So sánh Denon 1611 và Pioneer VSX-520K

ntt1975

Member
Xin các bác có kinh nghiệm cho đánh giá về hai con này. Em đang phân vân vì tầm giá như nhau. Nhu cầu của em là nhạc - phim 50/50.

HDnhaque

Ðề: So sánh Denon 1611 và Pioneer VSX-520K

em vote cho denon 1611 nghe nhạc hay hơn pionner .nghe nhạc pionner tiếng bass hơi bị ồn bác ah.denon tiếng đều cả 3 dải.khong biết bác chơi loa gì?nghe thể loại nhạc gì.theo em em thấy receiver của marantz nghe chi tiết êm ái.bass mềm sâu gọn.nghe không bị mệt như pionner.

vietrung

Active Member

chất tiếng 2 em này same same, tiếng thiên sáng, xem phim thì denon có vẻ trội hơi tí :)

ntt1975

Member

em vote cho denon 1611 nghe nhạc hay hơn pionner .nghe nhạc pionner tiếng bass hơi bị ồn bác ah.denon tiếng đều cả 3 dải.khong biết bác chơi loa gì?nghe thể loại nhạc gì.theo em em thấy receiver của marantz nghe chi tiết êm ái.bass mềm sâu gọn.nghe không bị mệt như pionner.

Em đang nghe nhạc 2 kênh bằng ampli và loa pioneer nội địa. Nhạc chủ yếu là Thúy Nga, Asia, Vân Sơn...

xilum

Các bác cho em hỏi là nghe nhạc với PIONEER VSX-520-K thì như thế nào?
Nếu đấu cổng 2 front height preout với 1 Ampli stereo chất âm sẽ cải thiện nhiều hơn không? tks

JESSIEBO

Active Member

Mấy tay kỹ thuật ở Caring nói rằng Pi xem phim hay hơn Denon.

Nói thì ai nói chả được, bác hãy hỏi"hay ra sao test thử so sánh xem nào?"
Theo mình thì Denon 1611 trội hơn, receiver Pioneer thì phải tầm LX (hai mươi triệu trở lên) nghe mới hay.
Receiver Marantz đồng ý là hay hơn Denon trong tầm giá, bác tham khảo em Marantz SR 3053, so sánh được với Denon 1611.

Bên trên