So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

moonsalini

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Con Hanet thì hình như nó có bán đầu rời đâu bác. Chất lượng thì em thấy cũng được, load nhanh, chuyển bài nhanh. Có khá nhiều cổng kết nối phía sau, đọc cả USB và thẻ nhớ. Dữ liệu bài hát thì hiện tại như em nhẩm tính cũng khoảng 16k bài. Cập nhật khá sát. Mỗi cái là không biết cách tự cập nhật bài hát thế nào vì mỗi lần gọi nó xuống cập nhật là mất 300k.

pelj

Member
đọc được cả thẻ nhớ luôn à bác? cập nhật bài hát cũng bất tiện nhỉ. còn tốn tiền nữa. sao bác k thử hỏi cái cách chép nhạc.

NguyenNgoan

em có 10tr, các bác cho lời khuyên chọn loại nào giúp em nhé
Thanks all
Ar 3600HDMI, có sẳn 1tb, ổ HDD, chép nhạc mkv (có hd cụ thể), cập nhật bài = internet dễ dàng (quan trọng là k tốn phí); hát, nghe nhạc, phim qua Usb đủ cả. Mình mới lấy ở Anh Tú giá 8,135t. Nói chung là ok.

Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Chơi với Quận Ủy PN là bác dại rồi.
Tất cả các SP dính đến tính năng HD của Maseco đều rất lởm. Đầu AR-3600 chất đống ở các trạm bảo hành.

vậy sao nhà E đang xài 3600 HDD Plus cả 5 năm rồi mà chả thấy hư gì...!

Chuc1981

có pác dùng đĩa karaoke của đầu ACNOS SK-500 kg up cho e xin nhé..của em bị mất đỉa rồi..xin cám ơn

thuybibi

Member
Re: Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Viet KTV là Gấu thời xưa,gặp anh hùng thời nay như Hanet,Vinaktv v6++ thì sao nhỉ??

Thank bác nhé, đúng là bây giờ nhiều anh hùng thật. Nhưng tại sao "anh hùng" lại không xuất hiện nhiều trong phòng hát nhỉ??? Toàn thấy ""Gấu"" .

PS : e vừa thêm số hihi

manhbmc

Member
Ðề: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Ngày trước xe máy TQ nó vào Việt Nam bán tràn ngập từ nông thôn đế thành phố, đi đâu cũng thấy HONGDA, LÌFAN...bây giờ đâu ấy nhỉ, mình muốn mua mấy cái chở ít đồ phế thải trong các phòng karaoke cũ của khách hàng...

NguyenNgoan

Re: Ðề: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Ngày trước xe máy TQ nó vào Việt Nam bán tràn ngập từ nông thôn đế thành phố, đi đâu cũng thấy HONGDA, LÌFAN...bây giờ đâu ấy nhỉ, mình muốn mua mấy cái chở ít đồ phế thải trong các phòng karaoke cũ của khách hàng...
Dù là hàng kém chất lượng nhưng bối cảnh kinh tế lúc ấy, ng ta lựa chọn Hongda, Lifan là sáng suốt theo kiểu lựa cơm gắp mắm (đáp ứng nhu cầu, vừa túi tiền của mình). thời nào của ấy thôi. Kok dòng midi đã tồn tại từ lâu nhưng đến nay vẫn là thời hoàng kim của nó. Kok dòng Vod thì quá mới & vẫn loai hoai tìm chỗ đứng của mình. Bạn tiếp thị đầu Vod, chưa chi đã có thái độ xem nhẹ hàng dòng khác khi mà thời của bạn (vod) chưa đến, cờ chưa đến tay thì lấy gì phất hả bạn. Đa số ai cũng xem rẻ nhạc vàng, nhạc "sến" nhưng bạn có biết vì sao dòng nhạc đó vẫn sống, vẫn còn đất diễn k? Có thể bạn nói vui nhưng trong cách nói lại có ý bơm mình lên. Bơm nhiều hơi vào cái bong bóng nhỏ xíu dễ "nổ" lắm bạn.

Hana Nguyễn

Re: Ðề: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Dù là hàng kém chất lượng nhưng bối cảnh kinh tế lúc ấy, ng ta lựa chọn Hongda, Lifan là sáng suốt theo kiểu lựa cơm gắp mắm (đáp ứng nhu cầu, vừa túi tiền của mình). thời nào của ấy thôi. Kok dòng midi đã tồn tại từ lâu nhưng đến nay vẫn là thời hoàng kim của nó. Kok dòng Vod thì quá mới & vẫn loai hoai tìm chỗ đứng của mình. Bạn tiếp thị đầu Vod, chưa chi đã có thái độ xem nhẹ hàng dòng khác khi mà thời của bạn (vod) chưa đến, cờ chưa đến tay thì lấy gì phất hả bạn. Đa số ai cũng xem rẻ nhạc vàng, nhạc "sến" nhưng bạn có biết vì sao dòng nhạc đó vẫn sống, vẫn còn đất diễn k? Có thể bạn nói vui nhưng trong cách nói lại có ý bơm mình lên. Bơm nhiều hơi vào cái bong bóng nhỏ xíu dễ "nổ" lắm bạn.

Like bác nì. Đại loại cũng như ngta lướt internet nhưng báo giấy vẫn có chỗ đứng. Em nghĩ midi cũng ko chết được :)

manhbmc

Member

Mình ko có ý như thế đâu. Hai Bác hiểu nhầm rùi... hi. Đầu của Hanet có nhạc Midi nhiều vô đối...

dauga

từ nhỏ, em đã được làm quen với nhạc hải ngoại, nhạc trữ tình do papa cứ mở suốt. lớn lên, biết nghe nhạc trẻ, nhưng vẫn thuộc nhiều bài nhạc sến và thậm chí còn hát theo nữa. bây giờ thì 2 thứ nhạc đó tồn tại song song trong sở thích ca hát của em luôn!:D

Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Hãy thử sức với VinaKTV. Nếu có cơ hội chúng tôi sẵn sàng phục vụ Quý Khách

Đã thử và thấy thích.Chất nhạc ngang DVD5,DVD9 vì sử dụng file vob cắt ra từ DVD,mkv 720p.Nói chung đáng đồng tiền bát gạo.Số lượng bài thì mình thấy là vô đối.

Vod và MIDI vẫn song hành để phục vụ tất cả mọi đối tượng khách hàng,vì mình thấy có người thì thích hát MIDI và bảo là nhạc VOD cho ca sỹ khó hát hoặc ngược lại.Sau một thời gian dài dùng qua nhiều đầu từ DVD,đầu MIDI và đầu VOD thì mình thấy đầu VOB cũng nạp dữ liệu nhiều bài MIDI vào để đáp ứng đông đảo tầng lớp khách hàng,đó là điều rất tố.VD như Vietktv,Hanet,Vinatkv v.v đều có bài hát MIDI chứa trong đó...

Ðề: Re: Ðề: Re: So sánh tính năng của 1 số đầu Karaoke (Arirang, Acnos, Nosta, Viet KTV)

Thank bác nhé, đúng là bây giờ nhiều anh hùng thật. Nhưng tại sao "anh hùng" lại không xuất hiện nhiều trong phòng hát nhỉ??? Toàn thấy ""Gấu"" .

PS : e vừa thêm số hihi
Gấu nhiều sẽ có thợ săn để cân bằng sinh thái,hihi
Vinaktv V6++ mình đang sở hữu chạy 1 lúc 2 ổ 3TB (maximum 6TB) thì có phải là thợ săn ko ạ?

Mình toàn hát với laptop :D

Bên trên