sắm bộ nghe nhạc 2 kênh tầm 100 triệu

hailua63

Active Member
kính gởi các Bác
số là em đã làm tiêu đề 50- 100 triệu cho dàn âm thanh để vừa xem phim và nghe nhạc
rồi đi đọc mấy trang trong diễn đàn về loa nghe nhạc thì thấy trong tầm đó mà đa mang quá thì không ổn. nên bi giờ quyết là chỉ chọn 2 kênh trước, rồi đa kênh tính sau vậy.
nên lại mở cái mục nầy làm phiền đến các Bác, làm ơn bớt chút thì giờ, làm phúc cho em tí đa.
mong các Bác làm ơn giúp em chọn ra được bộ phối ghép tốt trong tầm giá độ hết cỡ là 100 triệu thôi ạ
dự kiến sẽ lấy nguồn nhạc từ máy tính.
và em sẽ cần phải mua những gì và chỉ tên vạch mặt cụ thể ạ...
phòng em rộng 6m x6 m
sở thích: nghe nhạc Thúy Nga, hòa tấu,piano, đàn dây, guitar...
trông đợi thông tin tốt đẹp từ các Bác
kính cẩn chờ mong

nguyen667668

Ðề: sắm bộ nghe nhạc 2 kênh tầm 100 triệu

Trùng ý mình cũng đang muốn hỏi. Đang thấy thích Polk (nhất là màu sắc)

desperado82

Có 100tr thì mang cái đĩa thúy nga ra hàng audio nghe đi bác.Thấy bộ nào hay rồi về nhờ anh em tư vấn thêm về giá bán,chất âm.

nghia303

Well-Known Member

Bác thử nghe bộ này xem sao :-?

hailua63

Active Member

Có 100tr thì mang cái đĩa thúy nga ra hàng audio nghe đi bác.Thấy bộ nào hay rồi về nhờ anh em tư vấn thêm về giá bán,chất âm.
cũng đang định như vậy Bác ạ....
nhưng cũng có hướng phối chứ ợ... không thì cả rừng loa chắc là em tẩu mất

lehoang40

Bác quê ở Long An, nên mình nghĩ rằng nhạc bác nghe chủ yếu sẽ là nhạc vàng, vọng cổ, đờn ca tài tử phải không ạ? Nếu đúng vậy và bác có thể săn hàng second hand trên mạng thì bác mạnh dạng chơi một dàn 2 kênh như mình đi:

Loa JBL Century Gold, giá bây giờ khoảng 58 - 60tr/ cặp

url

Amply đèn Luxman LX33 hoặc 1 amply đèn nào đó chạy bóng EL34 hoặc KT 88: giá tầm 18 - 20tr + tiền thay bóng và thuê thợ làm mới lại khoảng 4tr nửa.

url

CDP Marantz 6004: giá khoảng 8tr (con này là hàng mới)

url

Trường hợp bác thích mua hàng mới thì cũng có:

Loa JBL 4328:

Amply đèn chạy bóng EL34 hoặc KT88 hàng VN ráp:

CDP Marantz 6004

lacthien81

Active Member

bác tham khảo
đầu phát: Marantz CD6003
ampli: Marantz PM-15s2
loa: Klipsch RF-7II
vừa tầm 100 chai, bộ này chiến nhạc nhẹ thì khỏi chê vào đâu.

audio&video

Active Member

các bác đưa nhiều thương hiệu thế này em nghĩ bác chủ khó có thể lựa chọn được em nào.em nghĩ tầm tiền này bác đi nghe thử để có sự lựa chọn hoàn hảo bác ah.

hailua63

Active Member

xin lỗi pos nhầm 2 lần

Chỉnh sửa lần cuối:

hailua63

Active Member

cám ơn Bác đã góp ý.
em đã đọc mục Bác nói về cái chất của âmly đèn.
em hoàn toàn đồng ý với Bác cái chất đèn dễ nghe, mới đây em cũng đã nghe thử B&W cm9 ghép với pathos Classic One MK2, thì so với cặp re+ pow của Protel hình như đời 1500 gì đó, xin lỗi em đãng trí lắm thì chất âm em cảm nhận được là đèn nghe dễ thương hơn vượt bậc, rất ngọt ngào êm ái.
thú thực từ lúc nghe tới giờ cứ mơ tưởng chẳng thôi, cứ canh cánh như hồi mới yêu ấy ạ...
còn vấn đề hàng cũ hay mới, đẹp mã hay không thì ít quan trọng, em quan tâm tới chất âm. nhất định nó phải hớp hồn em thì em mới rước....và em đang mong sớm gặp nó đây.
nhân đây em tỏ lòng phục Bác có phong cách chơi âm thanh đĩnh đạc....đúng nghĩa là chơi. vì em đã đọc nhiều bài Bác viết
cám ơn Bác đã giúp đỡ

