Shop Bluray VN ( 10 ) - Ghép phụ đề Việt vào phim Bluray

trandzung

Ðề: Shop Bluray VN ( 10 ) - Ghép phụ đề Việt vào phim Bluray

Ở góc phải bên dưới cùng , cạnh cái hình mũi tên tam giác là hình cái remote thu nhỏ đó. Click chuột vào cái hinh remote đó, nó bự ra liền ( ha ha ha ) dùng chuột clik vào các nút lên , xuống , trái , phải , vòng tròn ỡ giữa là enter.

Làm ly cà phê rồi xem fim nào .:)>-

NUCE_54TL2

Ở góc phải bên dưới cùng , cạnh cái hình mũi tên tam giác là hình cái remote thu nhỏ đó. Click chuột vào cái hinh remote đó, nó bự ra liền ( ha ha ha ) dùng chuột clik vào các nút lên , xuống , trái , phải , vòng tròn ỡ giữa là enter.

Làm ly cà phê rồi xem fim nào .:)>-

;)) ok bác,được rồi bác ak,haha,đẹp vật vã đi bác ơi

trandzung

Chúc mừng bạn , thế mới là HD Movie đó . Coi xong , không biết bạn còn thích loại DVD, hay 720p nữa không ?
Giá dĩa này hiện đang bán 30 usd đó.

Còn bản Avatar Bluray 3D thì không bán lẻ , bán chung với 2 cái kính 3D của Panasonic , giá chóng mặt : 400 usd !

Cuối năm là mùa mua sắm mà , các bác bán hàng tranh thủ hốt bạc .

NUCE_54TL2

Chúc mừng bạn , thế mới là HD Movie đó . Coi xong , không biết bạn còn thích loại DVD, hay 720p nữa không ?
Giá dĩa này hiện đang bán 30 usd đó.

Còn bản Avatar Bluray 3D thì không bán lẻ , bán chung với 2 cái kính 3D của Panasonic , giá chóng mặt : 400 usd !

Cuối năm là mùa mua sắm mà , các bác bán hàng tranh thủ hốt bạc .

ac:((,gần 4 tháng ăn học của em đó bác ak,em đam mê mấy cái này lắm,nhưng có nhiều cái vẫn khó hiểu bác ak,vẫn chưa thể giải thích được vì sao nó lại như thế,em sợ cứ hỏi thế này mấy bác smod nói là spam thì chết,nếu bác có thời gian rảnh thì bác add yahoo của em vào,lâu lâu cho em hỏi mấy cái,yahoo của em này lanhlung_jm em ngàn lần cảm ơn bác[-O<

nhoctom

Cái này remux xong có giữ dc menu gốc của bluray gốc ko thế bác chủ :)

trandzung

Ðề: Re: Shop Bluray VN ( 10 ) - Ghép phụ đề Việt vào phim Bluray

Cũng tùy phim thôi bạn , vì mổi hảng phim hay từng phim họ sẽ tạo 1 cấu trúc phim , menu theo mục đích của nhà sản xuất như Avatar bản đầu tiên cấu trúc đơn giản , còn Avatar Extended Edition ( 3 trong 1 ) dĩ nhiên cấu trúc phức tạp hơn. Mặt khác , phim down trên mạng về , dù là Bluray hay DVD , phải nói là " hên, xui " , chỉ cần thiếu 1 file rất nhỏ là remux thì menu không sử dụng được . Remux xong , nhưng em HD Player Dune không đọc được , màn hình đen xì , đứng im , còn Popcorn C200 lại đọc ngon lành , nói lên 1 điều còn tùy vào firmware của mỗi hảng và firmware này có được cập nhật thường xuyên không ! .... Nghề chơi lắm công phu là vậy !

locke1602

Well-Known Member
Bắt tay vào làm cái remux này rồi mới biết, không phải cái bluray nào cũng có thể cho nó hiện đầy đủ menu, bọn em làm nhiều film rồi mà đến lúc này vẫn còn phải mò mẫm, mỗi Bluray là một kiểu, chẳng thằng nào giống thằng nào.

