Samsung Series 7, 8, 9 đã đến Việt Nam

HD 1080p

Ðề: Samsung Series 7, 8, 9 đã đến Việt Nam

sure, tôi mua 2140 rồi OC lên đập chết ngắc 6300 :)). Đương nhiên là 2140 ra sau 6300 2-3 tháng nên tôi chờ được.
Thắc mắc với cậu Chip chút là công ty Intel nào mà sản xuất ra E2140 nhanh thế ;)). Sau khi dòng E6 là thế hệ đầu tiên của Conroe ra đời thì phải đến gần 3 tháng sau mới đến dòng E4 ra đời và cũng sau đó chừng 2-3 tháng mới đến lượt E2.Như vậy là E2 phải ra sau E6 đến nửa năm, chưa kể nếu cậu dùng E2 mã M0 thì phải chờ tiếp 1 tháng nữa. 6-7 tháng mà cậu rút gọn lại có 2-3 tháng thì phải nói là cậu quăng lựu đạn vào giữa nhà máy Intel rồi còn gì ;))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thắc mắc với cậu Chip chút là công ty Intel nào mà sản xuất ra E2140 nhanh thế ;)). Sau khi dòng E6 là thế hệ đầu tiên của Conroe ra đời thì phải đến gần 3 tháng sau mới đến dòng E4 ra đời và cũng sau đó chừng 2-3 tháng mới đến lượt E2.Như vậy là E2 phải ra sau E6 đến nửa năm, chưa kể nếu cậu dùng E2 mã M0 thì phải chờ tiếp 1 tháng nữa. 6-7 tháng mà cậu rút gọn lại có 2-3 tháng thì phải nói là cậu quăng lựu đạn vào giữa nhà máy Intel rồi còn gì ;))

ừ thì cứ cho là 6 tháng, bắt bẻ gớm, cái này cũng chả quan trọng gì :p

Không tranh luận về chuyên đề LCD nữa thì lái sang cái này. Mà cái này thì không đáng để tranh luận :)

HD 1080p

ừ thì cứ cho là 6 tháng, bắt bẻ gớm, cái này cũng chả quan trọng gì :p

Không tranh luận về chuyên đề LCD nữa thì lái sang cái này. Mà cái này thì không đáng để tranh luận :)
Sao lại không quan trọng hả Chip?
Tôi xin đưa lại thông tin chính xác từ nhà SX mà Chip phán là 2-3 tháng:
Core 2 Duo E6300.......................July 27, 2006

Dual-Core E2140 SLA3J (L2)......June 3, 2007
.......................SLA93 (M0).....July 22, 2007

Thế là gần 1 năm rồi còn gì :)). CPU E6 vài triệu mà Chip còn đợi được 1 năm thì chẳng lẽ LCD mấy chục triệu không chờ được 1 năm rưỡi đến 2 năm hay sao ;)). Tôi thấy Chip có vẻ nói một đằng mà làm một nẻo, cứ thế mà đi khuyên người ta cũng có ngày mang vạ.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Sao lại không quan trọng hả Chip?
Tôi xin đưa lại thông tin chính xác từ nhà SX mà Chip phán là 2-3 tháng:
Core 2 Duo E6300.......................July 27, 2006

Dual-Core E2140 SLA3J (L2)......June 3, 2007
.......................SLA93 (M0).....July 22, 2007

Thế là gần 1 năm rồi còn gì :)). CPU E6 vài triệu mà Chip còn đợi được 1 năm thì chẳng lẽ LCD mấy chục triệu không chờ được 1 năm rưỡi đến 2 năm hay sao ;)). Tôi thấy Chip có vẻ nói một đằng mà làm một nẻo, cứ thế mà đi khuyên người ta cũng có ngày mang vạ.

sặc... cậu ban đầu phán 6 tháng rồi bây giờ lại phán 1 năm... Chưa chắc số liệu này đã tin cậy, nhưng tôi cũng chẳng muốn tranh luận với cậu vì ba cái vụ lẻ tẻ này.

đang nói chuyện LCD đến khi đuối lý thì lôi CPU vào... Thôi dẹp cái trò này đi là vừa không anh em người ta cười cho.

