Show hàng ko phải chém gió!

cuongtn87

Well-Known Member
Nghe các anh em bảo dùng gói cable quang này nọ mà không vừa lòng thêm cả bảo em photoshop, thế là làm luôn cái clip này gửi biếu các bác! hix hix :))

[video=youtube;FhEfvqvp6Es]http://www.youtube.com/watch?v=FhEfvqvp6Es&feature=youtu.be[/video]

Các bác tải thử từ 2-3 file một lần để xem băng thông của mình max là bao nhiêu nhé,,,có thể có trường hợp tải 1 file nhưng chỉ lên kịch kim là 5mb/s thì là gần max speed rồi đấy ạ! em lên max ( cho 1 file) cũng cỡ 7mb/s là cùng thôi....còn tốc độ trung bình khi tải 2-3 fiile là như trong clip các bác đã xem ở trên

KHUYẾN CÁO: KO TẢI 1 file rồi quy kết tốc độ của cả hệ thống nhé! Ít nhất cũng phải 2 file 1 lúc mới test được max speed của mình là bao nhiêu nhé

--- với cả các bác kiểm tra lại cổng lan nhà mình hỗ trợ 1gbs hay 100mbs, dây cable có phải lại CAT 5E hoặc CAT6 không ( đối với mạng cable quang) ---> bởi vì cấu hình mạng của em là như vậy!

Converter ( cable quang ) --cat5E---> modem --cat5E-->card lan destop/laptop

Không tải = sóng wifi! ko lên nổi max speed đâu ạ!

thinhkappa

Well-Known Member
Mạng nhà bác mạnh thiệt , 1 tháng hết bao nhiêu tiền cước vậy bác ?

Ðề: Show hàng ko phải chém gió!

Tội nghiệp ku Cường bị a e chém quá...ức k ngủ dc....hehehe

Tội nghiệp ku Cường bi a e lôi xuống vt chém quá làm thằng em ức quá ngủ k dc..hehehe

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Show hàng ko phải chém gió!

Tội nghiệp ku Cường bi a e lôi xuống vt chém quá làm thằng em ức quá ngủ k dc..hehehe

đúng rồi bác! hqua về teaviewer ngay và luôn đấy ạ!

---------- Post added 16-03-2013 at 07:28:41 AM ----------

Mạng nhà bác mạnh thiệt , 1 tháng hết bao nhiêu tiền cước vậy bác ?

em dùng Fiber home của vnpt -
Mấy anh em bên hội cũng dùng cable quang ( ko fpt thì cũng viettel)

davidhand

Moderator
Hehe! Ku Hà chơi gói Vịt Teo 20MB/s kìa! 7MB/s của chú C thì ... muỗi! :))

mrkom

Em hỏi tý, Bác Hà có phải bác ManhHa_Vt trong Võ lâm truyền kỳ hem? tại cái tên giống hi^^! Mạng lại 20M

macmanhha

Member

của anh hôm nay down chỉ còn được trung bình khoảng 18-19 M thôi, ko hiểu bị sao đấy. Em đổi sang viettel mà xài

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Show hàng ko phải chém gió!

của anh hôm nay down chỉ còn được trung bình khoảng 18-19 M thôi, ko hiểu bị sao đấy. Em đổi sang viettel mà xài

mấy bác kia GATO thì đổi thôi chứ em xài cũng phải hơn nửa năm nữa mới được đổi!

-HD-

Member

Chỗ em không chơi cáp quang đc! em chơi gói Vit teo, 195k/tháng thì phải. Max down 0.4M/s cũng thấy hài lòng! hic

davidhand

Moderator
Mình vừa mới ẵm 1 bộ Bose 2.1 giá 12 củ về chơi DVD ca nhạc, nghe thấy ổn lắm! Các bác nào muốn chơi gọn gàng thì bộ này cũng đáng để xem xét đấy! Bộ này có thể chơi phòng rộng cũng OK luôn. Mình nghe trong phòng khách 25m2 chỉ dám mở volume 35/100 vì sợ hàng xóm chửi! Ai muốn tham khảo thì ghé qua mình nghe thử! :)
Bộ này có digital in (Optical, Coaxial) giải mã DTS nên xem phim or nghe nhạc được, chơi lossless ko cần DAC nhé, đĩa thì chơi được DVD, CD thôi.
Nó đây:

Bên trên