Sony 40EX430 và LG 42LS4600

tuanhung1433

Active Member
Re: Ðề: Sony 40EX430 và LG 42LS4600

Mình dùng 1 cái Lg 21" mua từ 2003 tới giờ ko bệnh tật ốm đau gì cả, màu sắc vẫn đầy đủ ko thấy lên xuống gì cả. Và bây giờ thải con cũ mua con LG 42LM6410 thấy hình ảnh, màu sắc khá ổn ko biết đén bao giờ thì xuống màu(......) mỗi cái là âm thanh quá kém so với 1 cái ti vi như vậy. Mình ko khen nhưng mình thấy khá tin tưởng vào sản phẩm LG . Đôi lời cảm nhận cá nhân cùng các bác !!!
Đúng là loa dở tệ, con 5800 em vừa tậu cũng rứa. Mở hơi lớn một tý là nghe rồ rồ, audio out thì chỉ có cổng quang, nhà chỉ có dàn loa vi tính cùi nên phải sống chung với lũ cái đã.

Ðề: Sony 40EX430 và LG 42LS4600

Cái thời TV hộp CRT thì anh Sony là nhất vì độc quyền đèn hình Trinitron, còn SS và LG còn đang tập tễnh nên kỹ thuật còn hạn chế .Nhưng đã qua rồi thời hoàng kim của TV Sony , Sony hiện nay già cỗi , chậm chạp và cả mấy anh TV Nhật bảo thủ không địch lại hai em Hàn quốc SS và LG liên tục cải tiến kỹ thuật ,đang trổi dậy mạnh mẻ . Ngay cả ở Mỹ và châu Âu giờ họ cứ TV SS và LG mà dùng vì nó đáp ứng được về cả 2 mặt : chất lượng được công nhận và giá cả phù hợp thời kinh tế khó khăn .Xem ra anh Sony thì kỹ thuật không hơn , chất lượng cũng chỉ ngang ngang như thiên hạ mà giá thì cứ cao do bám thương hiệu thì ai chấp nhận nữa.

Nếu sony thì nên lấy em 42w674a vì đã tích hợp đầu thu kỹ thuật số rồi

moonlight87

1 phiếu cho LG 42LS4600.

Sẵn đây mọi người cho em hỏi tý. Con 42ls4600 của em để tự động dò kênh. Thì mấy kênh VTC coi rất rõ. Nhưng mở mấy kênh HTV, THVL, BTV hay starmovie nó mờ tịch toàn vi trùng (Nhà em đang xài cáp của HTV). Có bác nào biết chỉnh cho mấy kênh HTV rõ không chỉ em với? Em cảm ơn ạ

edc

Active Member
Em không biết xuống màu là như thế nào. Trước đây khi mà một con plasma LG gía 6 chục chai (khoảng năm 2004) chỗ em làm lắp ở quán cà phê. Cày 16h ngày. Sau 4 năm mới phát bệnh. Sửa lên sửa xuống sau thay hết một loạt LCD cũng LG. Cày được hơn 2 năm rồi, chưa thấy gì. Trong khi đó mấy con Toshiba cùng mua thì phải kêu bảo hành mấy lần rồi. Em không khen nhưng khá tin tưởng LG. Kể cả máy giặt của nó.

Zìm hàng VL ^:)^

picostar

theo các bác thì 2 con này thế nào ah? tgian này thì 2 con này giá chênh nhau ko nhiều khoảng 1tr thôi. Tivi Samsung "xuống thấy rõ" thì LG có thế ko ạ?
e thì trước giờ vẫn tin tưởng vào sony hơn vì độ bền cũng như ko bị xuống màu... nhưng thấy LG có thu đc cáp VTC nên thích lắm, nhà e thi chưa có THC nên cũng muốn e này, trong khi chọn Sony thì bắt buộc gắn thêm AVG 33k/ tháng.
Bác chọn con 40ex430 ý. con này ảnh đẹp hơn con 42ls4600 nhiều. sony ảnh lúc nào cũng đẹp nhất

sony 2012 con Ex650 dổ lên thì ngon chứ ex430 hình ảnh đẹp sao bằng ls4600 được so thực tế có câu trả lời

moonlight87

1 phiếu cho LG 42LS4600.

Sẵn đây mọi người cho em hỏi tý. Con 42ls4600 của em để tự động dò kênh. Thì mấy kênh VTC coi rất rõ. Nhưng mở mấy kênh HTV, THVL, BTV hay starmovie nó mờ tịch toàn vi trùng (Nhà em đang xài cáp của HTV). Có bác nào biết chỉnh cho mấy kênh HTV rõ không chỉ em với? Em cảm ơn ạ

Balace8x

Member

đi ra siêu thị điện máy mua Tivi, Tủ lạnh, Máy giặt thấy một điều là các anh chị bán hàng cứ tu vấn mua tivi SS orLG, máy giạt tủ lạnh cũng SS, LG... trong khi che các hãng của nhật không bằng, nhưng nhìn sản phẩm thì thấy hàng của nhật chắc chắn hơn hàng củ sâm,... rõ ràng là các hãng của Hàn cho tiền doanh số cao chăng? và điều này cũng nhận thấy trong diễn đàn này...

Bên trên