sharp 42a6m

cunhd

Tôi vừa mới mua e này,sau một tuần test các kiểu rút ra kết luận:
Màu sắc hơi xỉn,kém hấp dẫn so với các dòng TV khác,màu ngả vàng nhiều nên màu đỏ tự nhiên không tươi,hay bị ngả sang da cam,màu xanh blue nhiều nên cảm giác đỏ cũng hơi tím.Nói chung hoàn toàn thất vọng về e này.không biết con 77m có khá hơn không.

chona18

Ðề: sharp 42a6m

Tôi vừa mới mua e này,sau một tuần test các kiểu rút ra kết luận:
Màu sắc hơi xỉn,kém hấp dẫn so với các dòng TV khác,màu ngả vàng nhiều nên màu đỏ tự nhiên không tươi,hay bị ngả sang da cam,màu xanh blue nhiều nên cảm giác đỏ cũng hơi tím.Nói chung hoàn toàn thất vọng về e này.không biết con 77m có khá hơn không.

chính xác em cũng hơi thất vọng về Sharp đang ngâm cứu em khác đây, mấy em Sharp coi màu da người rất xấu có hiện tượng bị loang màu nhìn rất kỳ, coi cap SCTV hay bị bóng ma chán :-w

tommy8288

mình đang dùng Sharp 42A66M nè bạn, xem cũng ok mà, bạn không thích thì bán rồi cưới em Sony 40V550A đi, mình mới mua con Sony 40V cho Ba Ba nè, mới đầu tính lấy thêm con Sharp nữa Ba bảo, tao thích Sony à nên phải tăng thêm vài chai nữa.

cunhd

đừng bao giờ mua sharp nếu không phải hàng nhật.màu tệ nhất trong các TV,nếu 77m mà là malai thì tôi nghĩ cũng cùng tông màu như vậy thôi,có hơn chắc chỉ hơn cái 100HZ.Công nhận dân VN mình khôn thật,không phải ngẫu nhiên mà sharp ít người mua.

Mỗi người một ý nhỉ, có topic kia thì khen sharp nức nở, so với sony dòng w, chả biết đường nào mà lần. Thôi thì cứ ra xem 2-3 chú, hợp ý con nào thì lấy con nấy thôi.

Bản thân mình cũng đã đi xem thử 42A66 và cũng khá thất vọng về khía cạnh nhoè hình khi chuyển động nhanh, chắc lại quay về plasma pana 42s10 hoặc cắn răng làm 50s10 thôi, tầm tiền đó thì không mơ đến sony được :D

buonnguqua

Active Member

đừng bao giờ mua sharp nếu không phải hàng nhật.màu tệ nhất trong các TV,nếu 77m mà là malai thì tôi nghĩ cũng cùng tông màu như vậy thôi,có hơn chắc chỉ hơn cái 100HZ.Công nhận dân VN mình khôn thật,không phải ngẫu nhiên mà sharp ít người mua.
Ra siêu thị công nhận Sharp dù dòng đắt tiền nhìn màu vẫn xấu nhất hội , kém cả mấy bạn Samsung
Thấy các bác cứ khen , hoá ra là thế, chắc miền Nam toàn nhập hàng Nhật

nsh

Member

Ra siêu thị công nhận Sharp dù dòng đắt tiền nhìn màu vẫn xấu nhất hội , kém cả mấy bạn Samsung
Thấy các bác cứ khen , hoá ra là thế, chắc miền Nam toàn nhập hàng Nhật

Bạn ra siêu thị thì sẽ thấy LG và SS sẽ đẹp nhất. Bạn cần xem nó tinh chỉnh thế nào và cắm dây dợ ra sao nữa chứ

magic_ho

Banned

Bạn ra siêu thị thì sẽ thấy LG và SS sẽ đẹp nhất. Bạn cần xem nó tinh chỉnh thế nào và cắm dây dợ ra sao nữa chứ

