Super Sunday bị vi phạm K+ không dám phản ứng mạnh

sunriver07

Ðề: Super Sunday bị vi phạm K+ không dám phản ứng mạnh

Ở đâu có thịt Chó. Ở đó có lá mơ. các bác nhể :))

danvt

Well-Known Member

V-league thì thằng nào mua cũng được, em chả quan tâm, xem dở òm

dennis_lv

Nhiều bài viết nhưng vẫn chưa hiểu cốt lõi vấn đề là ji!

TrueSport 1 phát trên hệ thông Truevisions, band-KU vệ tinh Thaicom 2/5 (78.6*E), vùng phủ sóng Đông Nam Á (trong đó có VN).

HCTV mua một bộ giải mã như những khách hàng bình thường là khách hàng cá nhân, thu kênh True Sport 1 và phát lên hệ thống TH trả tiền của mình. Rõ ràng HCTV đã vi phạm bản quyền với chính Truevisions vì đã phát lậu (nếu ko phát lậu thì hãy cho xem hợp đồng bản quyền phát sóng kênh True Sport 1 trên HCTV. Mà thôi khỏi, chắc chắn là sẽ ko có vì phát lậu mà, và chắc chắn Truevisions cũng ko được quyền bán kênh này ra nước ngoài vì ko có bản quyền phát các giải thể thao đó trên lãnh thổ nước khác.

Chỉ vì True có tầm phủ sóng rộng (bao gồm cả Vn) nên một số người cứ nghĩ rằng True có quyền phát EPL trên VN, điều mà ngay cả ESPN Star còn chưa làm được.

HCTV đã vi phạm bản quyền với K+ và với chính Truevisions đơn vị cung cấp kênh TrueSport 1.

(True Sport 1 chỉ là một kênh truyền hình như K+1, ko phải là một hãng truyền hình, nên khi so sánh hãy so sánh K+ với TrueVisions).

o0oheocojo0o

TrueSport 1 phát trên hệ thông Truevisions, band-KU vệ tinh Thaicom 2/5 (78.6*E), vùng phủ sóng Đông Nam Á (trong đó có VN).

HCTV mua một bộ giải mã như những khách hàng bình thường là khách hàng cá nhân, thu kênh True Sport 1 và phát lên hệ thống TH trả tiền của mình. Rõ ràng HCTV đã vi phạm bản quyền với chính Truevisions vì đã phát lậu (nếu ko phát lậu thì hãy cho xem hợp đồng bản quyền phát sóng kênh True Sport 1 trên HCTV. Mà thôi khỏi, chắc chắn là sẽ ko có vì phát lậu mà, và chắc chắn Truevisions cũng ko được quyền bán kênh này ra nước ngoài vì ko có bản quyền phát các giải thể thao đó trên lãnh thổ nước khác.

Chỉ vì True có tầm phủ sóng rộng (bao gồm cả Vn) nên một số người cứ nghĩ rằng True có quyền phát EPL trên VN, điều mà ngay cả ESPN Star còn chưa làm được.

HCTV đã vi phạm bản quyền với K+ và với chính Truevisions đơn vị cung cấp kênh TrueSport 1.

(True Sport 1 chỉ là một kênh truyền hình như K+1, ko phải là một hãng truyền hình, nên khi so sánh hãy so sánh K+ với TrueVisions).

Nếu đúng vậy cũng chả sao, có cắt TrueSport thì số thuê bao của K+ cũng chả tăng đâu :-j

sunriver07

Vậy ai bắt được Trues không được phủ sóng tại VN?? ai bắt được HCTV không tiếp sóng của Trues, HCTV được quyền tiếp sóng vi đã mua thẻ của Trues Thái Lan. Vậy ở đây ai vi phạm?? Căn cứ đâu mà bảo là Trues phát lậu?? Trues cũng mua thẻ của thằng bỏ mẹ nào đấy, phát trên lãnh thổ Thái Lan, đúng không các bác??

tarisdog

Ông mới không hiểu cốt lõi của vấn đề! Cả bao nhiêu người ở đây không nghĩ được như ông à?

Cốt của vấn đề là trưng hợp đồng ra để chứng minh cái sự độc quyền ấy. =))

tarisdog

CÒn chuyện trưng HĐ ra, thì rõ ràng là CỤc PTTH cũng đang tranh thủ thừa gió bẻ măng, muốn xem HĐ của bọn K+ thế nào. Nhưng nếu nó từ chối ko cho thì Cục phải chịu. K+ có cách chứng minh khác mà ko cần đưa HĐ ra.

Sao mấy hôm trước anh nghe chú phát biểu kinh phết hóa ra không phải à!
Đi thưa người ta đã không đưa ra được bằng chứng lại còn móc đểu =))

sunriver07

Mấy ông này chắc là đang dùng đầu K+. Theo tôi thì chỉ có ông nào tiếp sóng của K+ mà không được phép thì mới vi phạm bản quyền. Bộ không thể bắt HCTV ngừng phát được, đây là 1 kênh Thể thao bình thường. Vậy bao nhiêu kênh nước ngoai trên truyền hình Cáp VN và HN, có bản quyền phát trên lãnh thổ VN không?? có hợp đồng không?? Bộ đâu rồi??

quaxoai89

Active Member

Trên thế giới có vài ngàn kênh bình thường, ko phải kênh nào cũng chiếu đc ở VN, vì nếu muốn chiếu phải XIN CẤP PHÉP lên Bộ TTTT. Ko xin cấp phép trên nguyên tắc thì ko được chiếu.