>:D<

2 bác chip và bác HD 1080p này topic nào cũng thấy tranh cãi, qua mấy topic suy nghĩ ra, bác chip là "con" nhà giàu(đại gia) không tiếc tiền, còn bác HD 1080p thì có tiền nhưng không phải đại gia(không bỏ nhiều tiền để chơi công nghệ mới).
Theo em thì quan điểm của em rất là rõ ràng, người VN mình chưa giàu có gì so với người nước ngoài, ngèo là khác, bởi vậy, xài đồ thì em nghĩ phải biết chọn đồ rẻ mà lại sử dụng hết hiệu năng của nó(thế mới hay như em, chỉ có được con 32" thì HTPC của em chỉ là con P4 em thấy vẫn xài tốt, đâu cần phải core này core nọ,bác HD 1080p nhỉ), chứ cử đua tranh công nghệ mới thì tức là mình bị bọn nhà SX nó dụ dỗ mình rùi.
Tức là quan điểm em cùng với quan điểm bác HD 1080p nhé.hi.định nói nhiều mà thui, sợ quá.

vietrung

Active Member

Thread nào cũng có 02 bác Chip và HD 1080p tranh luận lúc nào cũng sôi nổi, hay ra phết, tiếp đi các bác để mọi người cập nhật thêm thông tin,em gà mờ nên chẳng dám bô lô ba la!!!

justbenice

Moderator

Mình không tin là công nghệ laser rẻ hơn LCD đâu, hihi, mấy nhà sản xuất nói thế thôi chứ khi nó mới ra chắc chắn nó sẽ đắt hơn LCD là cái chắc. Ngoài ra tivi laser hình như vẫn chưa giải được bài toán tuổi thọ . Nói cho cùng thì nếu bây giờ đầu tư 1 con LCD fullHD loại trung thì ít nhất trong 2 năm tới mình vẫn dùng tốt. Em đang dùng ss 46A650 và nói chung là hoàn toàn mãn nguyện ( hình như em đang tự thẩm du như lời bác TheAnh nói ) hehehe , tuy nhiên nếu sang đầu 2009 mà tivi dùng LED backlight giảm giá và tình hình tài chính của em tốt thì em sẽ ngay lập tức đập luôn 1 con samsung hay sony gì cũng được miễn là giá rẻ và tốt là em chơi.

manhthang

Huyền Thoại

Theo tôi thì cứ có đến đâu chơi đến đấy đã. Đồ chơi công nghệ biết nó tồn tại được bao lâu mà chờ. Cứ cái gì ngon hơn cái ta đang dùng mà nằm trong tầm tiền là chơi. Cứ đợi hết năm này qua năm khác thì không khéo không được chơi mất.
Cũng theo quan điểm của tôi thì cứ công nghệ mới là ngon hơn công nghê cũ :D Vì khi phát triển công nghệ mới người ta phải nhìn thấy ưu và nhược điểm của công nghệ cũ chứ không có điều ngược lại.

HD 1080p

sặc... cậu ban đầu phán 6 tháng rồi bây giờ lại phán 1 năm... Chưa chắc số liệu này đã tin cậy, nhưng tôi cũng chẳng muốn tranh luận với cậu vì ba cái vụ lẻ tẻ này.

đang nói chuyện LCD đến khi đuối lý thì lôi CPU vào... Thôi dẹp cái trò này đi là vừa không anh em người ta cười cho.

>:D<

Cậu Chip này nói đến là buồn cười :)), thông tin nhà sản xuất đưa ra mà cậu nói là không đáng tin cậy ;)), tôi thua cậu rồi, cứ mũ ni che tai mãi là không tốt đâu.
Vụ CPU là tự cậu lôi vào chứ không phải tôi. Không nói thì thôi, nói mà quăng lựu đạn thế là không ổn, người ta cười là cười ở cái chỗ ấy cậu Chip à :cool:

luciano

Active Member

thiệt tình, cách chơi mỗi người mỗi khác. seo cứ phải lấy cách chơi để nói về tính cách của một con người nhỉ?

HD thích chờ thì cứ để cậu ấy chờ, anh em mỗi người một triết lý sống - để theo đuổi cho riêng mình việc gì mà phải tốn...với p.i.t.a như vậy các bác ơi!

