Sự thật về mấy cái đĩa Bluray Tàu đang bán ở VN

khoadk

Ðề: Sự thật về mấy cái đĩa Bluray Tàu đang bán ở VN

Heeee nghe bác tdhvn nói vậy. Chắc em cũng mua ngay 1 con HD Player quá. Để vô HDvietnam bàn luận cho nó có sung. Dạo 1 vòng forum tham khảo thì chắc em ra cho bác Tuấn-TanThanh mua la tốt nhất pải kg các bác.
By the way, HDVietnam lên báo Tuoi Tre. Chúc forum ngày càng phát triển :)

vimvq1987

Mình thì mới hỏi ngay ngày hôm qua ở tiệm NGỌC LAN cuối đường Trần Hưng Đạo chỉ có 30.000 ngàn đồng 1 dĩa, nghỉ sao nó rẻ vậy, mà nghỉ chắc in lậu được rồi, ai dè là đồ điểu, hên quá, hôm nay đọc thớt này, k thì chắc ức lắm đây.

30k thì nghi là DVD9 nhưng dùng vỏ bìa của Bluray lắm =))

dinhvannam

EM mua đĩa bluray tại 33 tôn đức thắng ( tòa nhà 37 tầng ) lầu 2 tiệm stereoholic.
Chủ tiệm là anh Lâm, thông tin chính xác là em ko ham rẻ nên chưa dính chưởng 1 đĩa bluray giả nào hết các bác ạ.
Đĩa thật khi cho vào đầu bluray sẽ lên đèn led chỉ định đang đọc đĩa bluray. còn DVD9 em thử ko có đèn led.
Các bác nên tham khảo tại tiệm stereoholic này, bác chủ cam đoan hoàn tiền khi ko phải đĩa gốc.

dinhvannam

Chết mama, vậy mấy cái đĩa blu-ray của bác dinhvannam mua là đĩa gì ;)) hèn chi nó ko xuất được âm thanh DTS-HD Master Audio ;))

Em chưa dính bác nham ơi. đồng ý là bluray cho hình ảnh và âm thanh với chất lượng cao nhất, nhưng ko phải bản nào cũng có DTS-HD đâu, tùy theo bản thu gốc là mới hay cũ, bản cũ ghi sang bluray thì được hình ảnh và công nghệ DTS thôi, bản thu mới sau này mới có DTS-HD master audio

Đĩa nào có DTS-HD thì nhìn đằng sau phải có logo DTS-HD master audio

hoangtuan_neu

Active Member

Heeee nghe bác tdhvn nói vậy. Chắc em cũng mua ngay 1 con HD Player quá. Để vô HDvietnam bàn luận cho nó có sung. Dạo 1 vòng forum tham khảo thì chắc em ra cho bác Tuấn-TanThanh mua la tốt nhất pải kg các bác.
Welcome to Tấn Thành

tdhvn

Active Member

Chúc bác xem xét kỹ lưỡng và lựa chọn được con HD Player như ý.

CHIK

Vậy cho hỏi dĩa Bluray Tàu này dung lượng bao nhiêu nhỉ? bởi vì Bluray chính cống tối thiểu là 25GB cơ mà!

bdkvietnam

Khong muon choi voi bon Tau nua? dao 2 luoi ngan lam

GENERALS

Ban Quản Trị

Em chưa dính bác nham ơi. đồng ý là bluray cho hình ảnh và âm thanh với chất lượng cao nhất, nhưng ko phải bản nào cũng có DTS-HD đâu, tùy theo bản thu gốc là mới hay cũ, bản cũ ghi sang bluray thì được hình ảnh và công nghệ DTS thôi, bản thu mới sau này mới có DTS-HD master audio

Đĩa nào có DTS-HD thì nhìn đằng sau phải có logo DTS-HD master audio

Hiện giờ anh Nam đã mua được đĩa film Bluray nào mà xuất ra dc DTS-HD chưa anh ?

manhthang

Huyền Thoại

Hiện giờ anh Nam đã mua được đĩa film Bluray nào mà xuất ra dc DTS-HD chưa anh ?

Ít nhất trong số phim tôi có thì có phim Spiderman3, I am Legend, No Country for old man, Alien VS Predator 2 là có DTS-HD hoặc Dolby TrueHD :cool:
Phim không có: Terminator, House of flying daggers :mad:
Thậm chí Terminator còn không có cả DTS 8-x

letuanzzz

Member

EM mua đĩa bluray tại 33 tôn đức thắng ( tòa nhà 37 tầng ) lầu 2 tiệm stereoholic.
Chủ tiệm là anh Lâm, thông tin chính xác là em ko ham rẻ nên chưa dính chưởng 1 đĩa bluray giả nào hết các bác ạ.
Đĩa thật khi cho vào đầu bluray sẽ lên đèn led chỉ định đang đọc đĩa bluray. còn DVD9 em thử ko có đèn led.
Các bác nên tham khảo tại tiệm stereoholic này, bác chủ cam đoan hoàn tiền khi ko phải đĩa gốc.

Ông chủ ở đó rất nhiệt tình ,bữa vô ngồi chơi ổng mở bluray cho coi free ,bán đĩa giá cũng vừa phải nữa

uniz

thế bao nhiêu xiềng 1 cái Blueray chính gốc?

letuanzzz

Member

phim hay (mới) khoảng 700 -800 ,cũ thì 500 hoac 600 ,nói chung là nhìn mặt đặt tên thôi

dinhvannam

Ông chủ ở đó rất nhiệt tình ,bữa vô ngồi chơi ổng mở bluray cho coi free ,bán đĩa giá cũng vừa phải nữa

Đồng ý với bác. bác chủ rất dễ chịu và nhiệt tình. quan trọng là ko đặt nặng vấn đề mua bán. mua hay ko mua bác ấy vẫn tiếp chuyện vui vẻ.

HOANGTUNAM

cai dvd blueray nay mua o Trong dong duong vo van tan&CMT8 gia 200 ngan /dia, chac no cung download tren mang ve thoi, minh dang mua dau dvdblueray voi 1 dong dia music blueray ben My gui ve de coi thu

thanhphu3110

Hix, hồi sáng em mới ghé tiệm đĩa đó đây. Hỏi giá anh chủ cửa hàng mới biết, 1 đĩa BD có giá đến 500-600 ngàn^:)^. Mua thêm cái đầu đọc trên vi tính hết 3tr8 nữa( hàng ASUS). Tiền mua đầu đĩa thì ko ngán, ngán nhất là tiền mua đĩa. Buồn nhất là phim ko có phụ đề tiếng Việt.

dungsss

Thôi bác cứ khóc hoài, HD thì phải có money, kèm theo trình độ English khá mới dc bác ơi, sorry nhưng sự thật đau lòng lắm lắm

dinhvannam

Hix, hồi sáng em mới ghé tiệm đĩa đó đây. Hỏi giá anh chủ cửa hàng mới biết, 1 đĩa BD có giá đến 500-600 ngàn^:)^. Mua thêm cái đầu đọc trên vi tính hết 3tr8 nữa( hàng ASUS). Tiền mua đầu đĩa thì ko ngán, ngán nhất là tiền mua đĩa. Buồn nhất là phim ko có phụ đề tiếng Việt.

Em ko rành tiếng anh, nhưng lại thích xem như vậy vì xem nhiều lần mới hiểu, mà xem nhiều lần thì mới xứng tiền bỏ ra mua đĩa bác ạ. hi..hi...

Bên trên