Bác Dũng đây rồi, bác nghỉ đông về rồi à, bác nhận được pm của em chưa bác. Hi hi.

vinh95

Banned

em làm 5 phim rồi nhưng chỉ đc 2 phim là " Naked weapon" và "huyền thoại trần trân" là giữ được menu thôi.Còn phim"Alice in wonderland" và " clash of the titans" thì khi chạy sub việt được khoảng 2 phút thì treo máy luôn.Em dùng Dune base 3.0.nếu không chọn sub việt thì vẫn xem ngon lành.qua đây thấy nếu muốn xem chỉ còn cách chọn file M2TS gốc mà play ,đổi tên file m2ts đó cho giống tên phim và dùng phụ đề rời,đỡ phải mất công remux.Hình như những phim của Mỹ và châu âu remux rất khó các bác ạ.Phim avarta 48GB của e down về mà nó còn không play đc cơ,phải tách file m2ts ra và remux lại nó mới xem đc.

vietnghia

Member

Chào bạn trandzung và các bạn. Nhờ bạn trandzung hường dẫn nên tôi đã biết cách nối nhiều file m2ts nhỏ thành file m2ts lớn, sau đó add phụ đề Việt vào và xuất ra dưới dạng đĩa BluRay( theo hướng dẫn của bạn vKtuan.); coi bằng TMT5 hiện thị phụ đề Việtrất tốt.
Tuy nhiên trong dĩa BR này chỉ có file phim m2ts , không có menu.
Tôi muốn nhờ các bạn hướng dẫn sơ qua cách thức để tạo ra dĩa BR remux có menu ,như một số phim mà bạn nhoctom đã up , như : Red.BluRay remux.v.v...
Cám ơn các bạn rất nhiều.

kofola

Chào bạn trandzung và các bạn. Nhờ bạn trandzung hường dẫn nên tôi đã biết cách nối nhiều file m2ts nhỏ thành file m2ts lớn, sau đó add phụ đề Việt vào và xuất ra dưới dạng đĩa BluRay( theo hướng dẫn của bạn vKtuan.); coi bằng TMT5 hiện thị phụ đề Việtrất tốt.
Tuy nhiên trong dĩa BR này chỉ có file phim m2ts , không có menu.
Tôi muốn nhờ các bạn hướng dẫn sơ qua cách thức để tạo ra dĩa BR remux có menu ,như một số phim mà bạn nhoctom đã up , như : Red.BluRay remux.v.v...
Cám ơn các bạn rất nhiều.
em có cùng chung một câu hỏi với bác vietnghia. Xin các bác hướng dẫn giúp cách tạo đĩa BR remux có menu. Cảm ơn các bác rất nhiều! :)

michinh

Member

Cho mình hỏi khi xem Bluray dùng chức năng Opendisc folder của TMT5 có mục chọn subtitle rất được,mỗi tội nó không có tiềng Việt .Có cách nào tạo phụ đề tiếng việt chèn vào cấu trúc folder đĩa để khi chon open disc folder có phụ đề Việt?Hỏi vậy vì mình có 1 số Bluray gốc mà file film gồm rất nhiều file nhỏ nên không xem phụ đề rời giống như xem film có 1 file duy nhất. Mình lại rất không thích remux vì như vậy se mất đi Disc Folder,remux thà mình chọn subtitle English còn hơn.

vodanh81

Member

Em đọc bài và làm thử phim 300 dung lượng toàn bộ thư mục là 29,5GB. Thông tin trên BD Info như sau

Như thông tin thấy được thì file 0004.MPLS là playlist chính, tuy nhiên thằng này chỉ link đến 1 file duy nhất là 0004.M2TS có dung lượng lớn nhất. Khi thao tác, trên tab Blu-ray em để First MPLS file=0004,First M2TS file=0004. Khi chạy xong em để sang 1 thư mục khác chỉ có duy nhất 1 file mới .M2TS Khi xem trên file này thì không thấy menu như khi play thẳng trên thư mục gốc. Vậy bác cho em hỏi em làm như thế này nó đã nối các file M2TS vào chưa? Hay nó chỉ thực hiện trên 1 file duy nhất là 0004.M2TS? Làm thế nào để vẫn giữ được menu? Vì khi nhấn vào file 0010.MPLS thì thấy ở dưới còn danh sách các file M2TS khác.
Cảm ơn bác.

trandzung

Chào bạn vodanh81 , trong mục Playlist File , bạn chọn ( bôi đen ) 0004.MPLS - > stream file chỉ có 1 file 0004.m2ts , chứng tỏ film này chỉ có 1 file chính mà thôi. Khi nhấn vào file 0010.MPLS thì xuất hiện các file m2ts khác , bạn ghi ra , rồi xem các file m2ts này là đoạn fim gì ( hậu trường , phỏng vấn , quảng cáo ... ) ???