Góp ý : Thông số nhà sản xuất đưa ra cần phải thông minh để biết đâu là thực sự, đâu là khuếch đại lên! không phải ai đọc thông số cũng biết đâu, anh em chơi lâu chắc cũng hiểu. Vì vậy chỉ dựa 1 phần vào thông số, còn lại phải tự mình cảm nhận và test!

juanken

hic, le~ nay` tinh' muc em series 8, coi di coi lai may cai review phat' hien ra mac du` em support hd movie file nhung ko nhan ra external hdd NTFS format, phai format o dang fat32 chan' vai~ may film hd co cai neo` duoi' 4gb dau troi`, divx support nhung ko choi hd resolution...

zures

hic, le~ nay` tinh' muc em series 8, coi di coi lai may cai review phat' hien ra mac du` em support hd movie file nhung ko nhan ra external hdd NTFS format, phai format o dang fat32 chan' vai~ may film hd co cai neo` duoi' 4gb dau troi`, divx support nhung ko choi hd resolution...

ông này ở đâu đi lạc vào đây thế này, LCD thi có liên quan gì tới fat32 hat ntfs .Mà em thấy bác chip hình như thích xài công nghệ mới trước mọi người, nói chung là cũng tốt vì góp phần vào việc phát triển công nghệ mới vì nếu không ai xài thử thì sao nhà SX có tiền nghiên cứu tiếp, lúc đó ta chỉ việc ngồi hưởng xái cái công nghệ cũ cũng mãn nguyện rồi

juanken

ông này ở đâu đi lạc vào đây thế này, LCD thi có liên quan gì tới fat32 hat ntfs .Mà em thấy bác chip hình như thích xài công nghệ mới trước mọi người, nói chung là cũng tốt vì góp phần vào việc phát triển công nghệ mới vì nếu không ai xài thử thì sao nhà SX có tiền nghiên cứu tiếp, lúc đó ta chỉ việc ngồi hưởng xái cái công nghệ cũ cũng mãn nguyện rồi

check truoc khi noi nhe bac' /:) dong` series 7 8 9 co' cong usb wiselink support coi movie direct from usb hay external hdd :>, dang phan van ko bit nen mua hay seo vi` nghe dau then samsung se support mkv cho may cai generation sau, hay at least la`update firmware cho minh` nho` [-O< the`m cai' series 8 ni` lam goi`~X(

cho hoi? ae chut' y kien, vi` kha' la buc xuc khi co' vai` bac' phat bieu rat' u la` sanh doi`:)|, mua cai' gi` mua chu' TV samsung nhu sh*t, lam` on cho cai' source hay cai' gi`do' chinh' xac mang tinh' chuyen nghiep ty' chu' dung` co a dua hay to ra ra^n choi anh chi, quote tu` 1 bac ben voz pha'n cu' chac' nhu bap' " mua TV nao` thi mua, ca.ch 2 con LG voi samsung ra " dai loai la` the' :eek: nghe ma rung roi`, neu' muc con series 8 hay 9 lieu co' sai lam` hay nen muc 1 con sony tuong duong ( gia co' the? hoi cao ty' ). Xin ae vai loi` khuyen de? con`bit vat' cu nao` ve` mua` le tet' <:p

Chỉnh sửa lần cuối:

zures

check truoc khi noi nhe bac' /:) dong` series 7 8 9 co' cong usb wiselink support coi movie direct from usb hay external hdd :>, dang phan van ko bit nen mua hay seo vi` nghe dau then samsung se support mkv cho may cai generation sau, hay at least la`update firmware cho minh` nho` [-O< the`m cai' series 8 ni` lam goi`~X(

cho hoi? ae chut' y kien, vi` kha' la buc xuc khi co' vai` bac' phat bieu rat' u la` sanh doi`:)|, mua cai' gi` mua chu' TV samsung nhu sh*t, lam` on cho cai' source hay cai' gi`do' chinh' xac mang tinh' chuyen nghiep ty' chu' dung` co a dua hay to ra ra^n choi anh chi, quote tu` 1 bac ben voz pha'n cu' chac' nhu bap' " mua TV nao` thi mua, ca.ch 2 con LG voi samsung ra " dai loai la` the' :eek: nghe ma rung roi`, neu' muc con series 8 hay 9 lieu co' sai lam` hay nen muc 1 con sony tuong duong ( gia co' the? hoi cao ty' ). Xin ae vai loi` khuyen de? con`bit vat' cu nao` ve` mua` le tet' <:p

