Shop BLU-RAY VIỆT NAM

trandzung

Tiếp theo bài : Lần đầu tại Forum : dĩa Blu-ray tự chế , phụ đề Việt , giá rẻ đây !!!

Hôm nay, Trandzung mở cái Shop BLU-RAY VIỆT NAM chuyên bán hàng đặc sản dành cho các bạn “ dân chơi sành điệu nhất ” : đó là phim Blu-ray , đã được chế biến lại , với các đặc điểm :

- phim Blu-ray nguyên chất , không encode , decode gì hết , chất lượng hình ảnh y như dĩa Blu-ray gốc.

- phần âm thanh với các track audio lossless ( ưu tiên ) True HD , DTS HD MA , DTS hay Dolby Digital ( tùy phim ).

- phụ đề Việt đã được chỉnh sửa , bổ sung , timing khớp với phim , với định dạng PGS ép trong phim ( chử màu , đẹp rỏ , đặc biệt các bạn đang dùng WDTV Live giá rẻ nhất hiện nay vẫn xem rất tốt ).

- chọn lựa được Menu , Chapter , Bookmarks , phụ đề Việt , Anh … ( tùy nguồn phim ).

- đặc biệt đã được loại bỏ những đoạn quảng cáo , trailer , những track audio tiếng Nga , Đức , … nên dung lượng phim luôn ở mức nhỏ nhất , tiết kiệm HDD cho các bạn rất nhiều mà chất lượng phim luôn cao nhất.

- phim đa dạng , hình sự , tình cảm xã hội … từ những phim giá trị từ lâu ( Bố Già , Cuốn theo chiều gió … ) đến những phim mới nhất , hot nhất ( Avatar , The Spy Next Door , 2012 … ).

- giá bán lẻ các nơi khác hiện nay ba, bốn trăm ngàn 1 dĩa , chỉ coi được bằng đầu Bluray Player , không có phụ đề Việt , tựa phim ít , rất khó mua nếu ở xa ( chưa có dịch vụ bán hàng qua net đâu nha ) … còn tại Shop Blu-ray Việt Nam , giá phim Blu-ray rất là rẻ : một nụ cười bạn bè thân thiện , chỉ thế thôi . Link sẽ post công khai , không ẩn , không bắt buộc bạn phải bấm nút “ Thanks ” gì hết ( dân chơi sành điệu mà !!! ).

- Bạn nào có đầu Bluray burner , có thể ghi ra dĩa BD R hay BD-RE như mình đã làm . Nếu có bán thì bán rẻ thôi nha.

Xin cám ơn các bạn đã làm phụ đề Việt như các bạn Ivy68 , VkTuan , Hoangtrinhag , DsTuyen … Vì phải cân chỉnh thời gian cho khớp với phim Blu-ray , nên mình có chỉnh sửa lại đôi chút , xin thông cảm và mong được sự hổ trợ từ các bạn .

Hy vọng Shop Blu-ray Việt Nam sẽ đắt hàng , Trandzung mong nhận được sự ủng hộ từ các bạn . Bạn nào có điều kiện post phim , dịch phụ đề , leech về mega share.vn , mega 1280 … xin mời cùng tham gia .

_________

Các bài khác :

Hướng dẩn xem phim BLURAY.ISO trên PC
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=70108
(2) ALICE TRONG XỨ THẦN TIÊN ( Alice In Wonderland )

(3) QUÁI XẾ XINH ĐẸP ( Red Line )

(4) DIỆP VẤN 2 ( Ip Man 2 )

(5) THÀNH LONG - ROB B HOOD ( PS3 SONY )

(6) Samsung Demonstration Blu-ray Disc Vol. 12

(7) BLURAY MUSIC COLLECTION VOL.1 ( thử nghiệm )

(8) File M2ts Sát Thủ Phần Cứng

:)>-

Chỉnh sửa lần cuối:

late

Member
Ðề: Shop BLU-RAY VIỆT NAM .

- Bạn nào có đầu Bluray burner , có thể ghi ra dĩa BD R hay BD-RE như mình đã làm . Nếu có bán thì bán rẻ thôi nha.

