Star Trek Beyond - cuộc phiêu lưu không giới hạn nhưng khán giả thì lại có...

haipqhn

Active Member
Ðề: Star Trek Beyond - cuộc phiêu lưu không giới hạn nhưng khán giả thì lại có...

Phim khá là kén khách ở VN, vì các fan hâm mộ nhỏ tuổi bây giờ chả biết đến Star War hay Star Trek là phim gì, hôm trước đi xem ở Lotte mà ko xem được, nhân viên thông báo hủy suất chiếu vì khách có mỗi 1 người là mình, hôm qua đi xem ở CGV thì cả rạp có 4 mạng.
Chắc bác xem vào buổi sáng sớm nên mới vắng vậy, chứ xem suất tầm 10 giờ là bắt đầu đông rồi.
Lạ nhỉ, có hôm mình xem suất buổi sáng ở Lotte Landmark, cả phòng có đúng mình mình, mình mua sát giờ mà họ vẫn cho vào chứ đâu có huỷ :-?
Hôm mình đi xem ở CGV Vincom Nguyễn Chí Thanh, suất chiếu 3D lúc 10 giờ 30 cả phòng cũng phải hơn chục mạng :D

Ðề: Star Trek Beyond - cuộc phiêu lưu không giới hạn nhưng khán giả thì lại có...

Chắc bác xem vào buổi sáng sớm nên mới vắng vậy, chứ xem suất tầm 10 giờ là bắt đầu đông rồi.
Lạ nhỉ, có hôm mình xem suất buổi sáng ở Lotte Landmark, cả phòng có đúng mình mình, mình mua sát giờ mà họ vẫn cho vào chứ đâu có huỷ :-?
Hôm mình đi xem ở CGV Vincom Nguyễn Chí Thanh, suất chiếu 3D lúc 10 giờ 30 cả phòng cũng phải hơn chục mạng :D

hehe, mình cũng hay kiếm suất chiếu buổi sáng để xem, cả rạp thường chỉ chục khách, có khi còn ít hơn. xem sướng như là mình thuê riêng phòng chiếu ấy 8-}

kazaf

Member

Được vé free xem nên xem 2 lần, lần đầu ở lotte xem rất rõ ràng, màn hình lớn, nước phim sáng. Lần 2 ở cgv màn cũng rộng chứ ko đến nỗi nào nhưng tối mù nhiều cảnh ban đêm xem còn chả rõ, đau cả mắt.
Nói chung là phim xem hay, rất thích đoạn Spock cầm hình phi hành đoàn của đại sứ Spock.
Cuối phim thì ngoài câu tưởng niệm Leonard Nimoy được tính từ trước có thêm vào một câu "For Anton" :(

Phiên bản Mobile ko trích dẫn dc ta? Em trích bài của Torune từ trang 1

Bác ko nói sớm, em vác mặt đi coi, lếch hỉu sao cái fim vậy mà trailer hoành tráng, PR kinh khủng, nào là cuốn sách đầu giường của trẻ em nc Mỹ, nào là đạo diễn Steven S... chuyển thể. Coi hụt hẫng còn hơn phù thủy Oz, tệ ngang Golden Compact

mrThanh1809

Active Member

Chúc mừng bạn vì đã không bỏ 180K coi 3D IMAX, mình coi IMAX Gala HVT và thất vọng vì bản phim y chang định dạng chiếu dành cho các màn ảnh rộng khác, hoàn toàn không có cảnh nào Full màn hình IMAX cả, nhắc lại là là định dạng wide nhưng không bung full màn chiu IMAX nhé, phần độ sáng các cảnh đêm có vẻ sáng hơn các rạp thường, nhưng tổng thể cả phim hoàn toàn không có vẻ sắc nét như xem các rạp IMAX khác (mình không rõ tại sao?! Rạp mới chưa cân chỉnh hoàn hảo chăng?!), mình nghi ngờ đây chỉ là bản Digital thường vác lên chiếu trên IMAX, có cảm giác bị lừa!

BÁc xem IMAX cũng thấy vậy hả,hình như phim này làm 3D không được tốt lắm,em xem 3D stradium ,thấy toàn bộ phim hiệu ứng quá dỡ,nguyên đoạn đầu ko có hiệu ứng chiều sâu gì luôn,những cảnh CGI cháy nổ xem cứ như bình thường,và không được sắc nét lắm,có lẻ do soure gốc của phim nó vậy,chỉ có 1 số phim đoạn hoặc góc quay trung và cận thì thấy được chiều sâu.Không biết bác xem IMAX có bị không sắc nét như em không,hay là vẫn vậy

vuvuhongson56

Active Member

Mình thích điện ảnh Mỹ và hầu như chỉ xem phim Mỹ nhưng nói thật ở mảng phim như Star trek, Star Wars hay Transformers mình cũng không ưa.

BlueSea

Active Member

Khán giả Việt Nam có vẻ không thích thể loại phiêu lưu vũ trụ, khám phá không gian bằng những thể loại khác. Nổi tiếng như Star Wars cũng không nhiều người xem.

greencoat

Member

Film này xem sướng hơn cả đám film SAH, từ phần 1 đến phần 3 này, mình biết đến từ hồi 2009 mà kết lòi mắt đến bây giờ, chả hiểu thế nào mà film về VN, PR vô cùng ít bảo sao ít người đến xem

kero2005

Active Member

tối đi coi, hi vọng sẽ hay ;))

Bên trên