Sharp Aquos Quattron LE820

win7

Active Member
Rất nhiều người khen "Sharp Aquos Quattron LE820" đẹp lắm , để xác nhận lại , có ai dùng chưa cho vài ý kiến tham khảo

---------------------------------------------------------
Đi kèm với màn hình LED Full HD, tốc độ quét hình 100 Hz, mẫu TV LED của Toshiba còn được trang bị công nghệ màn hình Quattron, giúp cho hình ảnh được trình diễn với màu sắc trung thực cao. Đáp ứng cho nhu cầu thưởng thức phim ảnh tại gia, nhà sản xuất của Nhật còn mang đến cho LE820 series hệ thống âm thanh vòm SRS TruSurround HD với loa siêu trầm 15 Watt.

Tại Việt Nam, LE820 series xuất hiện trên thị trường với 3 model 40, 46 và 52 inch, có giá bán từ 29,5 triệu đồng.

walmart

Uploader
Ðề: Sharp Aquos Quattron LE820

Trước em cũng chọn lựa dữa Sony NX700, Samsung C6900, LG LX9500 và em SHARP này, rồi quyết em LG LX9500 vì kiểu dáng đẹp, "cấu hình" Pro... Nhưng cuối cùng vì ko có hàng nên em khuân con SHARP LE820 ...
Em đã dùng đc tầm gần nửa tháng ... độ bền thì chưa biết ra sao nhưng cảm giác màu sắc tươi, khá trong trẻo, độ sâu hình khá tốt, độ sáng + tương phản tốt ... thể hiện màu đen khá tốt so với mấy em TV cùng tầm.
Sony thì em nghĩ dòng NX700 ko qua mặt đc em SHARP này (NX800 thì em ko rõ, vì chưa nghía qua). Giá cả thì khá ổn vì thấy loại này ở thị trường EU và US cũng tầm tầm giá same same như ở VN...Nghĩa là ko bị đẩy giá lên cao quá so với giá trị thực tế của em này... Ko như Sony, dòng NX700, NX800 chỉ là dòng hạng trung mà bị đẩy giá lên bán quá đắt ở VN so với giá trị thực tế của nó.
Về tốc độ quét có vẻ 100-120Hz là đủ dùng, vì con Dune Base 3.0 của em chỉ ra đc 60 Hz thì phải, nên em thấy ko có gì để phàn nàn về chất lượng hình ảnh con LE820 này.
Có nhược điểm củ chuối nhất của SHARP TV là chuyển kênh chậm vẫn chưa khắc phục đc, kiểu dáng thì cũng tạm chấp nhận , vì LED gì mà zày cộp như con Plasma của Samsung vậy .... bác nào ko quá khó tính thì khuân 1 con thôi

win7

Active Member

Có nhược điểm củ chuối nhất của SHARP TV là chuyển kênh chậm vẫn chưa khắc phục đc, kiểu dáng thì cũng tạm chấp nhận , vì LED gì mà zày cộp như con Plasma của Samsung vậy .... bác nào ko quá khó tính thì khuân 1 con thôi

Sao thằng nay không khắc phục được chuyển kênh nhanh nhỉ , trước kia thằng SAMSUNG cũng bị thế nhưng bây giờ hết rồi

walmart

Uploader

Chắc cơ chế chuyển đổi của nó có vấn đề hay sao ấy bác ạ , em thấy chuyển từ TV sang HDMI cũng chậm... Có mỗi vụ này mà thằng SHARP nó để trì trệ bao nhiêu lâu nay chưa khắc phục được chứng tỏ cái bọn này nó ko chăm chút cho TV system hay sao ấy...EM cứ thấy bực bực vì cái nhược điểm rất là vớ vẩn này của SHARP

win7

Active Member

Chắc cơ chế chuyển đổi của nó có vấn đề hay sao ấy bác ạ , em thấy chuyển từ TV sang HDMI cũng chậm... Có mỗi vụ này mà thằng SHARP nó để trì trệ bao nhiêu lâu nay chưa khắc phục được chứng tỏ cái bọn này nó ko chăm chút cho TV system hay sao ấy...EM cứ thấy bực bực vì cái nhược điểm rất là vớ vẩn này của SHARP

SHARP tại mỹ được đánh giá ngang với SONY đấy , tớ cũng đang dự tính phang em này , thấy nhiều người khen màu sắc đẹp cũng như bạn đấy , mỗi cái không có WIFI

dungoc

Member

mình thấy mỗi hãng có 1 cái hay,bạn dò kênh xong rồi đặt tên cho nó.khi sử dụng bấm ch+ ch- nó chỉ hiện tên kênh cực nhanh đến kênh mình chon nó mới lên hình.nó có phần sắp xếp kênh rất hay nữa.

