Show hàng HD Thanh Hóa :D

hnst2008

Member
Ðề: Show hàng HD Thanh Hóa :D

Hưởng ứng tí nhá anh em!
Mình tận dụng phòng khách luôn vì phòng có thể dùng xem phim đang sử dụng cho công việc.
Hơn nữa là mọi người trong gia đình lớn của mình hay đến nhà mình chơi, nên có nhiều lúc có đến hơn chục người cùng xem. Cánh đàn ông thì uống bia, cánh phụ nữ thì ăn quà vặt...

- Tổng thể cái:

- Mình dùng TVx6600N. Em nó đây:

- Browse xem có gì nào:

-Gần tí:

- Receiver: Denon AVR 2310:

-Front: JBL-SVA 1800:

Sub Yamaha đểu, nhưng nghe cũng được phết. Bom nổ cứ... thôi rồi!!!

Suround JBL Control 28:

-Nghía từ bên này qua:

-Từ bên kia lại:

- Centre : Tận dụng 2 em Sony đấu nối tiếp, tiếng hơi bị ngon lành, hehe...

LCD Panasonic S10V:

Em PC đủ sức chiến HD, có HDMI, có Optical output, HDD 1T chứa đủ các loại...Ngoài ra mình còn có khoảng 4T khác nữa.
Lúc nào khoái lên lại xem từ PC. Hơn nữa, để sẵn đấy để edit em TVx luôn.

Ở TH mua đồ Audio và HD thật khó. Toàn phải ship hàng từ Hà Nội hoặc nơi khác, từ cái to như loa, ampli đến những cái nhỏ như dây các loại... Mà như thế thì không được tự mình nghe thử và lựa chọn...
Anh em nào tính làm cái shop mua bán đồ HD và Audio tại TPTH cái đi.
Có "cung" và PR tốt... ắt sẽ có "cầu" ngay thôi mà...

Phần lớn các chủ shop loa máy ở TH đều... không hiểu biết nhiều về công nghệ mới. Mình hỏi vài dòng Ampli của Denon ra từ 2008 mà họ đều không biết. Họ chỉ biết đồ second hand có tuổi đời khá cao!!!
Đó cũng là lí do dàn HT của mình cứ lởm khà lởm khởm... Cũng may là nghe cũng... có vẻ vừa tai mình...

Trình chụp ảnh của mình còi quá, mong anh em thông cảm...
Chúc anh em luôn vui vẻ và thành đạt nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

vutrunghoa

Active Member

Bác chơi hoành tráng quá. Tuy nhiên con LCD hơi bé, chưa xứng tầm thì phải

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Hix.Chỉ thương cho cái tủ nhà bác.bé thế mà phải lao động khổ sai rồi.Ah bác có đi HN hôm 18/7 không mấy anh em cùng đi cho vui.

hnst2008

Member

Hix.Chỉ thương cho cái tủ nhà bác.bé thế mà phải lao động khổ sai rồi.Ah bác có đi HN hôm 18/7 không mấy anh em cùng đi cho vui.

Chủ nhật này mình bận việc mất rồi.
Hẹn 1 ngày gần nhất gặp mặt anh em và để mời mọi người đến nhà mình chơi (Chắc chắn có bia >:D< )

hnst2008

Member

Bác chơi hoành tráng quá. Tuy nhiên con LCD hơi bé, chưa xứng tầm thì phải

Đã khuân con 40" Sony, nhưng để không vừa. Thêm vào đó là khoảng cách xem khoảng 3m thôi.

Mình sắm đồ audio cho phòng xem (4mx6m) trên tầng 2, phương án dùng máy chiếu ( dự định em Optoma HD20), nhưng hiện tại phòng đang dùng cho công việc làm ăn, nên lắp tạm ở dưới nhà cho tiện...

jerrymouse

Active Member

Hưởng ứng tí nhá anh em!
Mình tận dụng phòng khách luôn vì phòng có thể dùng xem phim đang sử dụng cho công việc.
Hơn nữa là mọi người trong gia đình lớn của mình hay đến nhà mình chơi, nên có nhiều lúc có đến hơn chục người cùng xem. Cánh đàn ông thì uống bia, cánh phụ nữ thì ăn quà vặt...

Ở TH mua đồ Audio và HD thật khó. Toàn phải ship hàng từ Hà Nội hoặc nơi khác, từ cái to như loa, ampli đến những cái nhỏ như dây các loại... Mà như thế thì không được tự mình nghe thử và lựa chọn...

Phần lớn các chủ shop loa máy ở TH đều... không hiểu biết nhiều về công nghệ mới. Mình hỏi vài dòng Ampli của Denon ra từ 2008 mà họ đều không biết. Họ chỉ biết đồ second hand có tuổi đời khá cao!!!
Đó cũng là lí do dàn HT của mình cứ lởm khà lởm khởm... Cũng may là nghe cũng... có vẻ vừa tai mình...

