Sony ra mắt AVR STR-DA5800ES, hỗ trợ 4K và âm thanh vòm 9.2

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Sony ra mắt AVR STR-DA5800ES, hỗ trợ 4K và âm thanh vòm 9.2

8 cổng HDMI. Ai liệt kê giùm mình 8 loại thiết bị HDMI để cắm vào con AVR này được không?

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: Sony ra mắt AVR STR-DA5800ES, hỗ trợ 4K và âm thanh vòm 9.2

nhìn thôi cũng thấy 8 hdmi in 3 out, còn nhìn về cái jack loa thì mới là khủng. ko biết ghim sao và sử dụng nguồn phim ntn

em thấy có 8 đầu vào HDMI và 3 đầu ra thôi bác chủ ơi, có phải 9 vào đâu bác

8 cổng HDMI. Ai liệt kê giùm mình 8 loại thiết bị HDMI để cắm vào con AVR này được không?

Bluray, playstation, đầu thu KTS, TV, DVD và 3 cái VCD Quiseng Tung của...:):):)

Thằng Sony tung hỏa mù phía sau làm anh em ta choáng váng, vậy nên các bác không để ý nó còn tương thêm một cái phía trước nữa. BD Player, Cyber-shot Compact Camera, Alpha DSLR Camera, Handycam Camcorder, PS, Xperia, HT, Vaio,... sợ không đủ tiền thôi, thiếu gì thứ kết nối được :D

the sung

Member

ngon quá, khi nào mình mới có xiền múc 1 bộ thế này nhỉ?

bigbu

em này nhièu cổng thế

rannamphi

Member
Ðề: Re: Sony ra mắt AVR STR-DA5800ES, hỗ trợ 4K và âm thanh vòm 9.2

Đến bao giờ người dùng mới đáp ứng đủ 9.2 nhỉ?
Không biết mọi người thế nào nhưng cá nhân em thấy dàn âm thanh quá nhiều loa mà bày trong 1 không gian hẹp thì nghe không hay vì không cảm nhận rõ ràng được sự thay đổi của âm thanh phát ra từ các loa khác nhau.
Hệ thống âm thanh nhiều loa chỉ nghe hay khi không gian đủ rộng theo thiết kế. Mà đặc thù của Việt Nam mình là phòng nghe nhạc, xem phim thường nhỏ nên hệ thống từ 7 chấm trở lên là hơi thừa.

B30TT9

Member

Hàng khủng giá cũng khủng!

Rociel

HDMI nhiều nhỉ~~ nhà mình cắm hết thiết bị chắc cũng thiếu 4 cái nữa quá~~~
Mà nói chứ nhà ở VN ta phòng không gian nhỏ ko, trừ khi các đại gia có phòng khách bự 10m2 trở lên thì xài con này sướng phải biết. Chơi cái Tivi 90"+ cùng dàn loa 9.2~~

Bên trên