SCTV đã tiếp sóng K+ vào chủ nhật đồng thời tăng giá 88k/th

bear_2110

Member
Ðề: SCTV đã tiếp sóng K+ vào chủ nhật đồng thời tăng giá 88k/th

Với quyết tâm tẩy chay K+ và SCTV, hôm qua em gọi bên HTVC qua lắp cáp đồng thời chơi luôn đầu thu HD, kết quả:
-Kiểm tra tín hiệu trên cáp: nhiều kênh bị nhiễu và khá mờ, âm thanh không chuẩn, số lượng kênh ít.
-Kiểm tra trên đầu thu HD: FTV, CCTV, NHK là đúng HD còn lại là upscale (thua cả cáp SCTV), các kênh VTC1,2,3,9 chẳng thấy đâu cả.
Cũng may là em chưa cắt SCTV, vội từ chối HTVC và trả lại đầu thu HD. Giờ phải chờ xem nguồn nào tốt hơn vậy. Các bác tư vấn giúp em nên chơi với thằng nào bi giờ ~X(

có thật không bác,em định cắt thằng SCTV chuyển qua HTV nè.nó có Bóng Đá TV.Nhưng chắc phải xem lại quá..........

có bác đang xài đầu thu KTS của SCTV cho mình hỏi là mấy kênh K+,K Nhịp sống thấy ghi khoá mã thế mấy bạn có coi đc kg???

thaoarch

Với quyết tâm tẩy chay K+ và SCTV, hôm qua em gọi bên HTVC qua lắp cáp đồng thời chơi luôn đầu thu HD, kết quả:
-Kiểm tra tín hiệu trên cáp: nhiều kênh bị nhiễu và khá mờ, âm thanh không chuẩn, số lượng kênh ít.
-Kiểm tra trên đầu thu HD: FTV, CCTV, NHK là đúng HD còn lại là upscale (thua cả cáp SCTV), các kênh VTC1,2,3,9 chẳng thấy đâu cả.
Cũng may là em chưa cắt SCTV, vội từ chối HTVC và trả lại đầu thu HD. Giờ phải chờ xem nguồn nào tốt hơn vậy. Các bác tư vấn giúp em nên chơi với thằng nào bi giờ ~X(

Mình đang xài HTVC HD nè, lúc test tính hiệu cáp đang share cho 5 TV ở nhà thì đúng là bị nhiễu, sau đó khắc phục = cách gắn booster thì tín hiệu khá lên rõ. 
Bạn nói sao chứ HTVC HD nó có kênh HTVC HD1(chuyên fim HD) chất lượng tốt
VTC HD 1,2,3 đủ (ko có VTC HD 9)
Discovery HD có phụ đề TV
HTV HD Ca nhạc : kênh ca nhạc QT (kênh Disk HD)
HTV HD The Thao: True Sport HD
Luxe HD 
NHK HD
FTV HD
FBNC HD : kênh tài chính, tt chứng khoán
CCTV HD
Còn lại các kênh HD upscale là: ESPN HD, Thuan Viet HD , Disney house

smilegirl

Active Member

có thật không bác,em định cắt thằng SCTV chuyển qua HTV nè.nó có Bóng Đá TV.Nhưng chắc phải xem lại quá..........

Em không dám khẳng định vì có thể tùy theo khu vực, nhưng bác có thể thử bằng cách gọi bên HTVC yêu cầu lắp cáp (chỉ đóng tiền 3 tháng thuê bao 198.000đ sau khi nghiệm thu), nếu bác thấy Ok thì đóng tiền, còn không thì từ chối và yêu cầu họ lắp trở lại SCTV (chỉ vài phút thôi). Nhớ đừng cắt SCTV trước nha, có gì còn đường lùi O:)
Nhân tiện cũng xin nói thêm là hôm lắp cáp HTVC em cũng đã sử dụng Booster đấy nhé!

QUOTE=sonhai2705;919380]HTVC thì tín hiệu lúc nào cũng xấu cả,nhưng đc cái nhiều kênh hay,còn SCTV tín hiệu tốt nhưng toàn kênh nhảm nhí,ah sao thấy trên web ghi là HTVC có mấy kênh VTC HD1,2,3,9 mà ta??bạn gọi thử trung tâm coi sao??mà hình như có kênh HTVC HD Film là hay mà!!!:)mà sao bạn trả đầu thu đc hay vậy???[/QUOTE]
Khi nhân viên HTVC mang đầu thu HD đến và sau khi lắp cáp, em yêu cầu Test đầu thu, thấy kết quả không như ý em không đồng ý mua thế là họ mang về. Nói thật họ cũng không phàn nàn gì mình cả. Còn mấy kênh VTC HD1,2,3,9 em chỉ thấy tín hiệu "ĐANG DÒ KÊNH", mãi mà chẳng thấy hình ảnh đâu cả.

Chỉnh sửa lần cuối:

letuanhoa

Chắc còn tùy khu vực. Tui ở Phú nhuận, vừa đổi qua HTVC chiều qua (nộp trước 3 tháng 198k thêm mấy chục uống cà phê làm ngày CN). Chất lượng hình tốt hơn hẳn STVC, rất nét và có nhiều kênh hay (chắc vì trước giờ chưa coi tụi này). Đám phụ nữ trong nhà từ tối qua đến giờ cứ ôm riết mấy cái tv coi phim làm mình chưa khảo sát thêm được.

