Sony AndroidTV được/mất/thay đổi sau khi nâng cấp phần mềm!!

khong_khiem

Active Member
Ðề: Sony AndroidTV được/mất/thay đổi sau khi nâng cấp phần mềm!!

1. bấm giữ nút nguồn là restart chứ k phải tắt nguồn đâu bác.
2. đương nhiên vì mất điện thì wifi cũng bị tắt.
3. TV k có khả năng nhận biết nó đang chạy sai giờ. nên nếu lúc nó cập nhật mà k có internet thì nó sẽ tạm dừng cập nhật tới lúc khác. bạn có thể cho nó cập nhật b ằng cách tắt cập nhật qua mạng rồi lại bật lên. nếu sóng vô tuyến ổn định thì để nó cập nhật qua sóng vô tuyến cũng đc.
4. vì đk thông minh kết nối qua bluetooth chứ không phải qua hồng ngoại

quá chuẩn luôn rồi ạ

khong_khiem

Active Member

nói chung bản cập nhập mới khắc phục đc 1 số lỗi cũ hay cải thiện đc 1 số chức năng mới cho hoàn hảo hơn; nhưng lại dính rỗi khác.
mong sơm khắc phục đc lỗi kg nhận điều khiển này.

---------- Post added 23-07-2016 at 18:56 ----------

em thấy bên US bản mới nhất cập nhật ngày 6/7/2016. chắc VN sắp có rồi

dùng bản us cho tivi bên mình có đc kg bác

khong_khiem

Active Member

đã có bản update mới

tomy

Ðề: Re: Sony AndroidTV được/mất/thay đổi sau khi nâng cấp phần mềm!!

Mình thì bị lỗi hay mất kết nối, lại phải vào cài đặt để kết nối lại rất lâu, mà thi thoảng còn không được, lại phải khởi động lại mới được :(
Chắc lỗi firmware, mong NSX mau chóng fix

TV Sony kết nối mạng cực kém, nhất là wifi, tôi thường phải vào cài đặt để kết nối lại nhưng cũng phải mất rất lâu mới vào được mạng dù router đặt ngay sau TV. Các kết nối không dây với thiết bị khác cũngkhông được, toàn báo không nhận. Chẳng hiểu SmartTV kiểu gì?

nhà mình cx rất hay mất mạng.. k hiểu tại sao

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: Sony AndroidTV được/mất/thay đổi sau khi nâng cấp phần mềm!!

TV Sony kết nối mạng cực kém, nhất là wifi, tôi thường phải vào cài đặt để kết nối lại nhưng cũng phải mất rất lâu mới vào được mạng dù router đặt ngay sau TV. Các kết nối không dây với thiết bị khác cũngkhông được, toàn báo không nhận. Chẳng hiểu SmartTV kiểu gì?

Cắm LAN đi bác. Mình từ hồi cắm LAN dùng ngon hơn hẳn, cực kỳ ổn định. Chạy IPTV với tín hiệu truyền hình chuẩn phê lòi :D

vanlinh2905

Well-Known Member

chán team sony vãi. giờ này mà vẫn 5.1.1
update xong mà chưa thấy gì thay đổi

HNT24681

Well-Known Member

Đã có thông báo update; đang up, ko biết có gì mới ko. Mình thì ko quan trọng là 5.1 hay 6.0; cơ bản là trải nghiệm ng dùng tốt là OK :)

vanlinh2905

Well-Known Member

Đã có thông báo update; đang up, ko biết có gì mới ko. Mình thì ko quan trọng là 5.1 hay 6.0; cơ bản là trải nghiệm ng dùng tốt là OK :)

có vẻ như lần này fix mỗi cái remote thôi thì phải.
hôm qua update xong e bấm điều khiển vù vù mà k thấy bị đơ.

HNT24681

Well-Known Member

Chắc chỉ fix lỗi thôi. Các lỗi trước khi update bản này:
1/ Thi thoảng đơ remote, cứ kệ cmn 1 lúc lại được, ko phải rút điện gì cả :D; nhưng ko biết nguyên nhân nàm thao mà lâu lắm rồi e cũng ko bị, chắc do ăn ở :D. Up lên hết thì ngon
2/ Kết nối wifi kém, thi thoảng lại mất kết nối, cái này sợ nhất là do phần cứng. Mình thì ko sao vì đã chuyển sang dùng LAN (truyền qua đường dây điện cho đỡ lằng nhằng dây điện :D ); nhưng bác nào mà khó đi dây thì đúng lỗi này là 1 tai vạ.

Bên trên