Sony giới thiệu màn hình 3D dành cho cá nhân

YeuNhac

Banned
Ðề: Sony giới thiệu màn hình 3D dành cho cá nhân

Trời đất, em chỉ cần test kết nối được với PC là bụp liền. Chơi game 3D với cái này thì còn gì bằng.
vô tư, nếu PC có HDMI out.

:-*ôi em yêu cái này quá đi:-*. giá lại rẻ.liệu có bị mỏi cổ khi xem không nhỉ??Liệu đặt hàng có thể đc không nhỉ.
Hiện giờ thấy chỉ có Sony.de cho đặt hàng, giá mỗi cái 647 € (799 € - thuế 19%)
HMZ-T1 (HMZT1, HMZT1W.CEL) : Übersicht : Fernsehen & Heimkino : Sony

hiển thị 1 màn hình 750 inch và rộng 20m à ? nếu thực sự là như vậy thì quả là 1 bước tiến mới trong lĩnh vực nghe nhìn.
có điều xem phim 3D thì ham , chứ chơi game thì chắc thua quá , hôm qua nằm test thử game crysis 2 , quả thực là rất đẹp , nhưng quay bắn 1 hồi nhức đầu chóng mặt loạn cả lên , bx ngồi xem thử cũng chịu ko nổi , thế là tắt đi ngủ. nếu chơi game 3D như vậy thì rất có hại cho mắt , ko biết có phải là do 3D chủ động ko ? nếu là 3D thụ động có lẽ sẽ dễ chịu hơn chăng ?

Trích Thông cáo báo chí Sony:

Main Features (Details)

(1) High definition OLED panel delivers high picture quality

It realized 0.7-inch, high definition OLED panel (1280 x 720), through Sony's unique expertise in both OLED display and semiconductor silicon drive technology. The display's high contrast, color reproducibility, and fast response give added depth, allowing the viewer to enjoy smooth and high picture quality. For more information about high definition OLED panel

High contrast: The self-illuminating OLED panels achieve a powerfully high contrast that transcends the limits of measuring equipment. The display's ability to render true ultra-deep black tones results in beautiful and stunningly crisp contrasted images, even for bright light such as fireworks or twinkling city lights against the night sky.
Color reproducibility: Sony developed a new signal processing circuit in order to maximize the features of OLED, particularly the bright, highly-pure colors and smooth gradation expression. Sony's own proprietary 'Super Bit Mapping Video (SBMV) technology' has been incorporated to convert the 8-bit video of terrestrial digital broadcasts and Blu-ray discs™ for reproduction as a gradation expression equivalent to 14-bits. Even the faintest color differences are faithfully reproduced.
Fast response: The OLED panel illuminates as soon as electrical current is passed through it, giving it superior fast response (response time: less than 0.01ms) for video. This enables the panel to display smooth, natural video, even for fast-moving activities such as sports and games, without any blurry afterimages.

Interchangeable lens camera "α77" and "α65", as well as "NEX-7" are equipped with 0.5-inch (diagonal 12.7mm) and XGA electronic viewfinder (EVF). (Announced on August 24, 2011)

(2) The 'Dual Panel 3D Method' delivers natural and bright 3D picture quality that is crosstalk-free

Displaying 3D images using a single screen generally requires either the Frame Sequential (FS) method, in which the screens for left and right are switched rapidly, or the Line by Line (LBL) method, in which the video for left and right is displayed alternately on the scan line. The FS method tends to generate crosstalk phenomenon, which occurs when the left and right video frames do not switch completely, resulting in mixed images. Under the LBL method, the number of pixels is halved.

'HMZ-T1' adopts the 'Dual Panel 3D method,' which utilizes separate panels for the left and right eyes, each with its own dedicated 3D video. Therefore, it does not generate crosstalk. Furthermore, as the HD quality video is displayed separately on each of the panels, viewers can now enjoy high resolution 3D video that is natural, bright and extremely pure, to an extent that had not been possible until now.

xem tiếp ... Sonys 3D-Datenbrille HMZ-T1 ziert ab dem 11. November Gamerköpfe in Japan (Video) - Engadget German

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Chỉ cần xách về VN được, em sẽ đầu tư mua 1 con review cho anh em.

hiển thị 1 màn hình 750 inch và rộng 20m à ? nếu thực sự là như vậy thì quả là 1 bước tiến mới trong lĩnh vực nghe nhìn.
có điều xem phim 3D thì ham , chứ chơi game thì chắc thua quá , hôm qua nằm test thử game crysis 2 , quả thực là rất đẹp , nhưng quay bắn 1 hồi nhức đầu chóng mặt loạn cả lên , bx ngồi xem thử cũng chịu ko nổi , thế là tắt đi ngủ. nếu chơi game 3D như vậy thì rất có hại cho mắt , ko biết có phải là do 3D chủ động ko ? nếu là 3D thụ động có lẽ sẽ dễ chịu hơn chăng ?
Cái này thì không còn khái niệm chủ động với thụ động nữa ạ, vì bản thân nó là 2 màn hình độc lập với nhau cho 2 mắt. Cái 3D mà bác thấy chóng mặt nhức đầu đấy chắc là cái thể loại FPS (First Person Shooter/ Góc nhìn người thứ nhất), loại này bản chất vẫn là 2D mà bác.

Tình hình là em đang lo ko biết bị cận xài cái này đc ko :(

kienkunhpv

Cái này còn hay hơn cả tivi 3d ko cần kính. Giá thành lại rẻ nữa. Công nghệ đỉnh cao

Kohryuvn

ai có thì làm cái review giùm , em nó đã vào tầm nhắm của mình rồi đó

bebeo80

Em đang tính múc 1 con này,bác nào theo..........cho vui không?về 2 thằng chơi game oánh nhau cho sướng:>

bebeo80

Bác nào rành về cái này cho em hỏi chút.Em tính đặt hàng về mà giá khoảng 30 chai có chơi được không vậy mấy bác???????????????

symphony

Well-Known Member

Bác nào rành về cái này cho em hỏi chút.Em tính đặt hàng về mà giá khoảng 30 chai có chơi được không vậy mấy bác???????????????

Đợt này nhiều bác có ý định mua sản phẩm này. Chắc mọi người nên lập hội rồi cùng mua cho rẻ :D

mkat

sp này 3D liệu xem 2D có ổn ko vậy .em xem 3D hay choáng nên chắc chỉ xem 2D thôi :)>-

tunghdag

Member

Mình thấy khoái sp này, đang chờ các bác xài thử xem thế nào.

Wow 750' thì xem phim .... "hàng họ" nó cỡ nào nhỉ, chắc cũng cỡ cái mâm hé? Chẹp, vật quá.

Bên trên