So sánh các loại HD media box đây

kiencon

Ðề: So sánh các loại HD media box đây

Ở HCM thì HDX-1000 và Popcorn Hour shop nào bán nhỉ.

blacksuv

Đang tính mua con tvix mà đọc bảng sosánh của bác thấy phân vân quá ???. Xét về hiệu năng thì thấy con popcorn tốt quá hả?. HDX cũng ngon mà giá thấp hơn tvix nhiều. Không hiểu tại sao dân HD đa số ai cũng xài tvix nhỉ?, nó hơn cái gì? ,kiểu dáng ???, sao không thấy bảng của bác ss flash or memory ?

e nghĩ cũng như việc ta xài chiếc Lexus so với chiếc Toyota có cùng công suất máy thôi mà!<:p

ơ hơ

thế thiếu 2 em khá nổi của sarotech bác ơi

Sarotech là thương hiệu đến từ korea giống em Tivx

+ 1 loại là dùng HDD 3,5"

Loại này giá tầm 295$

+ 1 loại dùng hdd 2,5" ổ cứng mỏng nhỏ, nên máy cũng mỏng nhỏ, rất đẹp

chú này thì giá khoảng 240$

2 con này xem phim 1080 không bao giờ bị giật hình, ngay cả khi xem qua cổng USB cắm ngoài. có vô vàn tiện ích..híc ,,híc

các sếp tham khảo cho ý kiến với

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

ơ hơ

2 con này xem phim 1080 không bao giờ bị giật hình, ngay cả khi xem qua cổng USB cắm ngoài. có vô vàn tiện ích..híc ,,híc

Sarotech thua kém bọn trên tương đối đấy:

- chipset đời cũ, yếu
- tương thích phụ đề VN kém

tdhvn

Active Member

ơ hơ

Em này dùng chipset tương đương TViX 4100/ 5100 thôi, cái đó bên TViX đã ngừng làm rồi.

Sarotech thua kém bọn trên tương đối đấy:

- chipset đời cũ, yếu
- tương thích phụ đề VN kém

bạn có thể nói rõ thua kém điểm gì không , nói chung chung vậy người tiêu dùng sao biết được ??

- Phụ để bạn có thể qua chỗ cái anh gì ở hồng mai, chuyên bán phim HD, phụ đề tiếng việt đẹp như phụ đề tiếng anh, không bao giờ có chuyên nhòe,vỡ chữ,rời chữ...

CHỗ đấy là 1 trong những nơi làm phụ đề đẹp nhất việt nam.

- Về thông số kỹ thuật , không thấy có sự khác biệt với các nhãn hiệu kia, bạn có thể chỉ rõ được chứ ?

tdhvn

Active Member

con này chạy nóng ran, bạn qua 18 lê trực mà sờ thử cái vỏ biết ngay

Cái bác này hay nhỉ, chipset đời mới nó tỏa nhiệt nhiều hơn chipset dùng cho cái Sarotech mà bác đang có. Và sờ vỏ máy nó nóng tức là nó tỏa nhiệt tốt đấy.

tdhvn

Active Member

bạn có thể nói rõ thua kém điểm gì không , nói chung chung vậy người tiêu dùng sao biết được ??

- Phụ để bạn có thể qua chỗ cái anh gì ở hồng mai, chuyên bán phim HD, phụ đề tiếng việt đẹp như phụ đề tiếng anh, không bao giờ có chuyên nhòe,vỡ chữ,rời chữ...

CHỗ đấy là 1 trong những nơi làm phụ đề đẹp nhất việt nam.

- Về thông số kỹ thuật , không thấy có sự khác biệt với các nhãn hiệu kia, bạn có thể chỉ rõ được chứ ?

Chắc là ý của bác Chip ở đây là chipset đời cũ không có giải pháp nào để đọc phụ đề Việt .srt.

thang_ngo_2002

Cảm ơn bác HDTAK đã bỏ nhiều công sức tổng hợp bảng so sánh này, thông tin rất hữu ích, đầy đủ, mặc dù trên diễn đàn đã có những bài đánh giá riêng từng loại. Để cho toàn diện hơn nữa mong bác bổ xung cả WD và 1 số loại box khác nếu có thể
Ngoài ra, bác có thể bổ xung thêm 1 số thông tin phụ (có thể là cảm tính) như: độ tươi, đẹp, sắc nét của hình ảnh ra; chế độ bảo hành, chức năng trên các loại điều khiển từ xa, ....

lananh17

Có phải hồi trước bác qua xin em phim, nhạc HD về bán Sarotech mà em ko cho khong nhỉ, xong rồi bác đứng sờ mó thăm quan sản phẩm của em. Hình như bác có cái râu rất dài dưới cằm người ta hay gọi là thằng Sơn Râu phải không:D

HDTAK

Member

Cảm ơn bác HDTAK đã bỏ nhiều công sức tổng hợp bảng so sánh này, thông tin rất hữu ích, đầy đủ, mặc dù trên diễn đàn đã có những bài đánh giá riêng từng loại. Để cho toàn diện hơn nữa mong bác bổ xung cả WD và 1 số loại box khác nếu có thể
Ngoài ra, bác có thể bổ xung thêm 1 số thông tin phụ (có thể là cảm tính) như: độ tươi, đẹp, sắc nét của hình ảnh ra; chế độ bảo hành, chức năng trên các loại điều khiển từ xa, ....