sonrock

bác thích nghe nhạc vàng với tube thì e thấy các bác toàn chơi loa to kiểu JBL, Tannoy, Klipsh...bác ạ. trong tầm này thì bác đã rút gọn được đáng kể đối tượng rồi, vì e nghĩ phòng bác to thế nên chắc chắn phải dùng loa to mới thích hợp. bác tranh thủ đi nghe mấy dòng loa trên ghép với amp đèn xem sao rồi quyết định, tai bác là quan trọng nhất, tư vấn chỉ mang tính chất tham khảo cho các series và dòng nhạc bác thích mà thôi. với tầm này tiền bác chơi hết s/h cho e, sẽ hay hơn rất rất nh khi bác mua đồ mới - trừ phi bác đc giảm giá 1 cách khủng khiếp ko thể tốt hơn (cái này e nghi ngờ ah nha :D)

vozhanoi

Em biết một chỗ đang có bộ này vừa tầm tiền của bác:
CD Mazantz 15S2
AMP Mazantz 11S1
Loa DYN Excite X32

sonrock

e thấy cặp dyn này cho vào phòng bác có lẽ vẫn hơi nhỏ, phải cặp c4 cho vào chắc may mới oánh ra nổi vì e nhìn trên hình phòng bác ấy trên 100m2 :(. cứ mấy cặp loa to mà chơi bác ạ.

hailua63

Active Member

Em biết một chỗ đang có bộ này vừa tầm tiền của bác:
CD Mazantz 15S2
AMP Mazantz 11S1
Loa DYN Excite X32
cám ơn Bác đã giới thiệu, nhưng Bác chẳng cho biết sơ qua về chất nó thế nào... thật thì em ít có dịp tiếp xúc với các loại âm thanh khác nhau lắm.
em chỉ quan tâm đến vẻ đẹp âm thanh của bộ nào mang lại...chứ mua về mà em không vui thì vợ em buồn chết

hailua63

Active Member

e thấy cặp dyn này cho vào phòng bác có lẽ vẫn hơi nhỏ, phải cặp c4 cho vào chắc may mới oánh ra nổi vì e nhìn trên hình phòng bác ấy trên 100m2 :(. cứ mấy cặp loa to mà chơi bác ạ.
dạ phòng em chỉ quãng 36m2 thôi ạ.... chứ đâu mà to thế...

hailua63

Active Member

bác thích nghe nhạc vàng với tube thì e thấy các bác toàn chơi loa to kiểu JBL, Tannoy, Klipsh...bác ạ. trong tầm này thì bác đã rút gọn được đáng kể đối tượng rồi, vì e nghĩ phòng bác to thế nên chắc chắn phải dùng loa to mới thích hợp. bác tranh thủ đi nghe mấy dòng loa trên ghép với amp đèn xem sao rồi quyết định, tai bác là quan trọng nhất, tư vấn chỉ mang tính chất tham khảo cho các series và dòng nhạc bác thích mà thôi. với tầm này tiền bác chơi hết s/h cho e, sẽ hay hơn rất rất nh khi bác mua đồ mới - trừ phi bác đc giảm giá 1 cách khủng khiếp ko thể tốt hơn (cái này e nghi ngờ ah nha :D)
nói về hàng cũ thì cũng có 1 bộ BW 703 +amp vicent không nhớ model chỉ biết đâu mua quãng 1500+ cdp vicent mua quãng 800 của một người quen, nếu em thích thì cho em bê cả bộ, nhưng Bác ấy bảo cứ đi xem mắt coi có em nào thích hơn không, kẻo khi rước về rồi lại lăn tăn...
đời í mà.. cứ đứng núi này trông núi nọ, vợ người xinh hơn vợ ta hihi

Bên trên