SHOW ROOM KDAudio- HDVinhphuc

Ðề: Re: Ðề: NƠI THÔNG TIN SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA SHOWROOM _KDAUDIO

có chú hứa chỉ anh rip SACD đến giớ chú vẫn chưa thực hiện ....

Dear Bác!

Em đã burn CD này ra và nghe thử......Bài đầu ca si nào mà gọng lạ quá!!!!!! Nghe như kiểu Magic....hay lắm!!! bài 2 cũng hay , còn lại mấy bài Clasic sau thì cũng không có gì đặc biệt lắm bác nhỉ!!! em chưa nghe hết.

Doandub&w

Ðề: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Dear Mr. Dự
Tuần này anh đi làm chiều nên sáng mai mời chú Dự sang nhà anh thẩm âm phát........Để chú Dự sang test mấy CD mới và hệ thống được nâng cấp thêm mấy thứ xong có đánh giá cho khách quan.......Chỉ biết bát đũa rất gọn và tĩnh so với trước đây thôi!
Ok anh sáng mai 8h em sang cái vụ sacd này nge trừng tốn khá nhiều trang của boox vp đây

0986686958

Active Member

Hôm nay chú Huy lấy SACD về nghe kỹ một lần nữa xem có sự khác biệt gì không nhé!!!!! Chẳng nhẽ anh tai Voi lại thây khác mà chú không thấy khác thì lạ quá!!

Đúng là nghe hay hơn đấy anh ah, cao nhuyễn hơn, nhạc cụ tách bạch chi tiết hơn đấy, trung ấm hơn, bass cũng gọn hơn... Tóm lại là hay hơn CD thường đấy bà con ah...!

Vụ này xảy ra lúc nào thế nhỉ. Sao bác Bình ko aloo mời anh em thế

Vụ này xảy ra lúc nào thế nhỉ. Sao bác Bình ko aloo mời anh em thế

Chào bạn Điệp!

Lâu quá mà anh em không có cợ hội được trước là giao lưu sau là hợp tác như mong muốn lý do cũng do thị trường trầm lắng quá!

Vụ này cũng chỉ là ae tranh luận về chất lượng âm thanh của CD và SACD xem nhà SX công bố có thật không và kết quả là với trình độ thẩm âm còi của ae nhưng cũng phát hiện ra được sự khác biệt về chất lượng âm thanh.

Cảm ơn Điệp đã ghé thăm box HDVP

Đúng là nghe hay hơn đấy anh ah, cao nhuyễn hơn, nhạc cụ tách bạch chi tiết hơn đấy, trung ấm hơn, bass cũng gọn hơn... Tóm lại là hay hơn CD thường đấy bà con ah...!

Hihi........Điều này chứng tỏ đôi tai Voi của anh giờ đã nâng cấp tý nên thành tai trâu rồi nhỉ!!!!!!!! Phát hiện ra sự khác biệt trước cả cao thủ Huy và Giang .
Cố gắng thời gian tới sẽ phấn đầu lên thành tai Nai và tiếp nữa để có những đánh giá chém gió với ae tốt hơn....

Nói thật khi anh nghe SACD keken xong nghe CD Keken burn anh chỉ muốn vứt luốn CD burn đấy đi thôi.........Nếu có nhiều $ thì ae cứ SACD mà mua về nghe cho sướng cái lỗ tai.

Sáng nay lão Dự sang nhà chơi mà không có SACD để test cùng lão ấy cho ra nhẽ....

Hôm nào chú Huy mang ra anh để test 3 mặt một nhời phát nữa nhé.

tonytruong

Super Moderators
Re: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

Vào định xem mà hình ảnh die hết rồi chủ thớt ơi.?

langthangvn33

Uploader

Hihi........Điều này chứng tỏ đôi tai Voi của anh giờ đã nâng cấp tý nên thành tai trâu rồi nhỉ!!!!!!!! Phát hiện ra sự khác biệt trước cả cao thủ Huy và Giang .
Cố gắng thời gian tới sẽ phấn đầu lên thành tai Nai và tiếp nữa để có những đánh giá chém gió với ae tốt hơn....

Nói thật khi anh nghe SACD keken xong nghe CD Keken burn anh chỉ muốn vứt luốn CD burn đấy đi thôi.........Nếu có nhiều $ thì ae cứ SACD mà mua về nghe cho sướng cái lỗ tai.

Sáng nay lão Dự sang nhà chơi mà không có SACD để test cùng lão ấy cho ra nhẽ....

Hôm nào chú Huy mang ra anh để test 3 mặt một nhời phát nữa nhé.

cái vụ SACD này do em phát động các bác chém gió ghê quá ,hết mấy trang luôn .... em có mấy cái SACD hehehhe....mà không biết cách rip.........

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: NƠI THÔNG TIN SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA SHOWROOM _KDAUDIO

Dear Bác!

Em đã burn CD này ra và nghe thử......Bài đầu ca si nào mà gọng lạ quá!!!!!! Nghe như kiểu Magic....hay lắm!!! bài 2 cũng hay , còn lại mấy bài Clasic sau thì cũng không có gì đặc biệt lắm bác nhỉ!!! em chưa nghe hết.

CD này rip Cd thường thôi nên nghe ko hay ,bác nghe trên đầu SACD sẽ thấy sự hoành tráng , em cũng đã đề cập đây là classic khá nhiều nên rất khó nghe ,em thì nghe khá nhiều classic nên em thấy hay...

