Sắm một bộ dàn HD để xem phim nghe nhạc với 50 triệu

vutrader

Qua mấy tuần lang thang trên diễn đàn. Em nghiền quá rồi. Nên chuẩn bị thụt két vợ để sắm một dàn HD để xem phim, nghe nhạc với ngân sách tầm tối đa 50 triệu. Các bác tư vấn giúp em với. Cái LCD phải 40 inch nhé các bác. còn lại loa 5.1, sup, receiver, HDP,.... mua loại gì và giá bao nhiêu để đáp ứng được khoảng ngân sách đó nhờ các bác tư vấn giúp. Qua tháng sau em cũng cố làm một bộ, nghiền quá rồi hi hi.

camry2006

Member
Ðề: Sắm một bộ dàn HD để xem phim nghe nhạc với 50 triệu

Qua mấy tuần lang thang trên diễn đàn. Em nghiền quá rồi. Nên chuẩn bị thụt két vợ để sắm một dàn HD để xem phim, nghe nhạc với ngân sách tầm tối đa 50 triệu. Các bác tư vấn giúp em với. Cái LCD phải 40 inch nhé các bác. còn lại loa 5.1, sup, receiver, HDP,.... mua loại gì và giá bao nhiêu để đáp ứng được khoảng ngân sách đó nhờ các bác tư vấn giúp. Qua tháng sau em cũng cố làm một bộ, nghiền quá rồi hi hi.

LCD mình thấy có đứa em mới mua 1 cái LCD Sony 40 inch giá hơn 18tr 1 chút, còn thích plasma có Pana Neo tần số quét 600hz FullHD đặc biệt 50inch, cái này hơn 21tr 1 chút.
Số còn lại làm bộ Jamo dòng S + receiver Denon hoặc Yamaha RXV465 (Rec YA maha khoảng 8tr)
Bộ đầu phát + HDD khoảng 5-6 tr
Còn lại làm cái Sub Yamaha 515 nữa là xong.
Có khi dư ít mời mấy chiến hữu về nhậu rửa bộ dàn.
Chúc Bác sớm nhậu nhậu bên em nó.

vutrader

LCD mình thấy có đứa em mới mua 1 cái LCD Sony 40 inch giá hơn 18tr 1 chút, còn thích plasma có Pana Neo tần số quét 600hz FullHD đặc biệt 50inch, cái này hơn 21tr 1 chút.
Số còn lại làm bộ Jamo dòng S + receiver Denon hoặc Yamaha RXV465 (Rec YA maha khoảng 8tr)
Bộ đầu phát + HDD khoảng 5-6 tr
Còn lại làm cái Sub Yamaha 515 nữa là xong.
Có khi dư ít mời mấy chiến hữu về nhậu rửa bộ dàn.
Chúc Bác sớm nhậu nhậu bên em nó.

Chắc là theo LCD bác ah. Em nghe nói plasma hao điện nhiều và nóng, còn Jamo nên lấy model nào hả bác và receiver nữa. loa nào thì oánh với receiver nào. Cám ơn bác!

Chắc là theo LCD bác ah. Em nghe nói plasma hao điện nhiều và nóng, còn Jamo nên lấy model nào hả bác và receiver nữa. loa nào thì oánh với receiver nào. Cám ơn bác!

Jamo dòng S + denon 1910, hoặc Yamaha rxv465

camry2006

Member

Dòng S ko hay bằng dòng C đâu, bác nghiên cứu làm jamo dòng C thì ok hơn.Cụ thể C407 or C607

Dòng S của Jamo thì không bằng dòng C, một bộ 5.1 dòng C đã ngót nghét 30tr rồi, nếu đầu tư 50tr thì Bạn chỉ chọn được dòng S thôi.

vutrader

Thanks các bác. Em vừa đi xem mấy bộ Jamo S605, S606 nhìn rất đẹp. Người bán giới thiệu 2 bộ này oánh với receiver denon 1910 giá tầm tầm 20-25 triệu. Không biết bộ này vừa xem phim và nghe nhạc mức trung bình được ko hả các bác. Ah ko biết 2 dòng loa này hát karaoke được ko hả các bác.

minizip

Member

Thanks các bác. Em vừa đi xem mấy bộ Jamo S605, S606 nhìn rất đẹp. Người bán giới thiệu 2 bộ này oánh với receiver denon 1910 giá tầm tầm 20-25 triệu. Không biết bộ này vừa xem phim và nghe nhạc mức trung bình được ko hả các bác. Ah ko biết 2 dòng loa này hát karaoke được ko hả các bác.

