Samsung, Hisense và TCL thành lập Liên minh QLED đối trọng với OLED

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

bachip

Member
trước giờ tưởng SS thích chơi ngông một mình chứ , ai ngờ giờ lại có vụ hợp tác tay hai tay ba này nhỉ

dieulang

Member
chắc nhờ liên minh này mà Ss sẽ tận dụng nguồn nhân lực rẻ từ TQ để giảm gía thành đánh bại Oled về giá thành sp
như vậy thì không biết chất lượng sp đi đến đâu, có giữ được phong độ như SS trước giờ vẫn có không mới là quan trọng

không cạnh tranh thì làm gì có vụ khuyến mãi giống nhau như hồi cuối năm vừa rồi nhỉ, thằng nào cũng mua tivi tặng soundbar, làm mình cũng tốn mớ tiền :D
soundbar chỉ nghe nhạc nhẹ nhẹ như bolero thôi, chứ chơi loa em thích nghe loa rời hơn, nghe chất mà hát karaoke gào cũng sướng :D

phong đà lạt

chờ xem mấy bác này hợp tác xem có được gì không , chơi với mấy anh tung của thấy hơi ngại cho SS

Dũng Jun

Member
Công nghệ này cho chất lượng hình ảnh đẹp mà giá thành ko cao nhưng công nghệ diot phát quang thì nhiều hãng quan tâm là đúng rồi
diot phát quang là công nghệ của oled chứ bác ? dòng qled đang dùng công nghệ chấm lượng tử quantum dot mà , 2 công nghệ này thì oled có giá thành cao hơn qled nhé

bacxeom15

Cú này samsung chơi lớn luôn rồi, muốn phổ biến Qled để dặp tắt Oled của LG mà.
Người nhà cả sao làm thế

bacxeom15

sao không liên minh với mấy hãng tên tuổi chút, mấy hãng trung quốc nghe ít cảm tình rồi
Thị trường trung quốc lớn lắm bạn à, mấy hảng đó cũng đa quốc gia đó.
Tại mình ghét Trung Quốc thôi, mấy nước khà chưa chắc đâu.Họ dùng đồ china nhiều lắm

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên