Setup Denon 2310 + Vị trí surround

thovanhim

Member
HI các bác
Tranh thủ tết được thưởng sớm em làm bộ Denon 2310 + Jamo C605 + Cen, Sur C400 + Sub Ya325 (Từ HTPC nói cap optical sang AVR)
Em đã tiến hành đấu nối xong tuy nhiên thấy tiếng rất nhỏ, phải vặn lên đến -25Db thì mới bắt đầu nghe tàm tạm
Bác nào có kinh nghiệm cho em xin vào dòng chỉ bảo.
Nhân tiện cho em hỏi thêm do điều kiện phòng nghe nên Surround chỉ có thể để
1. Nghiêng so với tai 20độ (như trong sách) nhưng phải để cao 2.2m
2. Nghiêng so với tai 40 dến 45 độ (lùi ra đằng sau lưng hơn) nhưng độ cao thì có thể như ý mình

2 phương án này phương án nào ổn hơn nhờ các bác cho ý kiến dùm

toannh

Ðề: Setup Denon 2310 + Vị trí surround

Đâu cần fức tạp vấn đề quá. Bác chỉ cần set volume từng loa một (Surround, Center, Sub) cho đến khi nghe hiệu ứng phim hay là được. Chế độ Manual Setup ấy. Thường loa Center, Surround, Sub (nhất là Surround) cần tăng volume lên.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác chủ cắm cable HDMI lên mà hình vô phần setup trên AVR,xem coi chừng chọn chế độ day,evening hay midnight nữa nhé. Hix con 2310 bác mua bao nhiêu thế? Hồi đó e lấy 1910 13 chai giờ muốn lên đời mà ko bết Sơn Hà nó có thu lại ko?

onggia

Well-Known Member

Vẫn chưa giải quyết được vấn đề tiếng bé khi dùng dây tín hiệu analog hả bác.Cái này thì em cũng ko hiểu là tại sao nữa T__T Chắc phải set up 1 cái gì đó hoặc ở AVR hoặc ở nguồn phát vì ở nhà em nghe cổng nào tiếng cũng to hết.Đợi tẹo em gọi cho thằng bán hèng hỏi nó xem :D

tuanpps

Member

Phòng bác bao nhiêu m2??? Bác thử set loa main để +3, center +4 or 5 còn lại sr để max, tắt chế độ Audyssey... xem sao?

nmcgroup

Well-Known Member

xin bác cho em hỏi bộ này tổng thiệt hại của bác thế nào vậy? hi

thks

synguyen

Bác chủ cắm cable HDMI lên mà hình vô phần setup trên AVR,xem coi chừng chọn chế độ day,evening hay midnight nữa nhé. Hix con 2310 bác mua bao nhiêu thế? Hồi đó e lấy 1910 13 chai giờ muốn lên đời mà ko bết Sơn Hà nó có thu lại ko?

Nếu không trầy xước còn đủ phụ tùng thì bên Sơn Hà vẩn cho đổi bác ạ lổ 5% đến 10%, em đã đổi ở đó mầy lần rùi!

kir

Member

Xin hỏi bạn test âm thanh của dàn theo kiểu gì? Nghe stereo, AC3, DTS, DTS-HD MA, TrueHD??

thovanhim

Member

:( Tìm mãi ko thấy mấy chế độ day, evening hay midnight đâu bác ơi. :-??

Đâu cần fức tạp vấn đề quá. Bác chỉ cần set volume từng loa một (Surround, Center, Sub) cho đến khi nghe hiệu ứng phim hay là được. Chế độ Manual Setup ấy. Thường loa Center, Surround, Sub (nhất là Surround) cần tăng volume lên.

Các loa thì em cũng biết cách setup bác à. Nhưng em thấy tổng thể tiếng nó nhỏ

Xin hỏi bạn test âm thanh của dàn theo kiểu gì? Nghe stereo, AC3, DTS, DTS-HD MA, TrueHD??
Em dùng sound onboard để xem phim, onkyo SE-U55SX để nghe nhạc, nhưng mà = cái gì tiếng cũng nhỏ cả

@all: Hiện tại em hỏi 2 bác đang dùng 2310 thì một bác giống em volume cứ phải -25Db mới nghe đc còn một bác thì đêm chỉ dám nghe đến -50 là kịch. Có bác nào đang 2310 cho em xin tý kinh nghiệm.
Còn 1 trong 2 cách đặt surround của em thì sao nhỉ? các bác cho xin ý kiến cái

