So sánh giữa AMD và Intel.

ptq1977

Active Member
Ðề: So sánh giữa AMD và Intel.

Hoàn toàn nhầm! Quan niệm mua giá rẻ thì AMD, đắt tiền thì Intel là không đúng và không có căn cứ.

Việc chọn bộ vi xử lý phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng của người dùng chứ không phải túi tiền của họ.
Nếu bạn cần dựng PC để chơi game, xử lý đồ hoạ 3D thì nên chọn AMD, nếu dựng PC để phục vụ các tác vụ giải trí đa phương tiện như biên tập video thì nên chọn Intel.
Vì các tập lệnh tích hợp của AMD hỗ trợ cực mạnh cho việc render 3D, trong khi công nghệ MMX của Intel chứa các tập lệnh hỗ trợ tối ưu cho multimedia.

mình nghĩ cũng như bạn, lúc trước mình dùng con intel pentium D 2.8G (nhưng chạt ồn lắm và nóng nữa). hiện nay mình đã đổi máy khác, đang dùng con AMD phenom 810 (4 nhân) sử dụng quạt nhỏ xíu chứ không bự như con intel, nhưng hiệu quả là máy mát cực kỳ và còn êm nữa, con AMD mình nghĩ nó sẽ mạnh hơn con intel cùng loại ít nhất 20%. còn về giá chênh lệch rất nhiều khoảng 40%.
nếu ai muốn xem phim, nghe nhạc, xử lý hình ảnh mà giá cả chấp nhậh được thì sử dụng con AMD. hiện tại cấu hình của mình như chữ ký của mình bên dưới, rất tuyệt.\:D/

cinefan48

Member
Ðề: So sánh giữa AMD và Intel.

mình nghĩ cũng như bạn, lúc trước mình dùng con intel pentium D 2.8G (nhưng chạt ồn lắm và nóng nữa). hiện nay mình đã đổi máy khác, đang dùng con AMD phenom 810 (4 nhân) sử dụng quạt nhỏ xíu chứ không bự như con intel, nhưng hiệu quả là máy mát cực kỳ và còn êm nữa, con AMD mình nghĩ nó sẽ mạnh hơn con intel cùng loại ít nhất 20%. còn về giá chênh lệch rất nhiều khoảng 40%.
nếu ai muốn xem phim, nghe nhạc, xử lý hình ảnh mà giá cả chấp nhậh được thì sử dụng con AMD. hiện tại cấu hình của mình như chữ ký của mình bên dưới, rất tuyệt.\:D/

Đem nước Mĩ ở thời điểm thế kỉ 18 so sánh với Việt Nam ở thế kỉ 21, thấy Mĩ lúc đó không có xe máy, không có ô tô, không có máy vi tính... thì bảo Mĩ kém cỏi, Mĩ lạc hậu, thua xa VN được không?
Đùa tí thôi chứ bác so sánh thế là khập khiễng quá. Ai lại lấy con PhenomII 4 lõi, thuộc loại đỉnh cao của AMD bây giờ mà so với Pentium D đã lỗi thời của Intel. Sao không so với Core i5, i7 đi.
Nói chung là 2 thương hiệu này đều tốt, kẻ tám lạng, người nửa cân. Khoái thằng nào thì xài thằng đó thôi. Ngày xưa AMD cũng chỉ là kẻ chuyên gia công hàng cho Intel thôi.

Bên trên