meomatto

Active Member

Sharp thật sự có ngon hay không thì em chưa dám nói, dưng mà ở ĐNA thì không được hãng đầu tư Hình ảnh lắm thì phải. Qua thực tế sử dụng những đời trước(A39,D7) thì em thấy nó không thân thiện lắm, thiết kế còn xấu và chất lượng cũng chỉ Thường thường bậc trung mà thôi, chả có gì nổi trội hơn những hãng khác cả.
dẫu sao, vẫn là biểu tượng 1 thời. Màn hình điện thoại thì Sáp vẫn đang là đỉnh cao TG. :D

các bác cho hỏi ké 1 tí ah,nếu so sánh và quyết định mua thì giữa LE820 và plasma panasonic 42V20,các bác chọn cái nào thế????đang phân vân.hic....
mong đc giúp đỡ.thanks

meomatto

Active Member

Thế thì em chọn ngay Sáp cho nó máu và Oai! Đỡ phải băn khoăn.:D

danvt

Well-Known Member

Vote 1 phiếu cho panasonic plasma 42V20

ketnoihd

về ý kiến của mình thì con sharp đó ăn đứt con sony các bác ah,nhưng vẫn chưa đẹp bằng C6900,em thì chưa được xài qua các dòng tivi này,nhưng em đã test kĩ lắm rui,vì em là nhân viên bán hàng nên em có vài nhận xét như vậy thui!!!!!!mỗi bác có 1 ý thích,nhưng em không ngu đem tiền ném vào HDTV sony đâu,

khangxxxx

Banned

về ý kiến của mình thì con sharp đó ăn đứt con sony các bác ah,nhưng vẫn chưa đẹp bằng C6900,em thì chưa được xài qua các dòng tivi này,nhưng em đã test kĩ lắm rui,vì em là nhân viên bán hàng nên em có vài nhận xét như vậy thui!!!!!!mỗi bác có 1 ý thích,nhưng em không ngu đem tiền ném vào HDTV sony đâu,

Bác có chém gió không đó. Sony đẹp hơn Samsung là cái chắc. Còn em Sharp Aquos Quattron LE820 thì do sử dụng công nghệ hình ảnh mới độc quyền ( thêm vào màu VÀNG ---> 4 màu so với các tivi khác chỉ có 3 màu cơ bản ) nên chất lượng hình ảnh sẽ đẹp và lung linh hơn nhiều. C6900 Samsung của bác thua xa Sony và Sharp Aquos LE820

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác có chém gió không đó. Sony đẹp hơn Samsung là cái chắc. Còn em Sharp Aquos Quattron LE820 thì do sử dụng công nghệ hình ảnh mới độc quyền ( thêm vào màu VÀNG ---> 4 màu so với các tivi khác chỉ có 3 màu cơ bản ) nên chất lượng hình ảnh sẽ đẹp và lung linh hơn nhiều. C6900 Samsung của bác thua xa Sony và Sharp Aquos LE820

Ông này mới là chém gió kinh, đừng nghĩ trên đây toàn loại a,b,c đâu nhé, cao thủ giang hồ đấy bố ah

khangxxxx

Banned

Ông này mới là chém gió kinh, đừng nghĩ trên đây toàn loại a,b,c đâu nhé, cao thủ giang hồ đấy bố ah

Ặc, bác nào tung hô SS là vô đối thì mới là chém gió chứ. Còn mình chém gió chỗ nào đâu . Bác để cái SS cạnh Sony để biết cái nào đẹp hơn chưa ? Còn Sharp Aquos LE820 công nghệ mới 4 màu đặc biệt mà không hơn SS nhà bác sao ? So sánh cùng tầm tiền nha, đừng có lấy cái đắt hơn gấp đôi ra so, dù đắt hơn vài triệu thì các mẫu của SS vẫn còn kém xa so với Sharp LE820

tyfnmax

Active Member

Tất cả chém gió tất. Ông nào cũng cho mình là đẹp nhất nhưng không ông nào nói được nó đẹp ở điểm gì và nó không đẹp ở điểm gì.:D

khangxxxx

Banned

Tất cả chém gió tất. Ông nào cũng cho mình là đẹp nhất nhưng không ông nào nói được nó đẹp ở điểm gì và nó không đẹp ở điểm gì.:D

Tầm nền của Sharp đẹp + bền.
Bộ giải mã 4 màu ( so với các hãng khác là 3 màu cơ bản ): đẹp và cho hình ảnh chân thật, sống động hơn

đúng Sharp chậm thật. Mẹo tìm kênh nhanh là bấm 2 số kiểu 09 thay vì 9 sẽ nhanh hơn khá nhiều. Con Aquos cổ nhà em giờ màn hình tối quá rồi mà vứt đi thì tiếc. Ngày trước rước nó lúc LCD còn là xa xỉ nghĩ lại cố dùng thêm.

Vando

Well-Known Member

Thị phần của sharp ở Mỹ đang giảm hàng ngày.... Tại sao nhỉ?

Bên trên