Samsung LED series 6 32B6000 hay là Sony KLV-32W550A

anpnt

Member
Ðề: Samsung LED series 6 32B6000 hay là Sony KLV-32W550A

Tôi đang dùng cái SS 32B530 làm màn hình vi tính, với độ phân giải 1920X1080 không có vần đề gì về font chữ nhỏ ..

Nhiều ý kiến chữ nhỏ có thể là chưa dùng qua ..

hunglef

Member

Sony màu sắc luôn luôn thực, bền bĩ, xem TV rất tốt không bị chói mắt. Độ bền SS rất thấp hay hư vặt

asuran

Member

Em cũng đang dùng 2 em Dell 2007WFP và Sony 32W550A. Kết nối qua HDMI với Lap Sony và Desktop card 250GT, set em Sony là 1080p nhìn chữ to, ko bé, có thể nói nó hơi quá to lun đó, nếu set 720p chắc nhìn nổ đom đóm mắt lun ah. Nên làm việc thì cứ Dell, Hd thì Sony. Rất vừa ý em Sony này, SS đc cái mã và remote của nó chuối cả nải.

com930

Member

Một bên là TV sử dụng công nghệ đèn led mới , một bên sử dụng đèn nèn CCFL.
Giá cả 2 em này khá tương đương khoảng 17 tr đồng . Giờ định mua 1 trong 2 em này , nhưng còn đang phân vân , bác nào đã từng sử dụng hay được dịp so sánh 2 TV trên thì cho em biết ý kiến thực tế với . Em định sử dụng TV 32 inch để thay màn hình vi tính thông thường. Thanks !

Nếu bác dùng TV để thay màn hình máy tính thì em xin có đôi lời bóng bàn để bác dễ bề lựa chọn.

Để làm màn hình máy tính, chắc ngoài phục vụ công việc thì em nó kiêm luôn phần phim ảnh, giải trí bác nhỉ.

1. Nếu công việc của bác cần không gian màn hình rộng (CAD, Excel...) và thời gian làm việc bên màn hình của bác > 2h ngày thì KHÔNG nên chọn TV làm màn hình máy tính bác ạ.

Lý do:

- Không gian làm việc của màn hình TV khá bé do độ phân giải thấp. Với TV 32" nếu để độ phân giải HD-Ready thì hiển thị ít không gian, nếu chuyển lên Full HD thì mọi thứ rất bé <--- Em đã thử với SONY Bravia 32" về cái này.

- Với màn TV, làm việc trong thời gian dài sẽ mỏi và nhức mắt. Bác phải tinh chỉnh các thông số màu sắc, độ tương phản xuống để phù hợp với chế độ text. Nhưng dù chỉnh thế nào thì TV cũng không "dịu" được như màn máy tính được <--- cái này em lấy từ bản thân.

- Một số TV có input min là 480p, khi khởi động máy tính lên, một số TV sẽ không nhận được tín hiệu từ máy tính. Trường hợp bị trục trặc máy tính sẽ cậy nhờ 1 cái màn hình máy tính thực thụ <--- Cái này thì cũng chẳng quan trọng mấy.

Trong trường hợp này bác nên nghĩ đến phương án khác, như LCD Dell Ultra Sharp 2408WFP là một lựa chọn hợp lý. Đây là màn dòng khá của Dell, dùng Panel S-PVA. Làm màn hình máy tính thì không phải nghĩ, hic, thèm quá ;;)

2. Màn hình máy tính của bác chủ yếu để xem phim, thỉnh thoảng bác làm việc, lướt web và thời gian làm việc bên màn hình < 1h30ph/ngày thì bác chọn TV làm màn hình máy tính là hợp lý. Trong chế độ text, làm việc lâu thì bác chỉnh các thông số Brightness, Contrast...xuống để đỡ nhức mắt.

Lý do:

- Màn hình máy tính xem phim ở khoảng cách xa (VD: 1,5m): độ sáng khá đuối khi so sánh với LCD-TV, xem phim sẽ không "đã". Ánh sáng trong phòng mạnh hoặc có cửa sổ thì :-??

- Khi xem phim thường xem nhiều người ở các góc độ khác nhau, góc nhìn của màn hình máy tính (kể cả panel S-PVA hay IPS) và kèm theo là màu sắc sẽ không có cửa với LCD-TV

3. Túm lại: mỗi thằng sinh ra để làm một việc đặc thù và chưa thể thay thế được nhau (nếu thay thế được thì chỉ tồn tại 1 loại LCD thui) nên tùy theo mục đích cụ thể của bác mà lựa chọn hợp lý.

Chào bác! :)

Pain

cám ơn tất cả các ý kiến của tất cả các bạn , sau 1 thời gian dài phân vân đắn d0o quyết liệt , mình đã quyết định chọn Sony 32W550A. 1 kết cục có hậu , hê hê

cám ơn tất cả các ý kiến của tất cả các bạn , sau 1 thời gian dài phân vân đắn d0o quyết liệt , mình đã quyết định chọn Sony 32W550A. 1 kết cục có hậu , hê hê

Xin chúc mừng bác chủ thớt :D

armybaby

Active Member

Chủ thớt cho hỏi bác mua con này ở đâu và giá bao nhiêu thế ?

superman

quyết định đúng đấy chủ thớt,tốt gỗ hơn tốt nước sơn=D>=D>

thachthuc

Member

Một bên là TV sử dụng công nghệ đèn led mới , một bên sử dụng đèn nèn CCFL.
Giá cả 2 em này khá tương đương khoảng 17 tr đồng . Giờ định mua 1 trong 2 em này , nhưng còn đang phân vân , bác nào đã từng sử dụng hay được dịp so sánh 2 TV trên thì cho em biết ý kiến thực tế với . Em định sử dụng TV 32 inch để thay màn hình vi tính thông thường. Thanks !

32W đi bác màu sắc cực đẹp.bác đã xem Sony rồi thì xem các loại khác đều xấu hết

Bên trên