Shure thật hay fake đây các bác

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Shure thật hay fake đây các bác

Các bác cảm nhận thế nào về Shure?
Em đi mua Micro, hỏi Shure ông tư vấn luôn. Lấy ngay con JBL tàu hát dễ vào hơn nhiều.
Không tin thử cái biết liền. Em chưa nghiên cứu sâu để tìm ra nguyên nhân của sự khác biệt. Nhưng JBL tàu hát dễ dàng hơn nhiều.
Ông bán hàng nói luôn, mình không phải ca sĩ, giọng chưa đủ sức thì cứ hàng Tàu mà chơi, hàng xịn đôi khi lại thành dở.

Họ nói có cái đúng đó bác. Em dùng cái 1 cái PG58 và 1 cái TEV Đài Loan (800k), để vol mic TEV 9h là hát tốt, PG58 phải để 12h mới hát được.

kh0ngdcdau

Dear bác chủ Thớt..!
Bên Sao Việt trước đây là đơn vị phân phối mic Shure tại thị trường Việt Nam và tem của họ có mầu đỏ với chữ Vistar. chúng ta thường bắt gặp những tem này ở một số những mã hàng cũ ví dụ như PG58, SM58...
Tuy nhiên hiện nay Sao Việt không còn nhập khẩu và phân phối thương hiệu Shure nữa họ tập trung vào làm các thương hiệu khác như Yamaha, Auralex...
Thay vào đó Công ty TNHH TM Tiếng Ngọc là đơn vị nhập khẩu và On Audio là đơn vị phân phối.
Nên bạn hoàn toàn yên tâm về sản phẩm mic của bạn là hàng chính hãng 100%
Có phải bác mua mic giống như thế này ko ạ?

Tem ở củ míc

Em vừa search OnAudio ở Hà Nội hả bác. thế thì tốt quá. lần sau mua Micro thì em cứ qua bên đấy mua là được phải không. (mua ở trong SG về tốn tiền ship quá bác ợ)

kh0ngdcdau

Em thì thấy thế này có ông cầm mic hát bảo nào là hát nặng ít Echo mình thừ chỉnh chỉnh chỉnh và hỏi lại là đc chưa ok rồi anh (mặc dù chẳng chỉnh cái gì). thế nên khi hát cái quan trọng là cao hứng hay cảm xúc thôi.

like cho bác một phát. đúng thật khi hát có cảm hứng và cảm xúc hát ra nghe feeling thật.

Bên trên