Sai lầm khi chọn mua thiết bị an ninh quan sát hiện nay

Một hệ thống an ninh là điều cần thiết và không thể thiếu đối với mỗi gia đình hiện nay hay các cơ quan công ty, nhất là tại các thành phố lớn khi mà tình hình an ninh trật tự xã hội khá đáng lo ngại. Vì vậy tự xắm cho mình một bộ thiết bị an ninh an toàn và sử dụng được lâu dài là điều mà nhìu người dân hiện nay quan tâm. Tuy nhiên có thể thấy nhiều người dân vẫn chưa có hiểu biết đúng nên đã mắc phải những sai lầm đáng tiếc khi chọn mua những thiết bị này.
Sai lầm khi chọn mua thiết bị an ninh hiện nay

Một hệ thống thiết bị an ninh dù hoàn hảo đến đâu cũng không thể tránh khỏi có những khuyết điểm. Đôi khi chỉ vì một sai sót nhỏ mà mọi thứ bạn chuẩn bị cho gia đình lại không hiệu quả như bạn mong đợi. Thế nhưng tìm hiểu và khắc phục chúng cũng không phải là việc vô tác dụng. Hãy cùng chúng tôi điểm qua một số sai lầm bạn thường mắc phải khi chọn mua và lắp đặt camera an ninh để rút kinh nghiệm cho bản thân bạn.
sai%2Blam%2Bkhi%2Bchon%2Bmua%2Bthiet%2Bbi%2Ban%2Bninh%2Bquan%2Bsat%2Bhien%2Bnay%2B%25282%2529.png
Thích giá rẻ không quan tâm đến chất lượng

Những quảng cáo như thiết bị camera giá rẻ nhất hiện nay,chất lượng hình ảnh đặc biệt,thời gian sử dụng lâu dài,ít hỏng hóc luôn thu hút và mê hoặc bạn. Tuy nhiên bạn sẽ phải hối hận khi chọn những chiếc camera đó cho hệ thống camera an ninh của mình. Liệu có nhà cung cấp nào chịu thua thiệt để bán cho bạn một sản phẩm không đúng giá trị thật?. Liệu có thể đánh cược một số tiền lớn vào những sản phẩm giá rẻ và chất lượng cũng “rẻ” này?. Hãy tự hỏi bản thân trước khi quyết định “dấn thân”. Thay vào đó với một mức giá phải chăng, bạn luôn có thể chọn các nhà cung cấp uy tín với nhiều giải pháp khoa học, phù hợp với khách hàng.
sai%2Blam%2Bkhi%2Bchon%2Bmua%2Bthiet%2Bbi%2Ban%2Bninh%2Bquan%2Bsat%2Bhien%2Bnay%2B%25281%2529.jpg
Thiết bị không phù hợp với môi trường và không gian

Khi lắp camera an ninh bạn nên chọn những sản phẩm khác nhau với các tính năng riêng phù hợp. Tùy theo vị trí lắp đặt mà bạn chọn camera an ninh phù hợp. Ví dụ như camera trong nhà thì phải đảm bảo phù hợp thẩm mỹ. Camera ngoài trời thì phải chống bụi, bẩn, nước mưa . Tùy vị trí mà bạn phải có sự sắp xếp phù hợp nhé.
Bỏ bớt thiết bị để giảm chi phí

Bạn thử suy nghĩ một chút xem liệu kẻ trộm chỉ có thế đột nhập vào nhà bạn qua những điểm có camera an ninh ?. Không ! Chúng đến từ mọi nơi. Đừng vì tiết kiệm một khoản tiền mà bỏ bớt đi những chiếc camera ở các vị trí trọng yếu. Đừng chọn góc quay quá lớn vì chỉ cần trục trặc một chiếc thì công sức của bạn xem như công dã tràng.
Chọn bừa đơn vị thi công

Rất nhiều người nghĩ rằng chỉ cần lắp chiếc camera an ninh lên,quan sát hàng ngày, thế là xong. Đừng là một trong số họ! .Việc lắp đặt camera an ninh đòi hỏi chuyên môn sâu, bề dày kinh nghiệm cao về thiết kế phù hợp thẩm mỹ cũng như tiện lợi cho sinh hoạt. Ngoài ra còn phải kể đến dịch vụ bảo hành hậu mãi. Những đơn vị có chính sách hậu mãi tốt chính là hậu phương vững chắc cho hệ thống camera an ninh của bạn.
sai%2Blam%2Bkhi%2Bchon%2Bmua%2Bthiet%2Bbi%2Ban%2Bninh%2Bquan%2Bsat%2Bhien%2Bnay%2B%25281%2529.png
Trên đây là những sai lầm cần tránh khi bạn chọn mua và lắp đặt cho mình một hệ thống an ninh quan sát hiện nay. Để tránh được những điều này không khó nếu bạn chọn cho mình những sản phẩm chất lượng từ các nhãn hiệu hàng đầu như Dahua, Hikivision,...từ những đơn vị cung cấp và lắp đặt có uy tín.

Bên trên