Sony BRAVIA DAV-HDX285

TLDF

Member
Hiện tại mình đang dùng TV Samsung LN40B640 và dàn Sony BRAVIA DAV-HDX285. Nối nhau qua HDMI.

Xem phim mkv trực tiếp từ TV qua cổng USB khá good, trừ những mkv DTS audio thi ko có tiếng. Ko biết dàn Sony BRAVIA DAV-HDX285 có giải quyết được vấn đề âm thanh DTS ko? Đọc trên manual thì thấy có DTS decoder, nhưng ko biết set up như thế nao.

Thanks.

keineem

Ðề: Sony BRAVIA DAV-HDX285

Nếu xem mkv bằng USB trên Tivi Samsung thì không đọc được DTS đâu , phải chuyển sang AC3 .
Dàn Sony BRAVIA DAV-HDX285 có thể đọc được DTS nhưng cổng HDMI là từ Dàn ra Tivi nên nếu bác xem bằng USB trên Tivi thì ko thể có DTS.
Cách tốt nhất là mua 1 HD Player.

anhchiarts

Kết nối dàn âm thanh 5.1 với laptop (help me!!!!!!!)
mình mới mua dàn âm thanh SAMSUNG HT-TZ325 (1 HDMI + 1 Optical + video out + component). mình muốn kết nối dàn với laptop HP DV7 1150US có được không.
nếu được thì mừng quá, mong cá PRO chỉ giúp làm như thế nào và cần những gì và mua ở đâu

TLDF

Member

Sony BRAVIA DAV-HDX285 có hát Karaoke đc ko? hay phải mua thêm Amplifier? Amplifier nào good? Thx.

Nghia_PMT

Well-Known Member

TV mà đòi hát KOK là sao? bác ko biết thật hay giả bộ ko biết đấy, bác hỏi 1 câu nghe muốn té ghế luôn

hdat

TV mà đòi hát KOK là sao? bác ko biết thật hay giả bộ ko biết đấy, bác hỏi 1 câu nghe muốn té ghế luôn

Bác Nghĩa ơi xem lại cho kĩ rồi hả kết luận nhé kẽo hớ đó...!!!
to bác chủ: Dàn này hát KOK vẩn được nhưng NonOK cho lắm đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ah ah, sorry đọc 3 chớp 3 nháng nên tưởng 2 cái TV SS và Sony :)), sorry chủ thớt

SonyNguyen

Active Member

Bác nghĩa bắt lỗi thôi thôi(Tại bác chủ viết thừa chữ BRAVIA) đây là dàn AIO,e cũng có DAV-DZ570 chẳng hát bao giờ mà hát nó cũng k ra gì cả,tụi nó tích hợp KOK để cấu thêm tiền người tiêu dùng thôi,ai chưa biết thì bị dụ

mumau

Kết nối dàn âm thanh 5.1 với laptop (help me!!!!!!!)
mình mới mua dàn âm thanh SAMSUNG HT-TZ325 (1 HDMI + 1 Optical + video out + component). mình muốn kết nối dàn với laptop HP DV7 1150US có được không.
nếu được thì mừng quá, mong cá PRO chỉ giúp làm như thế nào và cần những gì và mua ở đâu

Cái bác cần là 1 cái external sound card và 1 sợi dây optical.Bác hỏi ở mấy chổ bán đồ vi tính.Thêm 1 sợi hdmi để nối ra TV nữa (nếu chưa có).Vì tôi thấy laptop của bác có cổng hdmi.

TLDF

Member

Ah ah, sorry đọc 3 chớp 3 nháng nên tưởng 2 cái TV SS và Sony :)), sorry chủ thớt

=))=))=))=))

Vậy nếu mua dàn Ampli+Loa chắc là ok hơn pk? Mình đang ở US ko biết nên mua loại Ampli và Loa Karaoke ntn cho good? tầm $500-$600 trở lại. Thanks.

Bên trên