481112

Well-Known Member

Giá 130k/tháng của gói kênh K+ là giá thống nhất toàn quốc của VSTV mà. Nên bác nào thấy đủ bản lĩnh chịu trận thì hạ giá xuống để kéo KH. Còn chuyện nâng giá chắc không ai mắc hơn K+ hiện tại rồi. :)

Em chuyển ra HTVC và thấy tín hiệu vẫn tốt. Chắc là do nhà bác hơi xa và nên gọi kỹ thuật xuống kiểm tra đi. HTVC theo em hiện nay khá tốt, tốt hơn SCTV cũ chuối

ntad

Nói chung lại AE cùng tẩy chay K+, SCTV, VTV và những đối tác làm ăn của nó.

your_rules

Lần này thằng SCTV lên 88k / tháng, mình cũng chẳng có đam mê bóng đá là mấy nên k wan tâm, nhưng cứ cái đà nó này nó mà lên 100k thì rút cable lun, down phim HD về coi cho sướng

ilyth249

Nói chung lại AE cùng tẩy chay K+, SCTV, VTV và những đối tác làm ăn của nó.

Tẩy chay luôn cái Tivi mua đài FM về nghe thời sự vậy #:-S. Bọn này sắp thành Tư Bản hết :(|).

VnVn

Member

có bác nào confirm lại cái đài của HTVC ko , em thù thằng SCTV đến không chịu nỗi nữa rồi , kênh thì quá tệ hại , thấy quảng cáo thêm mấy kênh mới , mà ko có kênh nào xem nỗi , giá lại tăng , đá banh thì ngoại hạng chỉ chiếu vào t7 , t3 và t4 không có , giải tây ban nha cũng ko có , nóng máu chịu ko nỗi x-(

VnVn

Member

ngày mai sẽ bắt hợp đồng chuyển quá htvc , ko thể chịu nổi đc nũa rồi aaaaaaaaaaa

mrhero

mạng sctv va htvc tòan coi chán như nhau mấy bô phim tòan chiếu đi chieu lại mấy lần,mấy chục kenh tòan kenh gi đâu khônng suốt ngày homeshoping , htvc thi đuoc nhieu kenh bóng đá ,còn may chưong trinh kia chán phèo tốt nhất download phim sướng hơn, gio chả biet xài mang gì đeể xem nũa

có bác nào confirm lại cái đài của HTVC ko , em thù thằng SCTV đến không chịu nỗi nữa rồi , kênh thì quá tệ hại , thấy quảng cáo thêm mấy kênh mới , mà ko có kênh nào xem nỗi , giá lại tăng , đá banh thì ngoại hạng chỉ chiếu vào t7 , t3 và t4 không có , giải tây ban nha cũng ko có , nóng máu chịu ko nỗi x-(

Đài HTVC ngoài mấy kênh mà đài nào cũng có, có thêm mấy kênh cũng xài đc: thuần việt, HTVC phim, phu nu, gia dinh, ca nhac...còn thể thao thì có htv2, bongdatv,true sport 2(trực tiếp seri A, TBN...), còn htv the thao thì qua tệ hại, tệ còn hơn vtc3:-S

atamd

Active Member

Đài HTVC ngoài mấy kênh mà đài nào cũng có, có thêm mấy kênh cũng xài đc: thuần việt, HTVC phim, phu nu, gia dinh, ca nhac...còn thể thao thì có htv2, bongdatv,true sport 2(trực tiếp seri A, TBN...), còn htv the thao thì qua tệ hại, tệ còn hơn vtc3:-S

HTVC nó tiếp sóng VTC3 luôn rồi còn gì nữa :)

TuantuPTT

cũng khác gì xài K+ vệ tinh đâu ta :D

Platinum

Member

Tui sử dụng HTVC từ lâu lắm rồi,thời mà giá cước còn 44k/1 tháng đó,trước đó tui xài SCTV thì thấy bây giờ HTVC hay hơn SCTV,hình ảnh từ nguồn phát ra đẹp hơn nhưng nếu ai xài HTVC thì phải qua booster mới rõ được,bất lợi quá,chẳng hiểu sao HTVC đi dây trực tiếp từ port vô nhà tín hiệu yếu lắm,hình ảnh toàn là hạt muối mè,đó là chưa nói nhà nào dây đi xa,âm tường,nhiều tivi chắc khỏi xem được hình,nhưng dây thông qua booster là tín hiệu lên hình ảnh cực đẹp,làm như HTVC sử dụng ít booster ngoài trời quá hay sao đó nên đường dây cái đi dài quá tín hiệu suy yếu

đài nào cũng vậy ah,SCTV chỉ thích hợp cho nhà nào thích xem mấy đài tỉnh mà thôi,còn HTVC tuy ít kênh nhưng mà đc cái xem đỡ hơn

mrhero

có ai xài đầu thu htvc hd chương trình có gì mới chưa ,không biết còn EPL hd bl tiếng việt không,kênh phim hd không biết hay kg nhỉ.

có ai xài đầu thu htvc hd chương trình có gì mới chưa ,không biết còn EPL hd bl tiếng việt không,kênh phim hd không biết hay kg nhỉ.

mình đang xài nè bạn,coi đc EPL ngày chủ nhật nhưng ko bình luận tiếng việt mà VN mình bình luận dởm lắm bạn ah,kênh film HD thì vẫn chiếu 1 số fim cũ hoài ah,nhìu khi toàn là fim upscale ko ah,nói chung với giá 100k/tháng coi cũng tạm ổn hơn là 99k/tháng của SCTV...

Bên trên