Bạn nói sao mà khen LG & SS vậy, đến quán cafe xem thì biết, hai thằng này còn lâu mới theo kịp, chỉ có những bạn kg biết set nên xem xấu thì có. Sharp A66 nhập từ Malay xem HD vô địch luôn Sony dòng W giá cao hơn còn kg đẹp bằng nữa. Chác mấy bác là sales cho LG & SS thì có. Cứ qua HDsaigon cafe xem Samsung & LG rồi hãy đánh giá.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

2 bạn vừa đăng ký và có số bài viết nhiều sêm sêm nhau vào viết giống nhau thế :))

Tớ thì vẫn ngưỡng mộ em Sharp A66M lắm (còn 77M chưa sờ vào nên không phát biểu được). Ít ra thì tầm tiền 14-17triệu đố có em nào địch lại.

Ra siêu thị trừ khi bạn cầm được cái remote và tự bấm, còn không thì chẳng so được chất lượng giữa các TV với nhau đâu.

TV đâu phải cứ cắm vào là xong, còn phải chỉnh chọt tối ưu cho nó ra chất HD chứ :p

thanhminhppc

Active Member

Bác nào có Sony W, SS, LG thì cứ qua nhà em xem con Sharp A66 lên phim HD thế nào nhé, hehehe, bác nào xem Sharp A66 mà chê xấu thì phải xem lại con mắt và cái tay hehehehehe

HTAluvBeBeo

các bác cho hỏi em 66M này xem cable có ổn không ạ
em thấy quét có 50Hz thì xem hành động và cable hơi ngại:(

nsh

Member

Bạn nói sao mà khen LG & SS vậy, đến quán cafe xem thì biết, hai thằng này còn lâu mới theo kịp, chỉ có những bạn kg biết set nên xem xấu thì có. Sharp A66 nhập từ Malay xem HD vô địch luôn Sony dòng W giá cao hơn còn kg đẹp bằng nữa. Chác mấy bác là sales cho LG & SS thì có. Cứ qua HDsaigon cafe xem Samsung & LG rồi hãy đánh giá.

bạn này không hiểu ý mình rồi. bạn đọc kỹ lại giúp mình nào.

mới mua con Sharp 42A66 được tháng, thấy nước màu nó rất ok, sao các bác chê nó làm mình thấy tủi thân quá, có bác nào mới mua mà chán thì để lại em giá tình cảm đi

cunhd

Cảm nhận về màu sắc là của mỗi người,nhưng riêng tôi có ý kiến chủ quan như sau:
-Samsung,LG có màu sắc quá tươi,thiên đỏ dễ đánh lừa được mắt của dân amater.mặt lúc nào cũng đỏ ửng như gà chọi,tôi không thích và đã chuyển sang hãng khác.
-Lúc đầu tôi cứ nghĩ Sharp 66m thể hiện màu kiểu (nikon) trong máy ảnh nhưng khi mua về thì thấy mình đã lầm,tôi đã test rất kỹ capTV,HD và cảm giác như nó trộn màu sai.Màu sắc không tươi,hơi xỉn,màu đỏ bị thâm,ngả tím,màu vàng và xanh chuối không tươi,da mặt bị vàng khi xem cab,không thật như sony.Nếu bác nào tinh ý bật cái bảng màu test xanh đỏ tím vàng có vòng tròn lên sẽ thấy ngày.
-Khi vào HD vì tín hiệu nguồn quá tốt nên các bác không để ý những khuyết điểm trên.
Tôi là người làm trong lĩnh vực nghệ thuật có liên quan đến màu sắc,nó là công việc hằng ngày của tôi,là người đã từng chơi các loại máy ảnh DSLR của canon như 10D,30D,5D... hiện đang sử dụng những màn hình máy tính tốt nhất thế giới như dell untra sharp 2007FP và một số màn hình còn chuyên nghiệp và đắt tiền hơn dell rất nhiều nên xin có 1 số ý kiến như vậy

thanhminhppc

Active Member

Một là màn hình của bác này mua bị lỗi
Hai là vấn đề nó nằm ở chổ khác hehe chắc chắn ko phải màn hình
Đơn giản thế thôi

thacson

2 bạn vừa đăng ký và có số bài viết nhiều sêm sêm nhau vào viết giống nhau thế :))

Tớ thì vẫn ngưỡng mộ em Sharp A66M lắm (còn 77M chưa sờ vào nên không phát biểu được). Ít ra thì tầm tiền 14-17triệu đố có em nào địch lại.

