Sony Xperia Tablet Z2 sẽ mỏng hơn và chạy Android 4.4 Kitkat

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Có vẻ như Sony có thể thực sự có một chiếc smartphone và một chiếc tablet mới để công bố vào cuối tháng này tại Mobile World Congress (MWC 2014). Và thông thường thì những sản phẩm của Sony thường được chú ý khá nhiều, nhất là sau những vụ “thanh lọc cơ thể” gần đây.

attachment.php

Chưa đầy một tháng sau khi chi tiết của chiếc smartphone hàng đầu mới của Sony là Xperia Z2 xuất hiện thì đã có những thông tin mới về chiếc tablet Xperia Z2, một là một sản phẩm đầu bảng của Sony. Theo một hình ảnh và thông số kỹ thuật từ @evleaks, thì Xperia Z2 sẽ vẫn có màn hình 10.1 inch với độ phân giải 1920 x 1080 pixel và camera sau 2 MP.

Tuy nhiên, phần body chống thấm nước của nó sẽ ngày càng mỏng hơn, còn 6,4 mm (cực kỳ ấn tượng). Và Xperia Z2 sẽ dùng bộ xử lý quad-core Qualcomm Snapdragon 2,3 GHz, RAM 3 GB, và 16 GB dung lượng bộ nhớ trong và có thêm khe cắm mở rộng microSD. Thiết bị này sẽ dùng pin dung lượng lên đến 6.000 mAh và chạy hệ điều hành Android 4.4 KitKat.

Không có đề cập gì đến việc thay đổi toàn diện trên chiếc tablet mới, vậy nên người dùng cũng không cần phải trông chờ gì nhiều. Xem xét về việc Sony cũng từng công bố Xperia Tablet Z tại MWC, vậy nên nhiều khả năng là chúng ta sẽ thấy Xperia Z2 tại Barcelona năm nay.

Theo Cnet

verry

Ðề: Sony Xperia Tablet Z2 sẽ mỏng hơn và chạy Android 4.4 Kitkat

Thích SONY nhưng giá của em nó thường ngoài tầm tay của em.

nevol

Active Member
hy vọng là ko như kiểu Z ultra của năm trước là dc :))

baamboo8

Member

MTB vẫn thích xài ipad hơn mấy em android

nh_ha

Active Member

Đang xài Z1, nói chung nó nóng, pin và độ nhạy thua xa Ipad2 chứ đừng mơ với Ipad Air. Hông biết cái z2 này như thế nào! z1 Cực nhất là tìm cái bàn phím tiếng việt ưng ý, cái bao da thì ôi thôi thủng tùm lum chỗ vì nhiều chỗ phải chừa để mở khe (USB - Sạc, SIM, Tai nghe). Chống nước thì chưa dám thử từ lúc được tặng đến giờ

pikeccola222

z1 liên quan gì mà so với máy tính bảng, nhỏ bạn mình đang xài z1 mà rất thích, chả như bạn nói, :v, chắc là cái gì cũng có điểm yếu và lợi của nó nhỉ, :D

Chắc ý bạn ấy là con tablet Z. Em đã xài và công nhận là nó ko mượt như mong đợi :(

kakauce

Member

PS 4 Có bóng đá không các bác ơi !!!

maithang

Active Member

Đang xài Z1, nói chung nó nóng, pin và độ nhạy thua xa Ipad2 chứ đừng mơ với Ipad Air. Hông biết cái z2 này như thế nào! z1 Cực nhất là tìm cái bàn phím tiếng việt ưng ý, cái bao da thì ôi thôi thủng tùm lum chỗ vì nhiều chỗ phải chừa để mở khe (USB - Sạc, SIM, Tai nghe). Chống nước thì chưa dám thử từ lúc được tặng đến giờ

Cứ thử tới đi bạn... đth mà ko dám móc ra dùng khi trời mưa thì xoàng quá.. nhỡ việc rất gấp thì sao?
Còn mấy cái kia máy nào chẳng có.. ko lẽ bạn muốn 1 máy ko có giắc tai nghe? @@!
Ipad cũng ko ngoại lệ...

Còn về phần bàn phím tiếng Việt thì sao mà ko ưng ý? có cả tỉ ứng dụng mà bạn ko vừa ý cái nào hả? @@!

Bên trên