Nhạc phim tốt ạ. Nhưng kara thì ko hay. Mà hát nhiều nó toi luôn treble của loa đấy ạ :-S

vutrader

Nhạc phim tốt ạ. Nhưng kara thì ko hay. Mà hát nhiều nó toi luôn treble của loa đấy ạ :-S

Thế với dòng C thì có toi ko bác? Dòng C có thể gánh được cái vụ karaoke chứ?

camry2006

Member

Bác mới xem phim nghe nhạc, giờ thì thêm karao. Nếu karao phải chọn loa khác không thì hát một hồi thì xem phim - nghe nhạc - karao cái gì cũng dở hết đó.

minizip

Member

Bác mới xem phim nghe nhạc, giờ thì thêm karao. Nếu karao phải chọn loa khác không thì hát một hồi thì xem phim - nghe nhạc - karao cái gì cũng dở hết đó.

Chính xác. EM cũng như bác, lúc đầu tính lấy đôi front để kara nhưng ko dc, nghe ko hay và hại loa lắm -----------> mua loa riêng cho kara là ngon ngay :D

vutrader

Chắc nên mua bộ loa khác để kara thôi. Giờ chọn S hay C nhỉ. Em thấy mấy cái dòng S nhìn đẹp nhưng nghe không ấm bằng mấy thằng C. Với phòng khoảng 34m2 nhưng góc nghe nhạc tầm 14 m2 thì nên chọn sub cỡ nào vậy các bác nhỉ.

minizip

Member

Chắc nên mua bộ loa khác để kara thôi. Giờ chọn S hay C nhỉ. Em thấy mấy cái dòng S nhìn đẹp nhưng nghe không ấm bằng mấy thằng C. Với phòng khoảng 34m2 nhưng góc nghe nhạc tầm 14 m2 thì nên chọn sub cỡ nào vậy các bác nhỉ.

Hơi đuối cho em receiver ya465. Em cũng dang dùng con này. Phòng em chỉ có gần 20m2 nên nghe dc, sợ phòng to loãng. Mà sao bác ko thử sang các hãng loa khác. Thg thì denon đi với jamo cơ

vutrader

Thử một bộ với S605 (5 loa), denon 1910, bass S250. Một bộ khác S606 (5loa) denon 1910 bass S300. chênh lệch khoảng 6 triệu
chắc chơi luôn cái bô S606 giá tầm 28 chai

lehoang40

Theo mình bác nên chọn plasma vì nó đẹp hơn, mấy con 50inch này không xem truyền hình cable thông thường được đâu bác, nó hạt nhiều lắm, plasma đời mới tầm 300w, mỗi ngày nếu bác xem 2 tiếng thì mất 600w tức là khoảng 1500VND, 45000 1 tháng thôi, trong khi một LCD 50inh giá chênh nhau rất nhiều.

xicklo

Well-Known Member

Em đề nghị bác làm "chuột bạch", vác con Onkyo 180 đang hot đi bác. Sau 1, 2 tháng cho anh em xin ý kiến.
Như vậy là :
~ 20tr cho LCD
6tr cho HDP + HDD
10tr cho Onkyo 180 là 36tr rồi. 14tr sắm loa thì chắc chỉ Jamo S mà chơi thôi ạ, C thì chỉ được mỗi đôi font. Hoặc làm Plasma Pana thì chỉ khoảng 10tr => Có ~ 24tr thì sắm loa ngon hơn

thieulam0234

bác mới bắt đầu HD nên chọn :
- LCD mắc hơn Plasma, những cái khác ko khác nhau bao nhiu cả (độ đẹp, độ bền, tiền điện) --> nên chọn Plasma
- mới chơi nên chơi AVR Denon, 1910 (sx năm 2010) hay 1911 (sx năm 2011) tùy bác chọn, do AVR Denon cho chất âm phù hợp với người mới như bác. Sau này bác có kinh nghiệm rồi lúc đó có muốn đổi cũng ko mất giá, chứ mua các AVR kia mà ko thích hok bít nói seo
- Nên mua Front + Center trước đi, đừng tham mua luôn Sr, còn loa gì thì sau khi mua 2 em kia bác còn nhiu thì lụm e đó (nhớ trừ thêm cái đầu Arirang + cặp loa Arirang luôn nếu bác muốn KOK)
Nghe và xem thử trước khi quyết định

Bên trên