bác nói live tv bị lạng hoặc vod kém. Bọn em đã kiem tra log hệ thống thấy 26 bác dùng A xem vod, live tv chỉ có 3 bác phải dùng luồng thấp. Còn lại ok.
-Các tính năng tự chập hình 3D side by side từ đầu ztv khi phát 3D là ok ,cả phụ đề 3d cũng ok không phải như một số bác tạo nick chém láo. Dts, ac3 downmix và pasthout đều ok. Các phim âm thanh 7.1 vân chơi tốt và chỉ ra 5 loa. Không phải không phát được file như một số bác chém láo.
-A class sẽ liên tục cập nhật rom , trung bình 1 -2 ngày/ 1 lần để nhanh chóng vá lỗi khi phát hiện. Bản Rom 8/11 sẽ tự động thông báo khi khởi động ztv rất tiện cho update , giống hệt chức năng báo update của galaxy tab.
Ztv đúng ra giữ im lặng để tăng yếu tố khách quan. Nhưng một số bác không biết thù ghét gì ztv, nén đá quá vô lý nên phải lên tiếng .
Những góp ý xây dựng mới đáng trọng ,mới giúp ztv hoàn thiện. Việc dìm hàng đối thủ càng thôi thúc ztv nhanh chóng tăng sức mạnh cạnh tranh của sản phẩm bằng dịch vụ và giá thành hợp lý để đẩy lùi thương hiệu ngoại quốc, lành mạnh hoá , minh bạch việc kinh doanh android box ở trong nước.
Những ai đang dùng A class nên nâng cấp bản rom 8-11 . Có 3 bác khi lấy thiết bị từ ztv đã vội về không nạp rom mới và hậu quả là bản rom đó bị mắc một số lỗi trong karaoke dẫn tới chiếm dụng Ram. 3 thiết bị đó có thể update rom qua thẻ nhớ ( không thể tự động update online)
Một điều nữa ztv xin chia sẻ. Các bác nói trụ sở ztv chật quá, không thể tiếp đón đàng hoàng các bác. Đúng là 65 Lạc Trung rất đông nhân viên( khoảng 1500 người) vì trụ sở mới đang làm. 1 tháng nữa ztv mời các bác tới 23 Lạc Trung tầng 13 khi đó điều kiện đón tiếp các bác sẽ tốt hơn mong các bác thông cảm.

Bác là người phát ngôn của 1 hãng lớn sao mà dùng từ nặng nề thế. Không thể nhẹ nhàng đối với anh em thành viên à. "Chém láo" là thế nào? Giả sử như người "chém láo" đó là người đã nhận được A-class trên tay mà nghe bác nói vậy thì họ sẽ nghĩ sao? Sản phẩm nào khi ra mắt chả bị chém, bác cũng không nên hằn học như thế chứ.

Cái luận điệu "đẩy lùi thương hiệu ngoại quốc, lành mạnh hoá , minh bạch việc kinh doanh android box ở trong nước" bác có thể cố gắng thực hiện nó mà không cần phải nói, có làm được hay không thì thị trường sẽ quyết định, khách hàng sẽ quyết định. Không cần phải nổ vang trời thế để sau này lại làm cho anh em hụt hẫng.

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangkhtk

@ ZTV
Các bác ZTV có thể cho em biết lộ trình tăng kênh trên Live TV thời gian tới không ah?
Chứ bây giờ free thì em ko nói làm gì, sau này 50k/1 tháng mà dịch vụ nghèo nàn thế này thì cũng ít người mua dịch vụ.
Lên trang chủ thì cứ chung chung Live TV là để xem tivi online, VOD là xem phim online.
ko thấy nói Live TV có bao nhiêu kênh và gồm những kênh nào??

Bên trên