Hi, bác thang_ngo2002, cám ơn góp ý của bác he, mình sẽ tiếp tục cập nhật so sánh các HD media box nào mới và phổ biến ở Việt Nam, riêng các thông tin về màu sắc, độ tươi... , chức năng trên remote chắc phải nhờ các bác đã sử dụng qua review dùm vì mình không thể có một lúc nhiều loại máy để so sánh được. Trên diễn đàn có lẽ chỉ có bác hoang_tuan neu là có cơ hội sử dụng qua nhiều loại nhất vì bác ấy chuyên phân phối các loại HDmedia box :D.

hoangtuan_neu

Active Member

Bác chủ thớt sửa lại dùm bổ sung cho em con TViX là Downmix đc DTS về Stereo nha.
+ Lan của con TViX được 1000Mbps (rất tốt cho những bác nào sử dụng hệ thống mạng tiên tiến này, dây Cat6) (các đầu phát HD Player hiện nay trừ TViX ra thì chưa con nào có Lan 1000 Mbps)
+ Định dạng âm thanh: TViX chơi được file có đuôi . APE và (cái này các sản phẩm dòng NMT cũng chưa hỗ trợ, hy vọng là sẽ có)

Vụ phụ đề tiếng Việt thì sửa thành là:
+ TViX hỗ trợ phụ đề tiếng Việt .idx/sub; srt (.vntime, .vni)
+ HDX, PopcornHour, Kaiboer....(các dòng sản phẩm thuộc họ NMT khác): hỗ trợ phụ đề tiếng Việt .srt gói sẵn trong file .mkv

Tản nhiệt của HDX và Popcorn cũng là tản nhiệt qua vỏ máy nha bác.

P/S: Bài viết rất hữu ích. Rất cảm ơn bác HDTAK đã so sánh cho những anh em chơi HD có những lựa chọn phù hợp khi mua các sản phẩm HD Player

HDTAK

Member

Chào bác, hình như bác đang phân phối hàng Sarotech phải không nhỉ, thấy bác có vẻ hâm hực máy em PCH và HDX quá :D. Anh Chip nói đúng đấy bác oi, chipset của mấy em này là đời cũ hơn, nếu mình đưa vào so sánh thì phải thêm vào một lô một lốc các em HD box khác nữa. chẳng hạn các đời máy Tvix trước.
Theo mình biết thì cái sự nóng ran là do nhà sản xuất lợi dụng vỏ máy bằng kim loại để làm tản nhiệt thôi, giống em HDM1, còn một số máy khác thì dùng quạt để tản nhiệt.

HDTAK

Member

Bác chủ thớt sửa lại dùm bổ sung cho em con TViX là Downmix đc DTS về Stereo nha.
+ Lan của con TViX được 1000Mbps (rất tốt cho những bác nào sử dụng hệ thống mạng tiên tiến này, dây Cat6) (các đầu phát HD Player hiện nay trừ TViX ra thì chưa con nào có Lan 1000 Mbps)
+ Định dạng âm thanh: TViX chơi được file có đuôi . APE và (cái này các sản phẩm dòng NMT cũng chưa hỗ trợ, hy vọng là sẽ có)

Vụ phụ đề tiếng Việt thì sửa thành là:
+ TViX hỗ trợ phụ đề tiếng Việt .idx/sub; srt (.vntime, .vni)
+ HDX, PopcornHour, Kaiboer....(các dòng sản phẩm thuộc họ NMT khác): hỗ trợ phụ đề tiếng Việt .srt gói sẵn trong file .mkv

Tản nhiệt của HDX và Popcorn cũng là tản nhiệt qua vỏ máy nha bác.

P/S: Bài viết rất hữu ích. Rất cảm ơn bác HDTAK đã so sánh cho những anh em chơi HD có những lựa chọn phù hợp khi mua các sản phẩm HD Player

Chào bác, mình cũng tính nhờ bác xem qua bài viết để có góp ý mà bác đã lên tiếng trước rồi :D:D. Mình sẽ sửa lại theo ý bác. Nhân đây nhờ các bác mod trong diễn đàn hướng dẫn mình vấn đề sau:
Mình tìm hoài mà không thấy chức năng làm table trong diễn đàn? Còn nếu post table sẵn từ word lên cũng po hand lun!. Vì vậy để làm được cái bảng table so sánh trên mình phải làm ở word sau đó chuyển ra pic rồi úp pic len web, sao đó chèn pic lên bài, mắc công quá các bác ợh!^:)^

P/S bác hoangtuan_neu qua bài này chắc các sản phẩm mà bác phân phối sẽ bán chạy hơn nữa, hôm nào mình có mua sản phẩm của bác, bác nhớ khuyễn mãi down giá nhiều he :D.

tdhvn

Active Member

Có phải hồi trước bác qua xin em phim, nhạc HD về bán Sarotech mà em ko cho khong nhỉ, xong rồi bác đứng sờ mó thăm quan sản phẩm của em. Hình như bác có cái râu rất dài dưới cằm người ta hay gọi là thằng Sơn Râu phải không:D

Nhân tiện nói về phim HD, 18 Lê Trực là nơi phục vụ phim HD cho TViX, HDX rất chuẩn đấy, phụ đề ngon nhất mà tôi biết.

VK-sonca

Cảm ơn bạn HDTAK đã đưa ra bảng so sánh trên. Tuy nhiên, xin bạn bổ sung dùm những tính năng mà HDM1 có mà bảng so sánh trên chưa nêu ra như sau:

Định dạng Audio: FLAC, OGG
Codec Audio: Dolby Digital, DTS pass through, Vorbis

HDTAK

Member

Cảm ơn bạn HDTAK đã đưa ra bảng so sánh trên. Tuy nhiên, xin bạn bổ sung dùm những tính năng mà HDM1 có mà bảng so sánh trên chưa nêu ra như sau:

Định dạng Audio: FLAC, OGG
Codec Audio: Dolby Digital, DTS pass through, Vorbis

Chào bác VK-sonca, thanks bác đã góp ý, mình sẽ có gắng cập nhật các thông tin của bác và bác hoangtuan_neu trong thời gian sớm nhất!

Bên trên