Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Minhsur

Banned
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

@ Sieulong: Cái đồ như của L nói giờ tìm khó lắm, mà điên nhất là mua phải đồ làm lại. Có lẽ phần nhạc vàng thì mình sẽ học hỏi cách chơi của L. Nói thật là mình cũng máu những đồ cổ lắm. Nhưng chơi đồ này công phu và cẩn thận quá. Lại khó tìm đồ ưng ý. Và chẳng lẽ mỗi dòng nhạc lại phải có đồ chơi riêng (mình đã phải mang bớt một số đồ giấu ở cơ quan rồi).

Nhưng phần nhạc bốc thời 80-90 thì có lẽ mình phải giữ lại cặp 2010ae và kiếm cặp loa cho phù hợp, vì cặp này mình rình từ khi nó mới ra, năm nay giá hạ mới bê về được. Mình đang ngắm cặp Heco GT502 cho cặp 2010ae. Đang lựa ý bà xã để mang về trước Tết này.

pioneer700

Em nói thật lòng là không hiểu vì lý do (ngu ngốc) nào mà em lại kết cái thương hiệu Denon đến thế. Mà nó có rẻ gì cho cam.
Em biết bác là người có kinh nghiệm chơi âm thanh, bác mà tư vấn là chuẩn, nhưng chắc em phải theo Denon vài năm nữa.
Với lại dòng nhạc em nghe cũng đơn giản, chủ yếu nhạc mạnh thời 80-90 và nhạc vàng.

(Thực sự thanks bác. Với dòng nhạc đó bác tư vấn cho em đồ nào phù hợp với nhé)

Đồ Denon thì em cũng ít được nghe, song nếu với gu nhạc vàng, nhất là nhạc vàng thời sau năm 1975 - 1990 thì có nhiều cách phối ghép khác nhau. Em đã thấy nhiều cao thủ ghép AR3 với ampli Fisher của Mỹ, hoặc là Pioneer 88, 88A, 99A ghép với Sansui cổ cũng là lựa chọn không tồi.
Bản thân em cũng từng nghe 1 người ghép Telefunken với ampli đèn cũng thấy thể hiện dòng nhạc vàng sau năm 75 rất hay các bác ạ!

taixin

Active Member

em cũng khoái 2 kênh denon lắm nhưng do nhà không còn chỗ để nữa rùi bác có nâng cấp denon 2010 thì í ới em nhé 0909.094.904 chúc bác vui nhé sắp tết rùi denon mà phang nhạc trẻ thì chỉ có lòi ruột mà thôi

Minhsur

Banned

em cũng khoái 2 kênh denon lắm nhưng do nhà không còn chỗ để nữa rùi bác có nâng cấp denon 2010 thì í ới em nhé 0909.094.904 chúc bác vui nhé sắp tết rùi denon mà phang nhạc trẻ thì chỉ có lòi ruột mà thôi

Hì, cặp Denon này em chuyên điều trị dòng nhạc disco thời 80-90: Modern Talking, CC Catch, Savrina, 3B... Phê lắm bác ơi.

doug77

Member
Dàn của bác gọn gàng và đẹp.Em đã từng chơi qua mấy em Denon rồi,tiếng thì rất lực nhưng nó cụ dính dính thế nào ý^:)^

teppi_04

Member

Ngon lành cành đào. Nhiêu bác?

Em lâu lâu vào nhà bác chơi, nghe các bác nói chuyện ngộ ra nhiều cái lắm! Mà cái lớn nhất em ngộ ra là các bác chơi đồ có nhiều tâm ý trong đó quá!
Em đang cày quốc xa nhà mong có ngày về quê hương được chơi như các bác cho đã những khi mươn mà k làm được!

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em lâu lâu vào nhà bác chơi, nghe các bác nói chuyện ngộ ra nhiều cái lắm! Mà cái lớn nhất em ngộ ra là các bác chơi đồ có nhiều tâm ý trong đó quá!
Em đang cày quốc xa nhà mong có ngày về quê hương được chơi như các bác cho đã những khi mươn mà k làm được!

Thanks bác nhé. Em nghĩ chơi gì thì cũng phải có tâm ý mới thỏa mãn đam mê. Và đam mê của mỗi người lại khác nhau nên khi trao đổi vỡ ra nhiều điều bác ak.

zombiehd

em cũng muốn đú đởn nhưng chưa có đk, cháu đang nhỏ, không gian chưa đủ, thôi thì ngắm của các bác trước vậy :D

Minhsur

Banned

em cũng muốn đú đởn nhưng chưa có đk, cháu đang nhỏ, không gian chưa đủ, thôi thì ngắm của các bác trước vậy :D

Đúng là đồ này chưa chơi được khi con còn nhỏ. Bé quá thì âm thanh tác động các bé, lớn tý các bé cứ mang loa mà chọt thì buồn lắm. Vậy thì rảnh bác cứ đi nghe thử giao lưu cho vui bác ạ.

