Star Trek Into Darkness: đôi dòng lan man ngoài không gian.

GragonV

Member
Ðề: Star Trek Into Darkness - Chưa thoả mãn

hơi khắt khe :)
cá nhân mình thấy phim này cũng đáng 7 trở lên, các tuyến nhân vật đều có vai trò rất tốt, diễn tròn vai, riêng vai phản diện ấn tượng. Kịch bản cũng tốt, nhiều nút thắt mở và cũng k phải là quá dễ đoán trừ màn cứu K bằng h thanh làm từ chú vilian :p. Thấy K cũng là 1 th trưởng cũng khá là ổn, biết cách quyết định < theo mình là điểm cực quan trọng của 1 caption giỏi.
Các màn giao đấu, phô trương công nghệ vậy cũng quá ổn rồi. Cái mình thích là cảm giác xem phim nó vẫn k làm mất cái chất "cổ điển" của loạt phim huyền thoại hồi trước :)
Simon Pegg dạo này có vẻ đang lên nhỉ :))
PS: bụng phẳng thế k biết :(

edit lại chút, đúng là khi nhìn lại lần nữa thì phim này cũng hơi hụt hẫng chút khi trông đợi một phần 2 hoành tráng và kỳ vọng vào một vai vilian khá ổn như thế :D. Anyway, nếu nó bùng nổ được thì mình đã cho 8đ+ rồi, còn giờ thì cũng cho được 7đ+ :p

ibac

Re: Star Trek Into Darkness - Chưa thoả mãn

Bác chủ xếp Star Trek Into Darkness vào loại "trung bình khá"??? Dù không phải là fan của Star Trek nhưng phải nói rằng phần này hay hơn phần đầu rất nhiều và ở thể loại khoa học viễn tưởng nó là một bộ phim ở mức tương đối hoàn hảo.

dangvantung1993

Re: Star Trek Into Darkness - Chưa thoả mãn

review bản hd à =]] mình thấy nó là phim hay nhất của năm !

Ðề: Star Trek Into Darkness - Chưa thoả mãn

hơi khắt khe :)
cá nhân mình thấy phim này cũng đáng 7 trở lên
edit lại chút, đúng là khi nhìn lại lần nữa thì phim này cũng hơi hụt hẫng chút khi trông đợi một phần 2 hoành tráng và kỳ vọng vào một vai vilian khá ổn như thế :D. Anyway, nếu nó bùng nổ được thì mình đã cho 8đ+ rồi, còn giờ thì cũng cho được 7đ+ :p
Uh mình xem phim cũng hơi khó tính nên thấy chưa thoả mãn lắm. Cám ơn bạn đã góp ý, thanks bạn đã đọc review!!

Ðề: Re: Star Trek Into Darkness - Chưa thoả mãn

Bác chủ xếp Star Trek Into Darkness vào loại "trung bình khá"??? Dù không phải là fan của Star Trek nhưng phải nói rằng phần này hay hơn phần đầu rất nhiều và ở thể loại khoa học viễn tưởng nó là một bộ phim ở mức tương đối hoàn hảo.
Đúng là có hay hơn phần đầu nhưng cá nhân mình như đã nói vẫn chưa cảm thấy "đã" về độ hoành tráng. Cám ơn bạn đã xem review và góp ý!!!

accvn123

Member
Re: Ðề: Re: Star Trek Into Darkness - Chưa thoả mãn

Đúng là có hay hơn phần đầu nhưng cá nhân mình như đã nói vẫn chưa cảm thấy "đã" về độ hoành tráng. Cám ơn bạn đã xem review và góp ý!!!
hoành tráng thì tốt nhất đừng xem bạn à :)) phim này ăn đứt hết tất cả bom tấn trong năm đấy :)) . Kịch bản tốt , hiệu ứng âm thanh thì khỏi nói , độ gây cấn còn nguy hiểm hơn mấy phim bom tấn khác nhiều.

DanielTran

Well-Known Member
Ðề: Star Trek Into Darkness: đôi dòng lan man ngoài không gian.

Phim có nội dung lắt léo vừa phải, xem rất thoải mái và thú vị. Hai tính cách khác biệt, những tình huống xử lý thông minh xứng đáng với những nhân vật được định danh là thông minh. Tình người tình đồng đội tuyệt vời. Phim hay hơn phần 1, và quả thật là 1 phim sci-fi xuất sắc! Những phim bom tấn kiểu như Man of Steel hay Pacific Rim đúng là có nội dung chỉ dành cho trẻ em khi so với phim này!

Bên trên