Khi chạy xong .... bạn được 1 file mới .m2ts , chỉ có 1 file m2ts làm sao thấy được menu ! Muốn có menu thì phim Bluray phải có đầy đủ cấu trúc của nó.
Cách đơn giản và dễ hiểu nhất trong trường hợp này :
- đổi tên cái file .m2ts mới vừa chạy xong thành 0004a.m2ts
- vào STREAM , lôi file 0004.m2ts ( nguyên gốc của fim ) ra khỏi thư mục này , đừng xóa. Nếu cần , đổi thành 0004zin.m2ts cho dễ nhớ.
- kéo file 0004a.m2ts vào thế chổ , xóa chử a , bật phim lên coi có menu , có phụ đề Việt không ?
- ngon lành rồi thì xóa cái file 0004zin.m2ts đi.

Bạn thử xem . Chúc thành công.

duc578

Active Member

Các bác cho mình hỏi chút. Mình đã dùng tsMuxerGUI để chèn thêm phụ đề Việt vào phim Transformer đồng thời bỏ đi một số file Audio ko dùng (tiếng Nga)- Phim gốc của mìh có phần Audio là Tiếng Anh True HD. Tuy nhiên khi xem có hiện tượng sau:
- Phụ đề thì ổn nhưng cứ để file đã chỉnh ra ngoài xem như một phim mkv bình thường thì có phụ đề và có âm thanh True HD nhưng nếu chuyển file đó vào trong folder STREAM để xem như phim Bluray thì chỉ có tín hiệu âm thanh DTS , hơn nữa lúc đó phim Bluray chẳng thể vào các menu như fiim Bluray (file gốc thì vào được menu ạ).
Nếu vào setting của BDP phần audio thì vẫn thấy mấy mục Audio đã bỏ đi nhưng ko có tiếng.
Cám ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

mtv08

Well-Known Member

Chào bạn trandzung, mình theo hướng dẫn của bạn để add phụ đề và ghép phim avatar 46g nhưng Pm BDinfo.v0.5.6 nhưng không cài được, còn PM tsMuxerGUI.exe thì kg add phim vào được nó đều báo lỗi, bạn giúp mình. Thank.

trandzung

@mtv08 , phim Avatar 46 GB của bạn có phải là bản cuối cùng ( có 3 phim trong 1 ) không ?
Nếu đúng thì vào BDinfo xem Playlist nào dài nhất , gồm những file con m2ts nào , xem lướt qua các file này để chọn bản bạn muốn add phụ đề ( phụ đề phải khớp timing nha ). Chỉ chọn 1 trong 3 bản thôi.

toilatoi1504

Well-Known Member

Trên diễn đàn có bộ Tron: Legacy 2D và 3D. Liệu có thể tách 3D ra để lại 2D mà vẫn có menu như bản gốc được không bác?

toanphamvn2003

bác trandzung ơi !!! chỉ giúp em làm thế nào sao khi đã add phụ đề tiếng việt vào phim bluray và giãm dung lượng phim rồi em vẫn còn giữ được giao diện như là : Play, chapter, sub, setting, v.v... như dĩa bluray gốc. Em cám ơn bác rất nhiều, vì e có hiện giờ là 4 ổ HDD 1T5 toàn phim bluray, em chỉ làm để xem thôi và chép cho bản bè cùng xem

vodanh81

Member

Bác ơi em mới làm phim The Return of Chen Zhen 2010 1080P Blu Ray AVC TRUEHD 7.1-BD Club, nhưng mà khi bật xem thì chẳng hiện để chọn được phụ đề em ghép vào. Bác xem giúp em nhé.

Đây là file sau khi đã Remux

Sau khi Remux xong thì em xóa file cũ, và copy file mới này vào đúng thư mục gốc của nó.

HD_Đam_Mê

Bác ơi em mới làm phim The Return of Chen Zhen 2010 1080P Blu Ray AVC TRUEHD 7.1-BD Club, nhưng mà khi bật xem thì chẳng hiện để chọn được phụ đề em ghép vào. Bác xem giúp em nhé.

Đây là file sau khi đã Remux

Sau khi Remux xong thì em xóa file cũ, và copy file mới này vào đúng thư mục gốc của nó.
Theo như mình thấy thì file gốc chỉ có 1 phụ đề duy nhất, cho nên khi play menu Gốc chỉ thể hiện 1 phụ đề đó thôi!
Bạn thêm phụ đề vào thì phải đè lên luôn cái phụ đề đó, trong Menu bạn mới có cái để chọn.

Bên trên