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác chủ vô phần parameter ---> Audyssey settings ---> setting thì sẽ có day, evening and midnight thôi mà. Bác chủ có ở SG ko? có gì e wa giúp dc bác thì giúp, e cũng mới lên dân dụng dc 1 năm nay thôi.
@ synguyen e mua cũng hơn 3 tháng rồi bác ah? ko biết lỗ có như bác nói ko, hàng e mua còn mới coong ( chỉ sợ nó bảo lỗ 20-30% thì chết e)? để e ra hỏi nó xem sao, thx bác

tranvantungBR

Em dùng sound onboard để xem phim, onkyo SE-U55SX để nghe nhạc, nhưng mà = cái gì tiếng cũng nhỏ cả

@all: Hiện tại em hỏi 2 bác đang dùng 2310 thì một bác giống em volume cứ phải -25Db mới nghe đc còn một bác thì đêm chỉ dám nghe đến -50 là kịch. Có bác nào đang 2310 cho em xin tý kinh nghiệm.
Còn 1 trong 2 cách đặt surround của em thì sao nhỉ? các bác cho xin ý kiến cái[/QUOTE]

có phải âm thanh nhỏ và nghe rất yếu, tiếng cứ lẹt phẹt và nhiều tạp âm?
bác thử xem nhé:
bác mở một film lên clik phải chọn filter ->ffshow audio ->output->đánh dấu DTS, AC3, code AC3...nói chung cứ cái nào có DTS hoặc AC3 bác đánh dấu tất.

kmacblad

Member

2310 nhà em cũng vậy, -20 mới nghe đc, còn -50 chẳng thấy gì.

speedvn

cho em hỏi con C605 của bác nghe thế nào, so với C607 khác nhiều k? Em đang định làm một trong hai con này nên nhờ bác chỉ dẫn

khanhhuynh1985

:( Tìm mãi ko thấy mấy chế độ day, evening hay midnight đâu bác ơi. :-??

Các loa thì em cũng biết cách setup bác à. Nhưng em thấy tổng thể tiếng nó nhỏ

Còn 1 trong 2 cách đặt surround của em thì sao nhỉ? các bác cho xin ý kiến cái

Chắc do loa của bác độ nhạy thấp quá đó, cần công suất amply cao hơn hoặc đổi loa có độ nhạy cao hơn tầm >89db là ok.

thovanhim

Member

Bác chủ vô phần parameter ---> Audyssey settings ---> setting thì sẽ có day, evening and midnight thôi mà. Bác chủ có ở SG ko? có gì e wa giúp dc bác thì giúp, e cũng mới lên dân dụng dc 1 năm nay thôi.
@ synguyen e mua cũng hơn 3 tháng rồi bác ah? ko biết lỗ có như bác nói ko, hàng e mua còn mới coong ( chỉ sợ nó bảo lỗ 20-30% thì chết e)? để e ra hỏi nó xem sao, thx bác
Em lại ở Hà Nội bác à, tiếc quá. Tý về em sẽ setup theo bác chỉ rồi báo cáo sau

Loa Surround tạo hiệu ứng âm thanh vòm, phục vụ xem phim. Do vậy âm thanh To hay Nhỏ là do hiệu ứng trong phim đấy
Bạn kiểm tra Volume cùng từng Loa (Tăng hoặc Giảm âm lượng) trong khi kiểm tra TEST TONE là OK
Xin hết
Em rút hết coi như để test 2 kênh thui bác à, nhưng mà tiếng vẫn bé, volume phải vặn lên đến -25Db (Tương đương với hơn 50% volume) mới nghe đc

Vụ treo surround thì các bác xem hình cụ thể ở đây http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=458126 rồi tư vấn em phát

thovanhim

Member

Vừa đến nhà 1 bác cũng 2310 và cũng phải vặn volume lên -20Db, liệu như thế có là bình thường ko nhỉ ?? Bác nào dùng 2310 cho em xin thông tin bác hay nghe volume bao nhiêu với

phongvdq

Member

Nghe nhạc em mở volume tầm khoảng -30Db, còn xem phim thì khoảng -20Db đó bác.

tonken

Member

tại nút CH LEVEL trên remote bác thử setup tất cả lên +12 hết , setup on phần TONE

allian

Bộ nhà em mới mua về nghe cũng nhỏ như thế (reciever của em còn lởm hơn nhiều). Sau đó em vào HD player setup cổng audio out là digital DTS (mặc định là analog). AVR cũng hiện là digital. Âm thanh nổ như rạp luôn. Bác thử xem sao...

Bên trên