ôi thế ah !!! sr nha ko biết thằng ss series 7,8,9 hỗ trợ, có ra điện máy chợ lớn thấy ss 7 trong thùng nên cũng ko thấy được nó ra sao (hàng nó mới về nên chưa show nữa), tiện thể em hỏi luôn là bác nào xài usb 8GB đổ lên chép thử film HD chưa, có chép được nguyên film hay phải cắt ra vì em thấy usb hình như chì là fat thôi, chưa được fat32 nữa.

Redhat703

ôi thế ah !!! sr nha ko biết thằng ss series 7,8,9 hỗ trợ, có ra điện máy chợ lớn thấy ss 7 trong thùng nên cũng ko thấy được nó ra sao (hàng nó mới về nên chưa show nữa), tiện thể em hỏi luôn là bác nào xài usb 8GB đổ lên chép thử film HD chưa, có chép được nguyên film hay phải cắt ra vì em thấy usb hình như chì là fat thôi, chưa được fat32 nữa.

Hom bua moi mua cai 52A750 ve hi hung mua them cai USB 8GB chep thu 1 file movie 1080p vo thu, USB format o NTFS cai Samsung ko doc duoc....Buc minh.

huy_av

Member

Hom bua moi mua cai 52A750 ve hi hung mua them cai USB 8GB chep thu 1 file movie 1080p vo thu, USB format o NTFS cai Samsung ko doc duoc....Buc minh.

Series 7 hình ảnh có đẹp khg Bác, có hơn series 6 nhiều kg? Bác vui lòng cho em biết tí thông tin nhé. Cám ơn Bác nhiều.

Redhat703

Series 7 hình ảnh có đẹp khg Bác, có hơn series 6 nhiều kg? Bác vui lòng cho em biết tí thông tin nhé. Cám ơn Bác nhiều.

Series 6 va 7 thi chat luong hinh tuong duong, series 7 chi hon duoc o cho co them internal memory (hinh nhu 1 GB thi phai).

bacscar

Liên quan chớ bác. TV này cắm được USB dạng FAT32 vào, tức là dung lượng ổ USB tối đa chỉ được 32GB, kích thước 1 file tối đa chỉ được gần 4GB. Film dạng HD bgiờ trọn bộ thường lớn hơn 4GB rồi, chẳng nên dùng đường USB mà nối TV với máy tính bằng cáp mạng. Mấy dòng series cao của SS đều có tính năng DLNA, nối được với máy tính để xem phim từ đĩa cứng. Cái này mới là giải pháp đáng giá nếu như bác đang có một bộ sưu tập cả trăm film trong HDD.

laser_HDTV

Nó đập chết bác ợ. Công nghệ Led Blacklight mà , nếu bác đã từng dùng qua màn hình LCD dùng công nghệ đèn nền LED thì sẽ kô bao giờ muốn dùng LCD thường nữa. Đó là chưa kể đến độ tương phản , độ sáng v.v.. cái gì cũng đập chết con sony.

Tấm nền thì Sony và Samsung cùng xài chung 1 juộc vì chúng nó có chung nhà máy SX. Hiện tất cả đều "step up" lên đèn nền LED và 120Hz để giữ giá TV. $-)
Về công nghệ xử ls và hiển thị hình ảnh thì SS còn lâu mới dám mơ tới đẳng cấp Sony. Chẳng qua LCD của SS bán chạy vì design kiểu dáng công nghiệp + marketing rất tốt chứ chất lượng chưa thể bắt kịp bọn Jap đc.
(ko phải em tôn thờ TV bọn Jap nhưng lãnh vực TV này em biết hơn newbie chút xíu các pác ợ)

nvmy

Well-Known Member

Em hỏi khí không phải: thế em cắm quả USB có chứa mẩu phim HD be bé thôi, xong rồi thì TV tự chơi luôn - phát phim ra màn hình. Hoặc là cắm cáp mạng vào case rồi thì giơ điều khiển từ xa ra bấm bấm mấy phát và TV cũng chơi luôn à???

Bên trên