yzukon

Hôm nào vào mục triển lãm e lại vào xem bộ của bác, k biết có đúng ko nhưng dường như trước tết Quý Tỵ (năm ngoái) khi bắt đầu dón chân vào thế giới HD (còn chưa biết đến HDVN) e có gọi cho bác để hỏi mua bộ DW3300 của SONY thì bác đã bán mất đc nửa năm, nhưng bù lại e được nhiều lời khuyên nhiệt tình từ bác, cảm thấy cuộc sống còn nhiều điều bất ngờ tốt :D chúc đam mê của bác luôn cháy bỏng và năm mới vui vẻ phát tài (y)

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Hôm nào vào mục triển lãm e lại vào xem bộ của bác, k biết có đúng ko nhưng dường như trước tết Quý Tỵ (năm ngoái) khi bắt đầu dón chân vào thế giới HD (còn chưa biết đến HDVN) e có gọi cho bác để hỏi mua bộ DW3300 của SONY thì bác đã bán mất đc nửa năm, nhưng bù lại e được nhiều lời khuyên nhiệt tình từ bác, cảm thấy cuộc sống còn nhiều điều bất ngờ tốt :D chúc đam mê của bác luôn cháy bỏng và năm mới vui vẻ phát tài (y)

Vâng, cảm ơn bác nhé.
Em cũng được nhiều anh em giúp đỡ, tư vấn nhiệt tình khi mới chơi. Nên bây giờ nếu có cơ hội, em luôn sẵn sàng tư vấn cho anh em khác. Như thế vừa giúp được mọi người, vừa có thêm kinh nghiệm chơi và lại được có cảm giác như mình cũng đang sắp mua gì đó.

canhk11d

hic, em nhìn bác mà thèm.bít đến bao giờ

C_Pham

Well-Known Member

Em thấy bác Dũng Nam Phú đang thanh lý Heco 602 là dòng khác chứ không phải cùng dòng HT502 bác đang định mua à?

Minhsur

Banned

Em thấy bác Dũng Nam Phú đang thanh lý Heco 602 là dòng khác chứ không phải cùng dòng HT502 bác đang định mua à?

Con này kém nhiều bác ak, dòng GT502 cao cấp hơn nhiều nhưng giờ cũng đang hết hàng.

Minhsur

Banned

Tết này đói quá, em chỉ được mua thêm mỗi cái màn hình cảm ứng chọn bào hát của VinaKTV:

6868

Member

chúc mừng bác có bộ đồ mới! cập nhật lên trang đầu đi bác!

phamhongson

Well-Known Member

Lâu lắm em mới mò vào topic này, tưởng của ai hóa ra là của bác minhsur. Có 1 vấn đề là bác có thể bật mí là Gấu nhà bác đã đọc cái này chưa và bác có cộng sổ cho Gấu xem không? Em có mấy thằng bạn hay nói với Gấu nhà em là em được vợ chiều, mua gì vợ cũng ủng hộ, còn bọn chúng toàn phải giấu. Thú thực thẻ lương em Gấu giữ, em toàn sống với HD nhờ Bin- La Đen thôi nên khai thật cũng khó. Vụ con Plazma 50 vừa rồi bọn hãng mà không thay panel thì sang năm e đã tính nâng cấp con 60" (3-5 năm sử dụng và có thêm lý do đẹp), vậy mà bọn chúng thay thật làm em đành ngậm ngùi, chắc phải 3 năm nữa mới nâng cấp được vì phòng nào cũng có 1 con rồi, buồn thế.

Minhsur

Banned

Lâu lắm em mới mò vào topic này, tưởng của ai hóa ra là của bác minhsur. Có 1 vấn đề là bác có thể bật mí là Gấu nhà bác đã đọc cái này chưa và bác có cộng sổ cho Gấu xem không? Em có mấy thằng bạn hay nói với Gấu nhà em là em được vợ chiều, mua gì vợ cũng ủng hộ, còn bọn chúng toàn phải giấu. Thú thực thẻ lương em Gấu giữ, em toàn sống với HD nhờ Bin- La Đen thôi nên khai thật cũng khó. Vụ con Plazma 50 vừa rồi bọn hãng mà không thay panel thì sang năm e đã tính nâng cấp con 60" (3-5 năm sử dụng và có thêm lý do đẹp), vậy mà bọn chúng thay thật làm em đành ngậm ngùi, chắc phải 3 năm nữa mới nâng cấp được vì phòng nào cũng có 1 con rồi, buồn thế.
Chào bác. Gấu nhà em cũng máu chơi như em, nhất là khoản hát (Riêng hát là em bảo phải tivi to hát mới hay - và hát là đặc quyền của bu cháu, hát không phải xếp hàng - sướng rơn ngay mà bác).
Nhà em mua gì thì chỉ cần 2/4 phiếu đồng ý là em được quyền mua ... bằng tiền của em.
Hôm nọ cái VT50 của em chết board quét em bảo đổi tivi khác (lừa thôi) nhưng không ai đồng ý vì nếu mua, vẫn phải mua Plasma Pana - mà đồ này giờ biết kiểm ở đâu. May mà hãng có sẵn board để thay.

tuandnt77

Member

Em lập được topic rồi cám ơn bác minhsur nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên