Samsung công bố giá bán loạt tivi QLED Q9, giá từ 6.000 USD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hdcodon

Member
Thương hiệu nổi tiếng sao mà lừa được Bác ? SS vốn nổi tiếng là SP chất lượng hàng đầu mà hơn nửa dân thị hiếu người ta tìm hiểu rất kỹ đâu dễ gì bỏ tiền đi mua SP kém chất lượng được
Khi nào sản phẩm mới lên sàn vậh bác ? đang hóng để xem mấy con đời cũ có giảm giá hay không ?

phatcool

Member
từ 3k nhưng cho tới 10k cũng có chứ thím, giá nào là nó còn tùy thuộc vào kích thước tivi lớn or nhỏ chứ
dòng mới ra sau này có con nào 43 inch không mấy bác ? Nhà em chỉ có thể dùng con 43 inch là to nhất rồi, chứ hơn nữa là không lọt vô nhà đâu :D

roduongpho

Member
Thương hiệu nổi tiếng sao mà lừa được Bác ? SS vốn nổi tiếng là SP chất lượng hàng đầu mà hơn nửa dân thị hiếu người ta tìm hiểu rất kỹ đâu dễ gì bỏ tiền đi mua SP kém chất lượng được
còn phải xem là sản phẩm mới như thế nào nữa, vì nhiều khi quảng cáo quá sự thật về chất lượng cũng như hình ảnh bên ngoài của sản phẩm lắm

longdaicasg

không phải đâu, con 80 inch mới có giá này đó bạn ơi
không biết mua mấy con tivi đời mới này, ngoài việc cãi tiến công nghệ hơn đời cũ, nó còn thêm được cái gì nựa hả bác ? giá cao mà lại mua khó nữa, vì phải nhà đủ sang và đủ rộng mới có thể rước mấy con này về nhà

chanhxichum

Member
cụ thể là sản phẩm như thế nào vậy bác ?
Ngoài màn hình Q7, Q8, Q9 được nâng cấp, Samsung còn thêm cáp “kết nối ẩn” với chức năng tương tự Google Chromecast, cho phép trình chiếu nội dung từ điện thoại, máy tính bảng và các thiết bị ngoại vi khác lên màn hình lớn

nhpt79

Member
cụ thể là sản phẩm như thế nào vậy bác ?
Dòng QLED TV mới nhất được thiết kế với tiêu chí hướng đến người dùng và tập trung vào việc giải quyết 3 phiền toái chủ yếu mà người dùng hay gặp phải bằng các giải pháp Q Picture, Q Smart và Q Style. Samsung đã một lần nữa kết hợp với Yves Behar, một nhà thiết kế Thụy Sĩ nổi tiếng, để tạo ra The Frame, một chiếc TV sáng tạo hòa hợp với không gian nội thất trong nhà.

stingdaudo

Member
Mình nghĩ chưa chắc SS là dẫn đầu đâu Bác ạ, Bên LG em thấy nó cũng rầm rộ SP của nó lắm
Mỗi thương hiệu đều có thế mạnh riêng bác à ,như bên LG cũng có sản phẩm mới cạnh tranh với SS
LG vừa công bố những thông tin khá thú vị về công nghệ Nano Cell được tích hợp trên các dòng TVSuper UHD 2017. Điều thú vị là hãng điện tử Hàn Quốc tự tin khẳng định công nghệ của mình đem lại chất lượng còn tốt hơn cả Quantum Dot (chấm lượng tử) mà Samsung tích hợp trên TV QLED, qua đó ám chỉ TV OLED ở một đẳng cấp hơn hẳn.

tuanchelsea

Ngoài màn hình Q7, Q8, Q9 được nâng cấp, Samsung còn thêm cáp “kết nối ẩn” với chức năng tương tự Google Chromecast, cho phép trình chiếu nội dung từ điện thoại, máy tính bảng và các thiết bị ngoại vi khác lên màn hình lớn
Vậy SS nâng cấp và cho ra cùng lúc 3 dòng Q7, Q8, Q9 luôn hay sao vậy bạn ? Mình nghe thấy nói đến qled là dòng cao cấp nhất hiện nay của SS chuẩn bị ra mắt dân chúng ?

khainth

Member
Khi nào sản phẩm mới lên sàn vậh bác ? đang hóng để xem mấy con đời cũ có giảm giá hay không ?
chuẩn bị ra trình làng rồi bác, con tivi đời mới nhất của SS nghe nói đã chuẩn bị sẵn sàng ra để cho các nhà nghiên cứu và chuyên gia đánh giá, vì hiện nay nó đang là sản phẩm hot nhất đình đám nhất và đang mong đợi nhiều nhất. Với thiết kế mới mẻ không theo một phong cách nào trước đó, SS dự sẽ bùng nổ trong năm nay đấy

lolyta

Member
thích nhất là cái công nghệ "cáp kết nối ẩn", nhờ vậy mà bạn không nhìn thấy được mấy sợi dây nhợ loằng ngoằng khi bạn lắp tivi lên tường nhà của mình đâu

socolatrang

bạn này so sánh hay quá, rõ ràng tivi cong nóng bỏng thật đấy, sờ đâu bỏng đấy vì giá quá nóng luôn :rolleyes:
Ss cũng nói liệu món súp LCD được hâm nóng với gia vị mới có thể sáng ngang OLED? Công ty Samsung tin rằng có thể làm được việc ấy và đây là lý do vì sao các mẫu tivi QLED 2017 này lại có giá ngang với OLED. Một chiếc tivi Q9 65 inch sẽ khiến người tiêu dùng tiêu tốn 6000 USD, đồng giá với mẫu E7 OLED cũng 65 inch và chỉ rẻ hơn mẫu A1 OLED 65 inch của Sony 500 USD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên