Shop BLURAY VIỆT NAM ( 11 ) - DĨA BLURAY CA NHẠC QUỐC TẾ CHỌN LỌC số 1 .

trandzung

Ðề: Shop BLURAY VIỆT NAM ( 11 ) - DĨA BLURAY CA NHẠC QUỐC TẾ CHỌN LỌC số 1 .

Thanks bác Bo , tại mình thường đứng xa màn hình 6, 7 mét nên chơi màu hồng dễ thấy , ha ha ha .

Bác thích bài My Way chứ ? Tại sao for You nè ?

MrBo682

Well-Known Member

hehehe ,bài nào em cũng thích hết.Công nhận bài My Way cũng đã thiệt,kỹ thuật thu âm mới rõ nét ...Rồi Madona phong cách phóng khoáng ,tư tưởng tự do hết mình,Michael từng động tác giật shock shock,Robie William hát hay ...Em thích cái đĩa này quá...

congchi1202

ban oi....part 7 die roi bac oi...update lai gium nhe. thank u so much

ahxdtngh

Well-Known Member

Có bác nào leech sang mega1280 ko? :( Link này em dùng Jdownload tải cũng rất chậm :(

ttvo

ông ơi , ai cũng vậy cả , mình cũng phải het 2,5 ngày mới xong , account free là vậy .
Có bác nào leech sang mega1280 ko? :( Link này em dùng Jdownload tải cũng rất chậm :(

nhthi

Chưa down xong nhưng cũng tks bác Dũng nhiều nhiều vì đúng gu e thích à. Mỗi tội chưa có Acc VIP nên down chậm quá...

vmquang

Em mới gia nhập HDVN mà đã thấy thương hiệu của bác nổi như cồn, chúc bác sức khỏe để tiếp tục cống hiến cho HDVN phát triển!

chân thành cảm ơn

trandzung

Cám ơn các bạn . Dù khen hay chê mình cũng dzui tới bến luôn . còn hơn vắng như chùa bà Đanh , ha ha ha .

Trandzung cũng đâu có account MU đâu , upload mất 5 ngày mới xong ( 24/24 ).

Nếu không ai down , MU sẽ xóa link đó .

Tiền để dành mua acc MU , mình đem ủng hộ " Hướng về Miền Trung " rồi.

Nếu link có die , các bạn thông cảm nha.

MrBo682

Well-Known Member

hổng có link nào die hết,tất cả đều ngon,very good...
Em down mất 3 ngày do bị cúp điện mất hết 1 ngày.Đường truyền thấp ,mega VNN 250 ngàn /tháng,còn song song kéo torrent,up trả nợ,duyệt web,tám chuyện trò với các bác ....hhehehe
Thật sự nếu "thẳng cò" ,tầm hơn 2 ngày với Jdownload là xong.Lưu ý nên update plugin cho jdownload là nhanh thôi

trandzung

Bác Bo ới ơi , đang Remux Avatar 3D , thử kéo từ 46 GB xuống dưới 25 GB đây. Dùng GPU để làm hơi lâu ( 1 GB DDR 5 đó ).

Vừa coi thử bằng kính xanh đỏ với màn hình thường 2D , cũng thấy hiệu ứng tàm tạm rồi. Mấy cảnh trong rừng , ban đêm hiệu ứng đẹp lắm !
Nếu có TV 3D chắc đã lắm . Bỏ ống để dành chơi cái 65" 3D đi bác Bo , có 6 ngàn thôi. ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member

Bác Bo ới ơi , đang Remux Avatar 3D , thử kéo từ 46 GB xuống dưới 25 GB đây. Dùng GPU để làm hơi lâu ( 1 GB DDR 5 đó ).

Vừa coi thử bằng kính xanh đỏ với màn hình thường 2D , cũng thấy hiệu ứng tàm tạm rồi. Mấy cảnh trong rừng , ban đêm hiệu ứng đẹp lắm !
Nếu có TV 3D chắc đã lắm . Bỏ ống để dành chơi cái 65" 3D đi bác Bo , có 6 ngàn thôi. ;)

Hehehe ,.... bỏ ống chắc xỉu luôn bác dzung ơi X_X[-(
Tạm tam em tìm máy chiếu 3D chơi cho đở ghiền,kinh tế hơn...Chờ bác lên con Avatar xúc dzìa liền á...heheheh
Ủa mà bác dzung transcode bằng cái soft nào vậy...
Em ép bằng BD-edit ,máy i5-750,RAM-4G mất tầm hơn 4h ó...HDD mà còn ít 1 chút(dưới 50G) nó ngốn ram khủng khiếp,hết kim luôn...

MrBo682

Well-Known Member

Chào bác Trandzung **==
Công nhận bác máu vụ hd này quá nhỉ ? " Nhất là mấy cái khoảng B-L-U-R-A-Y"sắm và chơi đủ thứ hết à , ko biết vợ con có nhằn ko vậy bác %-(
Ôi mới thấy Avata 3D rồi bác Dũng ơi down ngay đây

Hehehe bác Trường ơi,vợ em mà nó nhằng em hăm nó em chơi cái khác á...nguy hiểm hơn à nghe ... hehehe....Vậy là có chiêu xài rồi phải hông bác....=))=))=))

ahxdtngh

Well-Known Member

Bác nào tải được về thì up lên mega.1280 cho em tải với nhé :">

trandzung

Nhằn thì cũng có chứ , ha ha ha sao tránh khỏi ! :D

Kể các bác nghe , hôm gửi ít tiền " ủng hộ về miền Trung " của forum , nghe nói gửi cho LINH NGÂN ( bác Cuabongang ) . Trời , X( hỏi liền : gửi tiền cho cô o=> LINH NGÂN nào hả ?!?! May mà bác Chip lên danh sách kịp thời #:-S, chứ không thì b-( ha ha ha . Bác Cuabongang có tên đẹp quá :x

Bác Bo à, dĩa AVATAR 3 D các nơi đang post là BD.iso , để vậy coi được, còn chuyển qua BDMV không coi được. Đã thử làm 2 lần đều không vào được Menu , còn xem thẳng vào m2ts thì mất hiệu ứng 3D. Bạn làm được không ?
Chuyện 3D phải đầu tư nhiều , để từ từ sau vậy vì bây giờ chỉ coi được trên PC thôi , C 200 hay Dune đâu có chơi được vụ này.

Chiều nay vừa ngồi dịch xong phụ đề cho cái BD Emmanuelle ( phim Pháp , bạn xem chưa ? ), remux xong , xem muốn nổ con mắt luôn :D

Ngày mai , làm tiếp phụ đề cho fim Spartacus , hơn 130 GB , thuộc loại khó vì 1 dĩa có 3 episode. 4 dĩa tất cả , nhưng phim này máu me nhiều quá , không thích lắm.

>:D<

MrBo682

Well-Known Member

Nhằn thì cũng có chứ , ha ha ha sao tránh khỏi ! :D

Kể các bác nghe , hôm gửi ít tiền " ủng hộ về miền Trung " của forum , nghe nói gửi cho LINH NGÂN ( bác Cuabongang ) . Trời , X( hỏi liền : gửi tiền cho cô o=> LINH NGÂN nào hả ?!?! May mà bác Chip lên danh sách kịp thời #:-S, chứ không thì b-( ha ha ha . Bác Cuabongang có tên đẹp quá :x

Bác Bo à, dĩa AVATAR 3 D các nơi đang post là BD.iso , để vậy coi được, còn chuyển qua BDMV không coi được. Đã thử làm 2 lần đều không vào được Menu , còn xem thẳng vào m2ts thì mất hiệu ứng 3D. Bạn làm được không ?
Chuyện 3D phải đầu tư nhiều , để từ từ sau vậy vì bây giờ chỉ coi được trên PC thôi , C 200 hay Dune đâu có chơi được vụ này.

Chiều nay vừa ngồi dịch xong phụ đề cho cái BD Emmanuelle ( phim Pháp , bạn xem chưa ? ), remux xong , xem muốn nổ con mắt luôn :D

Ngày mai , làm tiếp phụ đề cho fim Spartacus , hơn 130 GB , thuộc loại khó vì 1 dĩa có 3 episode. 4 dĩa tất cả , nhưng phim này máu me nhiều quá , không thích lắm.

>:D<
Em đang kéo Avatar 3D từ HDVNbits. Cũng chưa biết là iso hay BDMV nữa.
3D trước giờ vẫn chơi kiểu color code,tức là người ta render cho lệch 3 màu,dùng kính 2 màu để xem,Tàm tạm thôi chứ cũng chán ngắt.3D phát triển nhiều hướng quá chưa biết họ ngã ngủ theo kiểu nào :trập hình ,side by side,color code...rồi còn đọc được Panasonic phát triển thế hệ TV khỏi đeo kính nữa.Đành phải chờ...Vụ phim 3D nào ,đầu phát 3D ra sao còn đang tìm hiểu.Em thấy còn lộn xộn quá,chưa hiểu rõ nên cũng chưa muốn đầu tư cái nào hết.
PC em cũng dùng 3 cái để xem phim,chủ yếu là nghịch chứ xem bằng HD player thương xuyên hơn.
Phim em xem cũng nhiều trước đó rồi,nhiều phim cũ xem đi xem lại X_X,qua bản HD xem tiếp:p.Có những phim xem từ bản DVD hay trước đó là băng từ (cassette-tape),nguyên gốc luôn hehehe... tức là uncut luôn
Partacus em cũng lướt lướt rồi.Emmanuelle(Pháp-rồi cả HK nữa) ,bản DVD có tiếng Việt và PDTV em cũng xem rồi hehehehe..."Người tình" bản-tape-uncut em cũng được xem luôn rồi.Phim Street-dance 3D (2010) em cũng kéo về xem rồi,nhưng không ra được 3D.Em cũng nghĩ chắc nó dùng side by sidehay gì đó,lại tốn tiền tập tiếp... :(:)(:)((

up cho lòng nhiệt huyết của chúng ta sẽ còn chảy mãi :X thanks ebd >:D<

nmcgroup

Well-Known Member

thks bác, em ko download bác nào chuyển qua mega1280 thì hay biết mấy nhỉ?

nhưng dù sao cũng thks bác

nhoctom

Chờ bản remux của bác, bác cho e hỏi muốn xem cái cục bluray 3D AVATAR 46GB .iso trên PC thì nên dùng soft nào là tối ưu :-? Và cấu hình PC tối thiểu là bao nhiêu mới chơi nổi 8-}

kykykyky

Member

BÁN CHO EM 1 ĐĨA XEM THỬ NHE BÁC, ĐƯỢC KO? ĐƯỢC EM UA NHÀ BÁC LẤY.
THANKS

Bên trên