:)>-[/QUOTE]

Bác trandzung ơi, Em tính download phim của Bác xuống và đúc ra dĩa BDR 25G thì ước chừng giá bán ra 150,000 VNĐ là OK. Em đang băn khoăn những phim >25GB thì giá thành sẽ đội lên gấp đôi, Bác có cao kiến gì để giải quyết vấn đề này không?

trandzung

Diã BD-R 50 GB giá còn cao quá , 17 usd/dĩa . Như phim Avatar phải cắt ra làm 2 , chép vào 2 dĩa BD-R 25 GB , giá sẽ rẻ hơn rất nhiều .
Chừng nào đúc xong , post cái hình dĩa lên nha . Làm ăn phát tài nhé.

tanpatto

Member

em đang cần làm mấy đĩa Blu-ray dạng này đây, giá sao bác, nhà em đang có 1 đống HD hiếm, sợ ổ cứng nó die 1 cái là ăn không hết :(

late

Member

To trandzung:
Vấn đề phụ đề Việt cho dĩa bluray em đã thèm từ lâu, cũng như hồi năm 2002 em chơi DVD chưa có phụ đề Việt trong lúc người ta còn say sưa VCD! Em thấy rất hài lòng khi cuối cùng một phần không thể thiếu của Bluray đối với những người chơi Bluray là phụ đề đã được giải quyết. Hy vọng thị trường Việt Nam sẽ dần theo kịp các nước và Bluray sẽ phổ biến với đa số mọi người. Nếu các bạn muốn xem dĩa Bluray với phụ đề Việt thì đem dĩa gốc và phôi trắng đến em sẽ đúc free! chủ yếu là chơi cho thích, các bạn ơi. Cám ơn các bài viết và chia sẻ của tất cả các bạn, đặc biệt là Bác trandzung, manhthang, Mrbo682, VKTuan...

To tanpatto:
Bác đem source và phôi đĩa trắng (ra Huỳnh Thúc Kháng mua) tới, em đúc free!

thebosshn

Member

Giá 1 phôi đĩa trắng hiện tại khoảng bao nhiêu thế bác,và tỷ lệ ghi lỗi có cao ko ?

late

Member

Giá 1 phôi đĩa trắng hiện tại khoảng bao nhiêu thế bác,và tỷ lệ ghi lỗi có cao ko ?

Giá phôi từ 150,000 (25G-BDR-2X) đến 300,000VND cho loại có dung lượng và tốc độ cao hơn

Ghi lỗi là do người ghi thao tác sai, ổ dĩa ghi của mình chưa thấy lỗi

trandzung

To trandzung:
Nếu các bạn muốn xem dĩa Bluray với phụ đề Việt thì đem dĩa gốc và phôi trắng đến em sẽ đúc free! chủ yếu là chơi cho thích, các bạn ơi.
QUOTE]

Đúc free à ? Chơi cho thích ! Yes , vậy mới là dân " chơi HD sành điệu " chứ ! Hoan hô bạn " LATE " ! =D> =D> =D>

Nhưng đem dĩa gốc : không có phụ đề Việt , dung lượng thường 30 đến 40 GB , thì bạn giải quyết làm sao ?

Giá phôi trắng BD-R 150.000 -> 300.000 VND vậy còn khá cao . Có lẽ vì mặt hàng này ít người xài , nên chậm hàng ,bán giá cao . Nếu nhiều người xài như DVD thì giá sẽ giảm nhiều . Ở các nước khác , giá hiện nay khoản 100.000 VND/dĩa trắng loại 25 GB 4x.

Bạn nào down và giải nén thành công , xin cho biết , để mình xóa trong HDD , dành dất làm phim mới .

\m/

laodatma

Member

To trandzung:
Nếu các bạn muốn xem dĩa Bluray với phụ đề Việt thì đem dĩa gốc và phôi trắng đến em sẽ đúc free! chủ yếu là chơi cho thích, các bạn ơi.
QUOTE]

Đúc free à ? Chơi cho thích ! Yes , vậy mới là dân " chơi HD sành điệu " chứ ! Hoan hô bạn " LATE " ! =D> =D> =D>

Nhưng đem dĩa gốc : không có phụ đề Việt , dung lượng thường 30 đến 40 GB , thì bạn giải quyết làm sao ?

Giá phôi trắng BD-R 150.000 -> 300.000 VND vậy còn khá cao . Có lẽ vì mặt hàng này ít người xài , nên chậm hàng ,bán giá cao . Nếu nhiều người xài như DVD thì giá sẽ giảm nhiều . Ở các nước khác , giá hiện nay khoản 100.000 VND/dĩa trắng loại 25 GB 4x.

Bạn nào down và giải nén thành công , xin cho biết , để mình xóa trong HDD , dành dất làm phim mới .

