So sánh chất lượng hình ảnh TV Sony X8500F và Samsung NU8000: Long hổ tranh đấu

osiric

Well-Known Member
Tại mấy bác là cinephile nên đòi hỏi cao về chất (em cũng zậy)
Chứ nhiều người mua samsung chỉ biết là thương hiệu nổi tiếng, ngoài ra có phân biệt như thế nào là đẹp đâu, miễn màu sắc rực rỡ, sặc sỡ, chói lóa là mê tít thui à

Mà em thấy sony cũng chỉ ngon ở mấy dòng cao thui, chứ tầm thấp cũng như nhau cả
Còn sam thì giả tạo ở mọi cấp độ

NikitaGirl

Member
độ sáng tivi Samsung nếu để xuống mức bình thường thì cũng đâu cao lắm, tại mặc định SS chỉnh cao hơn bt

binhdoanQG

Member
nếu xét về smartv thì Tizen của Samsung chạy mượt và ổn định hơn không bị tình trạng tràng bộ nhớ như trên android

TungUHD

Member
2 con này cùng phân khúc nên nếu ai cũng ý định mua thì nên xem thực tế thay vì chỉ dựa vào cảm quan của người khác.

Yamaha S501

Member
khi nào thì Samsung hay các nhà sx khác mới trang bị cổng xuất hình USB Type C cho TV nhỉ khi đó thì quá tuyệt, cắm macbook pro vào làm việc, trình chiếu quá đã khỏi cần mua cục chuyển

buivien

Member
có thể sắp tới SS sẽ tích hợp nhiều công nghệ mới hơn nữa vào các mẫu QLED năm sau

COD

Member
khi nào thì Samsung hay các nhà sx khác mới trang bị cổng xuất hình USB Type C cho TV nhỉ khi đó thì quá tuyệt, cắm macbook pro vào làm việc, trình chiếu quá đã khỏi cần mua cục chuyển
khó của Nam Cường nhé vì giá sẽ đội lên rất cao nên không hãng nào làm cả, HDMI 2.1 mới là tương lai của tivi đó bác còn C thì SS chỉ dùng cho màn hình à :p

deadline

Member
muốn mua tivi SS giá ưu đãi thì cứ săn hàng qua mạng, điện máy xanh họ cũng có bán online đấy

gái núi

Member
mấy con LED giá rẻ của Samsung thấy vậy chứ cũng nhiều tính năng cao cấp đấy, trong đó có motion plus giúp hình ảnh chuyển động mượt mà hơn

chuyển động của các tivi Samsung rất mượt rồi nên nhiều khi đang xem video 30fps cứ tưởng là 60

hd6850

Member
tư vấn em con tivi đáp ứng tốt nhu cầu xem thể thao và K+ với mấy bác, khỏi phải mua đầu K+ ấy

khanhlyfan

Member
tư vấn em con tivi đáp ứng tốt nhu cầu xem thể thao và K+ với mấy bác, khỏi phải mua đầu K+ ấy
bây giờ người ta dùng smarttv coi bằng app bác nhé, cứ mua SmartTV là có app K+ sau đó mua gói dịch vụ để xem được những kênh có bản quyền thể thao độc quyền của họ.SS Tizen OS chạy K+ cực mượt

hd6850

Member
quote 19:tks bác luôn nhé, để em ra nguyễn kim coi thử xem thế nào, không phải dùng đầu thu thì quá tốt , TV SS lại càng ổn

tieubaodi

Member
họ vẫn bán thuê bao kiểu hằng tháng hoặc theo gói mà bác, vẫn sống khỏe, không thuê bao thì mở app lên không coi được mấy giải ngoại hạng đâu nhé.TV Samsung coi đá banh thì bao ngon rồi

tính ra gói cước mua qua app sẽ rẻ hơn nếu ta chi tiền vừa mua tivi Samsung vừa mua box đấy, kinh tế hơn rất nhiều

Bên trên