CD này sử dụng test KEF Muon ..... toàn thế giới có 80 cặp thôi , giá em nó lá 150.000USD....em nhớ như vậy có gì sai hỏi bác google giúp em

Doandub&w

cái vụ SACD này do em phát động các bác chém gió ghê quá ,hết mấy trang luôn .... em có mấy cái SACD hehehhe....mà không biết cách rip.........
Mình rất thích giọng ca của ca sỹ bằng kiều vậy cậy nhờ bác lang thang 123 gửi tặng nên nhé( nếu có) thanks.

yellowriver

Banned
Re: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

E lại không khoái Bằng Kiều lắm. Down một đống hơn 10Gb Bằng kiều về rùi nhưng thấy ko lọt tai.
Bác Dự thích ghi thì hôm nào ra nhà e mà chọn.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Ðề: NƠI THÔNG TIN SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA SHOWROOM _KDAUDIO

...CD này sử dụng test KEF Muon ..... toàn thế giới có 80 cặp thôi , giá em nó lá 150.000USD....em nhớ như vậy có gì sai hỏi bác google giúp em
Bác Khôi làm cặp KEF về đi. Lúc nào có dịp vào Nam, E qua nghe ké! :)

Ðề: Re: Hình ảnh buổi off ra mắt KDAudio show room tại Vĩnh phúc

E lại không khoái Bằng Kiều lắm. Down một đống hơn 10Gb Bằng kiều về rùi nhưng thấy ko lọt tai.
Bác Dự thích ghi thì hôm nào ra nhà e mà chọn.

Anh cũng như chú Giang không thích Bằng kiều lắm mà sao Mr.Dự thích thế chứ? Ngày xưa BK còn ở VN hát nghe giọng như nửa nam nửa nữ............Từ khi sang Hai ngoại có hay hơn do chất lượng thu âm tốt nên cũng khá hơn nhưng mình vẫn không thích chất giọng này lắm..!

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NƠI THÔNG TIN SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA SHOWROOM _KDAUDIO

Bác Khôi làm cặp KEF về đi. Lúc nào có dịp vào Nam, E qua nghe ké! :)

Thôi bác Tú làm cặp đi để HDVP tụi em gần nên sẽ xuống thẩm âm cho tiện..........150,000 Mỹ kim đáng gì so với khả năng tài chính của bác......haha....:-j

langthangvn33

Uploader

Anh cũng như chú Giang không thích Bằng kiều lắm mà sao Mr.Dự thích thế chứ? Ngày xưa BK còn ở VN hát nghe giọng như nửa nam nửa nữ............Từ khi sang Hai ngoại có hay hơn do chất lượng thu âm tốt nên cũng khá hơn nhưng mình vẫn không thích chất giọng này lắm..!

BK có một số bài cũng hay , em thì nghe vẫn nghe nhưng thích thì ko thích BK....em thích những ca sỹ như Tuấn Ngọc ,Sỹ Phú ,Vũ Khanh , Khánh Ly , Quang dũng, Trọng Tấn , Quang Thọ ,Thu Hiền , Ngọc Tân...bác BK thì nghe như nhạc thời trang nghe xong là quên.....

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NƠI THÔNG TIN SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA SHOWROOM _KDAUDIO

Thôi bác Tú làm cặp đi để HDVP tụi em gần nên sẽ xuống thẩm âm cho tiện..........150,000 Mỹ kim đáng gì so với khả năng tài chính của bác......haha....:-j

em có cặp loa Tiến Đạt nghe hơn 10 năm rồi...bác nào mua em để lại....

Doandub&w

Có phải bằng kiều ko được mến mộ do cd của bk quá đắt , ví như em đây về hồ gươm adio nhìn thấy cd bk thích quá nhặt ra 8 cd bảo nhân viên tính tiền , nv bán hàng nói hết 4,2tr mà em chạy mất dép . Thực ra nge bk hát mới thấy cái tài của nhạc sỹ

0986686958

Active Member

Có phải bằng kiều ko được mến mộ do cd của bk quá đắt , ví như em đây về hồ gươm adio nhìn thấy cd bk thích quá nhặt ra 8 cd bảo nhân viên tính tiền , nv bán hàng nói hết 4,2tr mà em chạy mất dép . Thực ra nge bk hát mới thấy cái tài của nhạc sỹ

Cái đó là một phần thôi anh ơi, em cũng thích BK bởi chất giọng lạ và tất cả các bài BK hát đều rất khó thể hiện, giọng thanh (cái mà bác Bình nói là nửa nam nửa nữ ấy) là một minh chứng, có những nốt cao đến quãng 6 (piano) mà BK hát vẫn nhẹ nhàng truyền cảm như đi chơi. Cái khó ở đây là thể hiện đúng nốt đúng tông mà vẫn giữ đủ phách không bị pha, lấy hơi không đúng cách thì đảm bảo ở cao độ đó ca sỹ chỉ ngân được 4 đến 6 nhịp là si ca teo ngay. BK học thanh nhạc rất nhanh luôn đạt điểm rất cao với các bài lấy hơi và giọng nam cao, BK thổi sax cũng rất phê nhé. Bài tập lấy hơi có thể nói là cực hình, học sinh phải lấy đầy một bụng hơi chứ không phải đầy một ngực hơi nhé, và thở (nhả hơi) một cách nhanh chậm có kiểm soát, vì bài tập này mà có lần BK và vài ca sỹ khác hiện nay như Mỹ Linh, Hồng Nhung đã ho ra máu. Mình rất phục BK ở cách lấy hơi, có hơi là có tất cả:D
VD điển hình là bài Phút Cuối đoạn cao trào BK đã thể hiện ra sao mọi người nghe lại nhé!
P/S: Chăc tại ngày xưa em học cùng BK nên em hâm mộ anh ấy:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên