Sharp vs Sony

cocsku

Nhiều người nói về TV của Sony, nhưng em hơi chờn với anh cả Nhật bản một chút vì dính mấy cái điện thoại với laptop vaio của ảnh. Nay muốn quay sang hàng Sharp. Muốn hỏi các bác xem chất lượng TV cỡ 55-60in của Sharp như thế nào? Cả chất lượng hình ảnh và độ bền, tính thích dụng?

kudo1908

Active Member
Ðề: Sharp vs Sony

tivi sharp ko nổi tiếng ở VN mình cho lắm.Hình ảnh cũng ngang ngửa toshiba mà thôi.

ndchieu22

Well-Known Member

Nhiều người nói về TV của Sony, nhưng em hơi chờn với anh cả Nhật bản một chút vì dính mấy cái điện thoại với laptop vaio của ảnh. Nay muốn quay sang hàng Sharp. Muốn hỏi các bác xem chất lượng TV cỡ 55-60in của Sharp như thế nào? Cả chất lượng hình ảnh và độ bền, tính thích dụng?

nếu bác không có nhu càu smart tv và 3D thì bác chọn 60LE650 bác nhé!

Cùng phân khúc thì sharp mầu đẹp hơn nhưng thiết kế xấu mù. Phân khúc cao cấp cũng thế thôi

DigiCity Group

Well-Known Member

Của sharp thì thiết kế nhìn không được đẹp như sony, còn tính năng hay thông số kỹ thuật mỗi hãng đều có 1 điểm khác nhau phù hợp với sở thích từng người bác à.

trunghaitv

Sharp cách đây tầm hơn 20 năm lúc VN mới mở của rất nổi tiếng nhà mình có 1 em tv 14inches mua năm 91 đến giờ còn mở lên đc rất là bền ( giờ làm cảnh thôi hí hí ) sau đó sharp hầu như ko PR ở VN nên chả ai quan tâm nữa nên ko nổi = LG,SS,Sony.... nói chung TV Nhật thì ko phải suy nghĩ nhiều chất lượng vì nó rất bền ( bên hơn hản xẻng nhiều )

DigiCity Group

Well-Known Member

Sharp cách đây tầm hơn 20 năm lúc VN mới mở của rất nổi tiếng nhà mình có 1 em tv 14inches mua năm 91 đến giờ còn mở lên đc rất là bền ( giờ làm cảnh thôi hí hí ) sau đó sharp hầu như ko PR ở VN nên chả ai quan tâm nữa nên ko nổi = LG,SS,Sony.... nói chung TV Nhật thì ko phải suy nghĩ nhiều chất lượng vì nó rất bền ( bên hơn hản xẻng nhiều )

Đúng là PR của sharp tại VN quá ít nên bây giờ khá ít người còn biết tới sharp nữa, chắc chỉ có mấy a e hd tìm hiểu nhiều về công nghệ mới hỏi tới. Chứ khá nhiều khách hàng e thấy toàn hỏi mấy hãng kia.

htp2005

Active Member

Tizi Sone thì hình ảnh và chất lượng ok, chỉ có điều cái xì mát của nó ko đc ok cho lắm thôi .

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Tivi Led Sharp phải đời cao từ dòng series 7 chở lên chứ dòng 6 trở xuống hình chỉ khá đẹp, tivi hãng nào cũng vậy trung cấp, cao cấp thì hình ảnh đẹp và dòng quét cao, kiểu dáng tv LED Sony hơn. Sharp chuyên tivi Led màn hình to cỡ 60-90" bác nào mua thì đầu tư cỡ 60.

LC70LE960X

75X9400c

Nhìn_Nghe

Active Member

Tivi Led Sharp phải đời cao từ dòng series 7 chở lên chứ dòng 6 trở xuống hình chỉ khá đẹp, tivi hãng nào cũng vậy trung cấp, cao cấp thì hình ảnh đẹp và dòng quét cao, kiểu dáng tv LED Sony hơn. Sharp chuyên tivi Led màn hình to cỡ 60-90" bác nào mua thì đầu tư cỡ 60.

LC70LE960X

75X9400c

2 ảnh dưới là của SOny 4K 9000B chứ bác

gentilmec

Member

Em đang đắn đo giữa Sharp và Sony các bác ạ. Em chưa bao giờ dùng Sharp, mong các bác đã dùng cho em tư vấn về chất lượng hình ảnh với.

Em muốn sắm một con to, không cần 3D, không cần smart, chỉ cần tính năng cơ bản và chất lượng hình ảnh đẹp các bác ạ.

phuongmit

Em đã vào siêu thị xem trực tiếp sharp 60le650 và toshiba 55L5450 thì toshiba đời sau, ảnh bắt mắt hơn, nịnh mắt, tươi sáng hơn sharp (cùng phát 1 đoạn phim HD). Xem cáp và nguồn phát khác thì e chưa test. 60le650 giá rất tốt nhưng hiện nay 1 số siêu thị k còn hàng, bác nào mua nhớ check kĩ

gentilmec

Member

Cảm ơn bác nhiều. Lúc đầu em cũng có tìm hiểu về Toshiba, cũng thinh thích, nhưng nói chuyện với mọi người thì mọi người vẫn khuyên Sharp và Sony. Chắc em phải ra thực địa quá!!!

Thế là cuối cùng bác mua con Toshiba và rất hài lòng?

Toietmoi

Well-Known Member
Bác mua sản phẩm gì thì cũng cân nhắc hỗ trợ sau bán hàng. Nếu dùng Sharp nhà em e rằng khi bác cần sẽ khó được hãng hỗ trợ như Sony, SS hay LG.

Bên trên