TS ko xin cấp phép ở VN, rõ ràng nó ko định bán BQ ở VN, thế sao đài HN có được quyền phát đây? Bộ cũng biết là nó ko đc cấp phép, sao lại chưa xử lý?

tại vì bộ đứng về lợi ích người tiêu dùng bác ạ :)),chứ ko như k+ đâu

o0oheocojo0o

tại vì bộ đứng về lợi ích người tiêu dùng bác ạ :)),chứ ko như k+ đâu

Anh là Bộ đây, chú có im đi không? có muốn xem SS nữa không mà cứ bô bô cái mồm thế :)). Nhà anh cũng đang xài HCTV, chú yên tâm. Ah, cuối tuần sang nhà anh xem trận MU-Ful nhé, anh có két KEN roài :D

trieuson

Member

Tại sao ng ta bán đầy sp bên ngoài thì nhân dân ta có quyền mua chứ, chả ai có quyền quyết định bầu trời việt nam có sóng hết, Ai nào cấm đc ng dân mua sóng của True Sport lên tiếng coi, Ai có tiền thích mua đâu thì mua chứ phải kô? Tại sao phải mua K+, K+ là ai nào mà ngon vậy, cấm cả sóng hả??

Chỉnh sửa lần cuối:

sunriver07

Nói chuyện với mấy thằng Ngu chán lắm các bác ợ. Bộ nào?? Bộ đứng về phía nào?? HCTV tiếp sóng của Trues bao nhiêu năm nay rôi, sao bây giò có cái ông Ca Cộng nào vào làm loạn thế hả?? Bộ lại cho mày nghỉ luôn bây giò.

Tại sao ng ta bán đầy sp bên ngoài thì nhân dân ta có quền mua chứ, chả ai có quyền quyết định bầu trời việt nam có sóng hết, Ai nào cấm đc ng dân mua sóng của True Sport lên tiếng coi, Ai có tiền thích mua đâu thì mua chứ phải kô? Tại sao phải mua K+, K+ là ai nào mà ngon vậy, cấm cả sóng hả??

Đúng thế. Nhà nước cấm.

Ví dụ, Thái quay cảnh bọn PD lắp đít nhau rồi phát sóng lên bầu trời VN cho nhân dân VN xem mãn nhãn, nhà nước cấm.

Ví dụ, Thái bịa ra bộ phim về quân đội Hoàng gia thái anh hùng, đã từng tham chiến ở VN, giết bộ đội VN như chấy rận, bắn giết dân, hãm hiếp mổ bụng phụ nữ VN như thái dưa, thật là anh dũng, rồi phát sóng lên trời VN cho nhân dân VN xem, nhà nước cấm.

Nhà nước cấm thì nhà nước phải có luật lệ, phải có biện pháp kỹ thuật, các đài TH làm theo luật, phải kiểm soát nội dung, phải tôn trọng nguyên tắc BQ và kiểm soát kiểm duyệt.

Ông đài HN dám nói oang oang là tôi kek biết kênh Thái chiếu gì, cực kỳ vô trách nhiệm. Giả thử nó chiếu một phóng sự về chuyện dân miền tây đem con gái gả bán lấy tiền như thế nào, khách mua đến cò kè ra sao...(đúng thế, tui đã xem chương trình này ở nước ngoài) thì đài sẽ ăn nói thế nào, mà những con dân đầy lòng yêu nước thương nòi ra sức ủng hộ kênh thái sẽ phản ứng ra sao, và liệu có còn ủng hộ nó nữa ko?

atamd

Active Member

tartan ver 6.0 đã ra mắt, mod ban luôn cái IP hoặc public cái IP ra cho rồi. :p

havefun

Cha Cường này phát biểu hớ hênh quá ! Bị chụp mũ rồi !

sunriver07

Thôi đi ông ơi, đây là kênh thể thao ông ạ. Vậy Bộ cấm người dân xem thể thao hả. Bọn tui đây cũng mất tiền mới được ông HCTV lắp Cáp cho đấy ông a, không free đâu. Mỗi tháng cũng mất 65k đấy. Bộ chỉ cấm những kênh phát về Văn hóa phẩm đồi trụy, nói xấu về VN...chứ đâu lại đi cấm phát sóng thể thao hả ông. Nói như ông thì Bộ thích là cấm hả?? Cấm cái K+ ái + on + ặc.

Thôi đi ông ơi, đây là kênh thể thao ông ạ. Vậy Bộ cấm người dân xem thể thao hả. Bọn tui đây cũng mất tiền mới được ông HCTV lắp Cáp cho đấy ông a, không free đâu. Mỗi tháng cũng mất 65k đấy. Bộ chỉ cấm những kênh phát về Văn hóa phẩm đồi trụy, nói xấu về VN...chứ đâu lại đi cấm phát sóng thể thao hả ông. Nói như ông thì Bộ thích là cấm hả?? Cấm cái K+ ái + on + ặc.

Ai biết nó phát cái gì? Phải kiểm tra chứ.
Kênh TH chỉ phát qua tần số nhất định với bộ đầu cuối nhất định. Còn nội dung nó phát cái gì thì sao biết được, ko kiểm tra để hôm trước hôm sau nó phát bậy hả?

Nghĩa vụ của đài HN là phải kiểm duyệt tuyệt đối, biết rõ bọn nó phát cái gì, cái gì cần cắt là cắt. Nói như lão GĐ đài HN là bố láo.

Nhưng kiểu gì thì kiểu, đài của Thái có xin cấp phép, và có bán BQ cho đài VN đâu mà nó phải lo, đài VN ăn trộm đó chứ? Một sản phẩm hợp lệ, nhưng lại do nguồn ăn cắp, thì nó cũng là bất hợp pháp.

Bên trên