Ra siêu thị trừ khi bạn cầm được cái remote và tự bấm, còn không thì chẳng so được chất lượng giữa các TV với nhau đâu.

TV đâu phải cứ cắm vào là xong, còn phải chỉnh chọt tối ưu cho nó ra chất HD chứ :p

Đúng quá rồi, Sharp vẫn là vô địch, Sony cũng ngon nhưng giá bị nâng lên nhiều vì thương hiệu nổi tiếng. Như Chip nói, còn phải cân chỉnh nữa chứ, cứ cắm là xem rồi lại chê....:))

magic_ho

Banned

Cảm nhận về màu sắc là của mỗi người,nhưng riêng tôi có ý kiến chủ quan như sau:
-Samsung,LG có màu sắc quá tươi,thiên đỏ dễ đánh lừa được mắt của dân amater.mặt lúc nào cũng đỏ ửng như gà chọi,tôi không thích và đã chuyển sang hãng khác.
-Lúc đầu tôi cứ nghĩ Sharp 66m thể hiện màu kiểu (nikon) trong máy ảnh nhưng khi mua về thì thấy mình đã lầm,tôi đã test rất kỹ capTV,HD và cảm giác như nó trộn màu sai.Màu sắc không tươi,hơi xỉn,màu đỏ bị thâm,ngả tím,màu vàng và xanh chuối không tươi,da mặt bị vàng khi xem cab,không thật như sony.Nếu bác nào tinh ý bật cái bảng màu test xanh đỏ tím vàng có vòng tròn lên sẽ thấy ngày.
-Khi vào HD vì tín hiệu nguồn quá tốt nên các bác không để ý những khuyết điểm trên.
Tôi là người làm trong lĩnh vực nghệ thuật có liên quan đến màu sắc,nó là công việc hằng ngày của tôi,là người đã từng chơi các loại máy ảnh DSLR của canon như 10D,30D,5D... hiện đang sử dụng những màn hình máy tính tốt nhất thế giới như dell untra sharp 2007FP và một số màn hình còn chuyên nghiệp và đắt tiền hơn dell rất nhiều nên xin có 1 số ý kiến như vậy

Bạn là dân chuyên nghiệp vậy theo bạn màn hình LCD là của hãng nào tốt nhất hiện nay? Tông màu sharp chủ yếu sx xuất đi châu âu dĩ nhiên màu nó phải tông màu mà dân châu á ưu chuộng. SS, LG màu sắc sặt sỡ bán chạy phải rồi.

cunhd

Ai thích thì cứ nhảy vào sharp đi,cứ theo "tông" đấy đi rồi sẽ biết.bây giờ tranh cãi thì không đi đến đâu cả.Thanks!

nsh

Member

Em ngưỡng mộ quá, bro cho em xin chút ảnh (chụp tại nhà bác) để em mở rộng tầm mắt

đang dùng 1 con sharp A66 42" đây, mặc dủ chưa coi dc HD trên sharp vì chưa có xiền mua HDplayer nhưng coi DVD mấy phim như transfomer, Harry Porter 6 rip từ HD ra cũng thấy rất đẹp, mặc dù quét 50hz nhưng thấy chuyển động bình thường ko có bóng ma gì cả. nói chung là tốt so với mức giá của nó, còn nếu ko thì bỏ ra tầm hơn 5tr đẻ làm em sony 40" thì tùy người thích thôi.

Bên trên