\m/

Đang "cày" đây bác ơi! khi nào xong sẽ pm bc (mạng cùi, k có acc pre nên chắc hơi lâu -> hy vọng k bị đứt gánh giữa đường [-O< )

trandzung

Chờ tin bạn đó , LAODATMA .

Mình sẽ cố gắng up phim này lên MU . Phim tiếp theo các bạn muốn phim gì ? Shop Blu-ray VN cố gắng phục vụ các bác " dân chơi HD sành điệu nhất " .

manhthang

Huyền Thoại

Tiếp theo là Alice in Wonderland đi bác, thời trang mà :D

trandzung

Phim này mình không có sẳn bác MANHTHANG ơi ! Đang down dỡ 5 phim BD mới . Chiều ý bác , mình sẽ ưu tiên làm Alice in Wonderland , sáng mai là down xong . Phụ đề của bác Ivy68 .

Thanks bác ManhThang nha.

HDMovie_VN

Well-Known Member

Em sắp phân phối đĩa đấy ạ, có bác nào máu thì cứ đặt hàng nhé. :D Và xin nói thêm là những phim lớn hoặc phim cho trẻ em (như avatar, ice age...) sẽ có thêm âm thanh việt 5.1 (em sẽ là người thuyết minh luôn, định dạng audio là dts-hd, hoặc dts, hoặc .wav, hoặc là ac3 tùy vào dung lượng của phim).

Những phim quá dài, dung lượng lớn buộc lòng phải cắt làm 2 đĩa, để ko bị giảm chất lượng...:) Hàng họ em ship sắp về tới nơi rồi. hê hê, mong các bác ủng hộ nhé :D

trandzung

To HDMovie VN , có hàng báo cái list và giá cả ( hửu nghị ) cho anh em biết nha . Thế là dĩa Blu-ray ngoài phụ đề Việt , sẽ có thuyết minh tiếng Việt luôn , quá tuyệt vời phải không các bạn , chắc chắn sẽ có nhiều bác ủng hộ lắm đây !

Hi hi, Trandzung cảm thấy mình làm người mở đường cũng tàm tạm được phải không các bác , từ phim 3D , phim Ấn Độ , WDTV Live , Dune 3.0 , dĩa Blu-ray phụ dề Việt và cái shop Blu-ray VN này .

Bác Ân Nguyên , HDSaigon , ManhThang , TamNhinSo.net ... ơi , có phương án bán giảm giá em Dune Prime 3.0 và tặng kèm dĩa Blu-ray ( Việt ) cho anh em chưa nào ???

HDMovie_VN

Well-Known Member

Hihihi :D em đang chờ hàng ship về anh ơi...:D bao giờ ngon lành sẽ báo lại cho anh em.

Và cac bác cứ yên tâm là những gì em nói em vẫn luôn làm được..;)) keke

DevilKnight

@HDMovie VN: bác thuyết minh à, cái nị phải xem lại....bác giọng miền nào và giọng trong ko...chứ kko thì "ung" lỗ tai bác ạ...theo em thấy thì girls thuyết thì tuyệt...

HDMovie_VN

Well-Known Member

Giọng em khàn :)) ko trong đâu. Cơ mà nữ cũng khó kiếm lắm. Và tiếng em phát ra ở đường center, định dạng là DTS-HD nên cũng dễ nghe, và quan trong là cách mình nói thôi bác ;) nghe nó có tự nhiên hay ko kìa.
Chứ như cái audio phim avatar mà bên hdvnbits cung cấp ý, (được chỉnh sửa từ audio dvd, âm thanh của giọng thuyết minh ko hay và bị thiếu nhiều câu, và cái thuyết minh đó dịch bậy nhiều nữa :D)

Bao giờ bác mua thử cái đĩa là biết liền ý mà..;)) Bac co thể yên tâm là những chỗ hành động, âm thanh hoành tráng y như âm thanh gốc ;)

DevilKnight

bác nói thế thì em cũng tạm chấp nhận vậy...
thì âm thanh phải hoành tá tràng rùi...chứ ko thì chít à..:))...cũng có dịp 'thưởng thức' cái audio mà bác nói rùi, đúng là nghe như 'sh...' hỏng hết cả bộ phim hay...:-"

trandzung

Shop Blu-ray Việt Nam được dọn về nhà mới ở đây nha các bác .
Xin cám ơn Mod .

da vinci

Active Member

Cám ơn bạn Trandzung nhiều. Điệu này chắc phải mua thêm HDD wá. Đang đợi film tiếp theo của bạn. Thx....

Bên trên