Setup phòng nghe loa front báo Phase, giúp em với

lan806

Well-Known Member
Lỗi Phase, các cao thủ giúp em với

Các bác giúp em với,
Em đang dùng AVR 1610, loa Jamo S606, em setup thì sau khi chạy xong bước 1 ampli báo "Front R/L: Phase" và nếu Skip (bỏ qua lỗi) thì nó mới tiếp tục bước 2-6.
Em đã kiểm tra đầy đủ rồi, dây loa thay mới, đấu đúng cực +-, đặt đúng vị trí trái, phải; em sợ phòng nghe có phản hồi nên đã di chuyển loa đặt đúng góc 60 độ vậy mà vẫn báo lỗi ấy.
Em đã setup lần thứ 3 vẫn lỗi này, liệu có phải do loa không vì trước đó em dùng đôi JBL setup thì chẳng sao cả.
Em vừa lấy đôi S606 được mấy ngày tại Anh Duy, do hết hàng nên lấy đôi bầy cửa hàng. Mong các bác giúp em.
Cảm ơn các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member
Ðề: Setup phòng nghe loa front báo Phase, giúp em với

Không có cao thủ nào giúp em ạ, lỗi này tựa như đấu nhầm cọc loa ấy, tất nhiên em ko nhầm.
Nếu muốn biết loa mình có lệch phase hay không có thể thử bằng cục pin + đấu với +, dây - quẹt vào cọc - nếu côn loa đẩy ra là OK, còn nếu bị hút vào là bị phase (cắm nhầm chân loa - nếu loa bị làm lại, thợ cắm nhầm).
Có bác nào biết về S606 thì lên tiếng với, hay là dòng này nó cố tình làm thế vì lý do loa bass đặt hông.
Cảm ơn trước các bác nhé

toannh

Bác thử tắt chức năng Audissey EQ đi, và chỉnh = manual xem.

lan806

Well-Known Member

Bác thử tắt chức năng Audissey EQ đi, và chỉnh = manual xem.

vâng, đương nhiên là nếu bỏ qua thì vẫn nghe OK, em chỉ thắc mắc là có phải dòng loa bass hông nó thiết kế lệch pha như vậy không?

nab2195

Member

bác kiếm file có 2 kênh và bật với cool edit , và Crtl L R xem sao

lan806

Well-Known Member

Các cao thủ đi vắng hết rồi sao, em vẫn đang chờ các bác cho ý kiến đây

Bên trên