Jerry cũng đang ở hoàn cảnh tương tự, toàn bộ thiết bị cũng đang bố trí tại phòng khách nên không thể đặt các loa cho đúng 7.1, shown lên anh em cười chết. Đang mong cu con trúng đại học sẽ có phòng 24m2 làm HTC rồi khoe hàng sau. Cứ tùy điều kiện mà thỏa niềm đam mê thôi.

Thân ái.

anbinhdo

Well-Known Member

Tiếc quá!em chẳng có gì để show.Không lẽ show con lap với cái tai nghe.

Bác cứ show đi....laptop cũng là hàng mà..nhiều Lap có giá trị cáo ngất ngưỡng chứ thua gì 1 dàn HD tại Gia đâu

Mới lên được bộ HD cho phòng ngủ, cũng show cho có phong trào với các bác luôn:

attachment.php

Edit cho bác cái hình cho anh em dễ nhìn này.
mà sao bác show mà tiết kiệm thế.làm lấy vài cái cho anh em chiêm ngưỡng nào

-------------
Đấy Bác cứ show lên nhé, phòng nào cũng được .Cơ bản của nó là HD là được.Anh em sẽ qua đấy tìm hiểu học hỏi thêm để mở tầm mắt để xây dựng cho mình 1 bộ phù hợp

chả nhẽ em lại vác máy đến từng nhà các bác chụp ảnh nữa chời :((

Bác Chủ Thớt cứ hô hào....em sẽ làm thanh tra cho...để em hô hào cái vụ này, em đã nói rồi mà...rất nhiều HÀNG sắp ra lò rồi :-bd

Hưởng ứng tí nhá anh em!

- Tổng thể cái:

Em PC đủ sức chiến HD, có HDMI, có Optical output, HDD 1T chứa đủ các loại...Ngoài ra mình còn có khoảng 4T khác nữa.
Lúc nào khoái lên lại xem từ PC. Hơn nữa, để sẵn đấy để edit em TVx luôn.

Trình chụp ảnh của mình còi quá, mong anh em thông cảm...
Chúc anh em luôn vui vẻ và thành đạt nhé!
------------------------------
Chà quá hoành tráng, tuyệt cú mèo...niềm mong ước của mọi nhà đấy Bác ơi...chà đã quá nhỉ >:D<

Jerry cũng đang ở hoàn cảnh tương tự, toàn bộ thiết bị cũng đang bố trí tại phòng khách nên không thể đặt các loa cho đúng 7.1, shown lên anh em cười chết. Đang mong cu con trúng đại học sẽ có phòng 24m2 làm HTC rồi khoe hàng sau. Cứ tùy điều kiện mà thỏa niềm đam mê thôi.

Thân ái.

Bác lớn tuổi nhất Hội và là Cố Vấn Hội nữa thì cũng ra mặt để anh em lẽo đẽo theo sau với :-bd

Rất cảm ơn các Bác đã cho Anh em trong Hội mở mang tầm nhìn...Chúc vui và Sức khỏe

thanhhoa_dragon

Thân ái.

Cháu Thanh nhà bác làm bài có tốt không? Mà năm nay cháu thi trường gì vậy? cuối tháng biết điểm thông báo cho anh em mừng nhé. Em có một phần lỗi trong vụ cháu Thanh nên ngại gặp bác quá, đành hỏi thăm qua forum thôi.

jerrymouse

Active Member

Cháu Thanh nhà bác làm bài có tốt không? Mà năm nay cháu thi trường gì vậy? cuối tháng biết điểm thông báo cho anh em mừng nhé. Em có một phần lỗi trong vụ cháu Thanh nên ngại gặp bác quá, đành hỏi thăm qua forum thôi.
Lỗi gì vậy? Jerry không nghĩ như vậy đâu. Cháu thi Học viện quan hệ quốc tế, làm cũng tạm được phải đợi kết quả thôi.
Thanks nhiều nhé, khi nào rỗi đến chơi đừng ngại.

thanhhoa_dragon

Lỗi gì vậy? Jerry không nghĩ như vậy đâu. Cháu thi Học viện quan hệ quốc tế, làm cũng tạm được phải đợi kết quả thôi.
Thanks nhiều nhé, khi nào rỗi đến chơi đừng ngại.

Buồn quá bác Jerry nhỉ, em xem điểm của cháu Thanh rồi, không được như ý muốn. Giá như cháu có thêm một chút may mắn thì bác đã có một phòng Multimedia rồi không, nhưng kiểu gì hai bác chả cho cháu học một trường nào đấy, hay là cho du học đi.
Vài hôm nữa lấy đồ của chú Duy xong cũng phải show hàng bon chen với anh em HD Thanh Hóa mới được.

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Không có ai Show thêm ah.Anh hà đưa mấy bà của anh lên đi

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

Sao lâu ngày không có ai 'Xâu Hàng' nhỉ ! Các Bác nhà Mình cũng bề bộn công việc quá nhỉ, làm nhiều quá tiền để đâu cho hết :D

Bên trên