SG cần mua LG42"PQ60

conan0402

Member
Ðề: SG cần mua LG42"PQ60

Hố hố....vừa cho mom koi cài topic này..mọi chuyện có vẽ suôn sẽ rui` :-bd:-bd:-bd
H đan băn khoan Plasma thấy tối tối /:)

conan0402

Member

PQ30 ít hơn 1 cổng HDMI và độ tương phản thấp hơn 1/2 so với PQ60
PQ60R có độ tương phản 2.000.000
PQ30R có độ tương phản 1.000.000
cái này là lạ lùng nhất......2 cái độ tương phản= nhau...mình đã xem trên trang wed LG của các nước ASIA và cả US...chỉ có VN là ghi 1000000:1...
PQ30 nhìn sáng hơn PQ60 cái này là sự thật...bác nào có ý kiến xin post lên cho em mở rộng kiến thức...:rolleyes:

vkc

Well-Known Member

cái này là lạ lùng nhất......2 cái độ tương phản= nhau...mình đã xem trên trang wed LG của các nước ASIA và cả US...chỉ có VN là ghi 1000000:1...
PQ30 nhìn sáng hơn PQ60 cái này là sự thật...bác nào có ý kiến xin post lên cho em mở rộng kiến thức...:rolleyes:

Đúng là trên các website LG nước ngòai và CNET có nói là PQ30R có contrast là 2.000.000 nhưng của VN chỉ ghi là 1.000.000..

Bạn cũng nên biết là sp cho từng nước có thể ko giống nhau, cũng có thể LG VN ghi sai :confused:

conan0402

Member

Đúng là trên các website LG nước ngòai và CNET có nói là PQ30R có contrast là 2.000.000 nhưng của VN chỉ ghi là 1.000.000..

Bạn cũng nên biết là sp cho từng nước có thể ko giống nhau, cũng có thể LG VN ghi sai :confused:

Oi po' tay....:-??

conan0402

Member

UI ui..hanh phuc' wa'...cho` bao nhieu lau mai em cung~ mua TV roi`:(:)((..
Em mua 42PQ30R....X_XX_X...ngo~ nhu la` dream...
bac' VKC oi .....em mua con nay` la` on~ roi` fai~ ko....

Chỉnh sửa lần cuối:

conan0402

Member

Up 1 lần nữa ăn mừng lên HD 720p tiện vừa mua:rolleyes: TV LG 42PQ30R lun....

vkc

Well-Known Member

UI ui..hanh phuc' wa'...cho` bao nhieu lau mai em cung~ mua TV roi`:(:)((..
Em mua 42PQ30R....X_XX_X...ngo~ nhu la` dream...
bac' VKC oi .....em mua con nay` la` on~ roi` fai~ ko....

Quan trọng là bác mua con 42PQ30R giá có tốt ko?
Theo mình thì Plasma LG tầm trung thì chỉ có 42PQ60R là có thể so sánh với plasma Pana tầm trung thui ( từ X10s trở về trước ) do kiểu dánh của PQ60R đẹp :-"
Dù sao cũng chúc bác có màn hình to coi HD :-"

conan0402

Member

Sao cắm TH cáp vô PQ30 lại có nhiều hột qua'....
Vô Q.menu thì âm thanh chỉ có mono là sao...
Em sợ vụ burn in wa'....ai chỉ em với :!!

conan0402

Member

Càng sợ thì càng bị burn-in đấyX_XX_XX_X. Nhà tôi già trẻ lớn bé gần chục người thay phiên quần em plasma không ngày nào dưới 12-15h gần 8 tháng nay rùi, mà cũng chẳng chạy rà riết 100h đầu tiên gì hết mà có burn biếc gì đâu, tòan nghe với chẳng đồn bác ạ. Có ai đưa ra cái nào bị đâu. Thân.

mẹ em lại nói là Plasma làm hại mắt mới đau....mẹ em xắp đem đổi cái pana 37X15V rồi...ôi vác em về chưa đựơc 3 ngày lại phãi chia tay....37in nhõ wa' :mad:

ABC

Conan thành thật đau buồn thương tiếc báo tin : ( em nói em thay mặt...bùn wa' conan nói khôngv lên lời...)
Vào lúc 1 h ngày hôm nay em PQ30 nhà em mới vác về đựoc 3 ngày sẽ trở lại nới mà nó đã đi....Thay vào đó sẽ là em pana 37X15V.....
Em pq30 ra đi đễ lại trogn lòng em bao nhiều niềm thưong tiếc...tuy ẻm sẽ ra đi mãi mãi nhưng sẽ tiếp tục sống mãi trong lòg em....
Lý do khai tử không phải vì em3 có lỗi j` ma` tại nhiều ý kiến tè le hột me đã ảnh hưỏng đến tâm lý của mẹ em...lý do lớn nhát là Plasma sẽ đốt cháy võng mạc...@-)
ÔI 42' xuống 37' nhưng lại tỷ lệ ngịch với túi tiền....bù thêm 4tr( ko dám tin X_X)....
Tặng em PQ30:mad:};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên